AV Receive nào có Airplay Video

dungtoandung

Well-Known Member
Hình như hiện nay chưa có hãng nào có sản phẩm Receiver chơi Airplay ( video) được phải không các bác??. Em mới chỉ thấy Airplay nhạc thôi.
Em có khoảng 15T, muốn xem phim 70%, nghe nhạc 30% thì nên chon loại gì? Pioneer có được không ạ?

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: AV Receive nào có Airplay Video

Có Airplay video thì cáp HDMI tuyệt chủng hả Bác. :))

vinagoh

Well-Known Member

Mua cái TV Led Samsung dòng D6xxx trở lên là có airplay rồi, em xem files bluray qua wireless mượt luôn, ko giật, ko vấp tí nào.

Vậy Bác là 1 trong những người "giết chết" cáp HDMI rồi. =))

H 9999

Active Member

Hình như hiện nay chưa có hãng nào có sản phẩm Receiver chơi Airplay ( video) được phải không các bác??. Em mới chỉ thấy Airplay nhạc thôi.
Em có khoảng 15T, muốn xem phim 70%, nghe nhạc 30% thì nên chon loại gì? Pioneer có được không ạ?

cái nào mới có audio thích video STREAMING thì làm cái adapter là xong bác có gì khó đâu RẺ BÈO MÀ LO GÌ BÁC MÀ BÉ TÍ ! PIONEER cũng được đó bác nhưng tùy dòng ...chơi luôn SC đi !

dungtoandung

Well-Known Member

cái nào mới có audio thích video STREAMING thì làm cái adapter là xong bác có gì khó đâu RẺ BÈO MÀ LO GÌ BÁC MÀ BÉ TÍ ! PIONEER cũng được đó bác nhưng tùy dòng ...chơi luôn SC đi !

Bác nói rõ hơn đi, adapter nào hả bác, chính là cái em đang cần . Em đang định chơi con pioneer 1121k bác ợ

hellomoto

Active Member

Bác nói rõ hơn đi, adapter nào hả bác, chính là cái em đang cần . Em đang định chơi con pioneer 1121k bác ợ

em đang sài con này, theo cảm nhận là hay trong tầm tiền đấy ạ:-j usb cắm vào là chơi nhạc được luôn nhưng mỗi tội nghe như shit:-"

H 9999

Active Member

nói nhỏ với bác thôi nhé ! em cứ bị các bác ở đây bảo là khoe nhưng em dùng rồi bác à ! em chơi con PIONEER VSX 2021 K sau của bác tí tẹo thôi ! em chơi 3 cái này bác này tuy nhiên bác thích chọn cái nào cũng đươc
1 . pioneer AS WL 300 NÓ LÀ CUC ADAPTER PHÁT SÓNG WIFI CHO ÂM LY PIONEER ANH EM MÌNH CHƠI INTERNET NGON LÀNH TRÊN ÂM LY . EM MUA GIÁ CÓ 50 EURO BÁC ÀH !
2. pioneer AS BT 200 BLUETOOTH ADAPTER CHO ÂM LY PIONEER EM MUA CON NÀY 30 EURO
3. APPLE TV THẾ HỆ 3 EM MUA 108 EURO...PHÁT SÓNG 100 MÉT...VÀ KẾT NỐI KHÔNG DÂY TỪ IPOD,IPHONES,IPAD VÀ MÁY TÍNH mac QUA ÂM LY HOẶC LÊN TIVI NGON LÀNH EM CŨNG TRUY CẬP ĐƯỢC INTERNET VÀ CHẠY fotos, AUDIO VIDEO STREAMING LUÔN LÊN TIVI VÀ NÓ GIẢI MÃ TẤT CẢ LÊN 1080P ÂM THANH THÌ ĐƯỢC 5.1 THÔI BÁC !
em cũng hay xem video hay phim trên máy tính hoặc điên thoai hay ipad hoặc các files trong đó nó STREAMING luôn ko có vấn đề gì !

bác thử xem sao !
chúc bác mau được 1 bộ ưng ý !

vinagoh

Well-Known Member

em đang sài con này, theo cảm nhận là hay trong tầm tiền đấy ạ:-j usb cắm vào là chơi nhạc được luôn nhưng mỗi tội nghe như shit:-"

À cụ hé-lô cũng dùng Pi 1121-k à hehe.
Con này chơi nhạc (mp3, wav, wma) qua USB chỉ hổ trợ tối đa 48kHz/16bit thôi, nhưng chơi qua network thì lên 192kHz/ 24bit (cả Flac và Wav). L-)

dungtoandung

Well-Known Member

nói nhỏ với bác thôi nhé ! em cứ bị các bác ở đây bảo là khoe nhưng em dùng rồi bác à ! em chơi con PIONEER VSX 2021 K sau của bác tí tẹo thôi ! em chơi 3 cái này bác này tuy nhiên bác thích chọn cái nào cũng đươc
1 . pioneer AS WL 300 NÓ LÀ CUC ADAPTER PHÁT SÓNG WIFI CHO ÂM LY PIONEER ANH EM MÌNH CHƠI INTERNET NGON LÀNH TRÊN ÂM LY . EM MUA GIÁ CÓ 50 EURO BÁC ÀH !
2. pioneer AS BT 200 BLUETOOTH ADAPTER CHO ÂM LY PIONEER EM MUA CON NÀY 30 EURO
3. APPLE TV THẾ HỆ 3 EM MUA 108 EURO...PHÁT SÓNG 100 MÉT...VÀ KẾT NỐI KHÔNG DÂY TỪ IPOD,IPHONES,IPAD VÀ MÁY TÍNH mac QUA ÂM LY HOẶC LÊN TIVI NGON LÀNH EM CŨNG TRUY CẬP ĐƯỢC INTERNET VÀ CHẠY fotos, AUDIO VIDEO STREAMING LUÔN LÊN TIVI VÀ NÓ GIẢI MÃ TẤT CẢ LÊN 1080P ÂM THANH THÌ ĐƯỢC 5.1 THÔI BÁC !
em cũng hay xem video hay phim trên máy tính hoặc điên thoai hay ipad hoặc các files trong đó nó STREAMING luôn ko có vấn đề gì !

bác thử xem sao !
chúc bác mau được 1 bộ ưng ý !
Cảm ơn H9999 Apple TV3 thế mà ko nghĩ ra. Bạn chơi loa gì vậy

H 9999

Active Member

Cảm ơn H9999 Apple TV3 thế mà ko nghĩ ra. Bạn chơi loa gì vậy

dạ ! em chơi mấy con loa cùi cóp nhặt ấy mà bác ! 2 sub JBL ES 250 PW + CELESTION , 4 CON loa cây quadral PLATINUM M4 , VÀ mấy CẶP BOSE bác à !
nghe cũng tàm tạm ! tổng cộng 1 3 em ! âm ly nó có cửa nào ra em đấu hết thấy xem phim cũng đùng đoàng chíu chíu :D

Nhìn_Nghe

Active Member

Apple tv 3 tiếc là chỉ cho ra dd 5.1, giá mới nhập về cũng hơi đắt

hellomoto

Active Member

À cụ hé-lô cũng dùng Pi 1121-k à hehe.
Con này chơi nhạc (mp3, wav, wma) qua USB chỉ hổ trợ tối đa 48kHz/16bit thôi, nhưng chơi qua network thì lên 192kHz/ 24bit (cả Flac và Wav). L-)

vâng cụ ạ hehe, nhưng có khi nào nghe nhạc qua nó đâu (ngoại trừ xem thuynga hay asia thôi) vì em có dàn nghe nhạc riêng nên cũng ko quan tâm đến chức năng khác của nó cho lắm

dungtoandung

Well-Known Member

Mình định mua Pioneer S-RS 33 TB (bộ loa 5.1) ghép với pi - 1121K, các bác cho ý kiến với. Loa cũ của mình là bộ AIO Sony DZ840

Bên trên