Audio PC in ??

npdthuong

Cho mình hỏi cái lỗ Audio PC in trong hình này cắm dây thế nào vậy (mình muốn nghe âm thanh = TV luôn, đã kết nối 1 DVI - HDMI)

Thanx all

mitmat

Ðề: Audio PC in ??

Thì quá đơn giản rồi còn gì, bác cứ kiếm một sợi dây audio 2 đầu jack 3.5mm, 1 đầu thì cắm vào audio out cùa PC, 1 đầu thì vào PC in đó. Lúc đó bác sẽ nghe được tiếng qua TV thôi.

thinhkieuphong

Thì quá đơn giản rồi còn gì, bác cứ kiếm một sợi dây audio 2 đầu jack 3.5mm, 1 đầu thì cắm vào audio out cùa PC, 1 đầu thì vào PC in đó. Lúc đó bác sẽ nghe được tiếng qua TV thôi.

ko được đâu, bác cứ phán linh tinh :D

Cho mình hỏi cái lỗ Audio PC in trong hình này cắm dây thế nào vậy (mình muốn nghe âm thanh = TV luôn, đã kết nối 1 DVI - HDMI)

Thanx all

cái Audio In đó chỉ hoạt động khi video in là RGB (cái cổng VGA in của nó ). , và âm thanh chỉ to khi xem phim audio 2.1. Còn phim nào audio 5.1 (6 channel) thì bé tẹo luôn, bật max của PC + LCD vẫn bé lắm

Chứ còn bác out video ra LCD = đường HDMI thì trừ phi vga có cổng HDMI, còn ko thì chỉ có cách dùng tiếng = loa của PC thôi (hoặc loa loại khác cắm vào PC được)

Cái này tui thử mãi với cái LCD LG nhà tui rồi :D

ankhanhmai

Active Member

Cách này quá đúng rồi đấy bạn. Mình cũng đang dùng thế này (PC in nhé)

npdthuong

Hơ đơn giản thế thì khỏe rùi, em làm thử rùi có được đâu bác :D
E thấy ý kiến của thinhkieuphong có vẻ đúng nhất, chắc kết nối hình bằng VGA thì âm thanh nó mới ra đường đó. Hjx laptop em không có cổng HDMI mà chỉ có DVI mới đau T_T Nghe loa buổi tối mà nó la lớn quá kì lắm =))

leech

Member

ko được đâu, bác cứ phán linh tinh :D

cái Audio In đó chỉ hoạt động khi video in là RGB (cái cổng VGA in của nó ). , và âm thanh chỉ to khi xem phim audio 2.1. Còn phim nào audio 5.1 (6 channel) thì bé tẹo luôn, bật max của PC + LCD vẫn bé lắm

Chứ còn bác out video ra LCD = đường HDMI thì trừ phi vga có cổng HDMI, còn ko thì chỉ có cách dùng tiếng = loa của PC thôi (hoặc loa loại khác cắm vào PC được)

Cái này tui thử mãi với cái LCD LG nhà tui rồi :D

hix hix con SONY của em cũng thế, tóm lại thì sai cable nào để dùng qua cái đó vậy bro

Bên trên