Avatar 3D (2009) : bước ngoặc của phim 3D

duongtu81

Member
Ðề: Ôi! Avatar. Cứ đợi em mãi.

Chịu khó đợi thêm vậy,trc ra rạp xem rồi đang đợi bạn xịn về xem lại phát ^^.Chắc vài ngày nữa là có thôi he he.

hoangtrinhag

Ðề: Ôi! Avatar. Cứ đợi em mãi.

Tớ đi xử bản 1080 của nhóm "Avatar.2009.1080p.BluRay.X264-AMIABLE " Âm thanh DTS, ngôn ngử Anh ,phụ đề Anh đây, vài bửa kéo bản của EBP hay EuReKa để dành. Bác nào có acc của thằng trackers HDME.eu thì vào nhé.

"Thớt" đóng cửa....

MrMilan

Banned
Ðề: Avatar 3D (2009) từ 18/12/09 tại VN

Hôm qua mới xem lại, thấy có nhiều đoạn Avatar trộm của phim khác quá.

1. Những thằng người máy, mà có người điều khiển bên trong : ý tưởng của The Matrix
2. Những ngọn núi bay trên không trung: ý tưởng của phim hoạt hình Dragon Hunter.

nham18

Member

1. Những thằng người máy, mà có người điều khiển bên trong : ý tưởng của The Matrix
2. Những ngọn núi bay trên không trung: ý tưởng của phim hoạt hình Dragon Hunter.

Hai cái số 1 & số 2 này, nếu ai hay đọc truyện hoặc chơi game thì thấy đây là các ý tưởng basic có từ thời xa xưa rồi. Bản thân The Matrix & Dragon Hunter cũng đi chôm lại thôi, bác nói thế tội anh James lắm 8->

nvmy

Well-Known Member

Đàn Mech này đông nhung nhúc trong truyện tranh của trẻ con Nhật bản! :D
P/S: Avatar 1080 Eureka FTW!

MrMilan

Banned

Nói chung phim này đoạt giải hình ảnh là đúng rồi.
Xem xong chả để lại ấn tượng gì cả.

Nói chung phim này đoạt giải hình ảnh là đúng rồi.
Xem xong chả để lại ấn tượng gì cả.
Em khuyên bác nên đọc cuốn " Lời thú tội của một sát thủ kinh tế " tác giả John Perkin. Rất nhiều thứ James Cameron muốn nói cũng là điều mà cuốn sách này nói tới .
Đoạn nói tới thủ đoạn của các tập đoàn dầu mỏ, khoáng sản... nhằm để chiếm đất của người dân bản xứ ở các nước Nam Mỹ trong cuốn sách giống như những gì diễn ra trong Avatar vậy. Nếu có thời gian thì bác nên đọc cuốn này. Rất hay ....

howtomiss

Member

ý tưởng thế giới Pandora của bác james có trước khi Matrix và dragon Hunter ra đời. Không thể gọi là trộm của film khác được.

MrMilan

Banned

ý tưởng thế giới Pandora của bác james có trước khi Matrix và dragon Hunter ra đời. Không thể gọi là trộm của film khác được.

Ý tưởng thì ko thể tiết lộ cho người khác biết.
Nhưng cái chính là phim Avatar mới ra đời năm 2009, còn The Matrix ra đời cả chục năm trước rồi, Dragon Hunter ra đời năm 2008.
Đừng bảo họ ăn cắp ý tưởng của Avatar nhé

nvmy

Well-Known Member

Em đọc báo Nhân dân thấy bẩu là những quả núi Hallelujah Mountains do bác James lấy cảm hứng từ ...tranh thủy mặc Tàu mà. Tranh thủy mặc Tàu thì lại lấy cảm hứng từ vùng núi Hoàng Sơn - Tàu. Nên chi tiết này trong mấy phim chả ăn cắp gì của nhau ráo! :D
Còn mấy con Mech thì người ta đã tưởng tượng ra từ lâu rồi, vì không có thật nên có con nào giống con nào đâu!

Nhưng cái chính là phim Avatar mới ra đời năm 2009, còn The Matrix ra đời cả chục năm trước rồi, Dragon Hunter ra đời năm 2008.
James đã hoàn thiện kịch bản của Avatar ngay sau khi làm xong Titanic rồi. ;)

duycom

Ban Quản Trị

có ai biết hoàn thiện từ lúc nào đâu, nói thánh nói tướng gì chả được

tự nhiên lại bàn vụ ăn cắp ý tưởng làm gì trời

Em khuyên bác nên đọc cuốn " Lời thú tội của một sát thủ kinh tế " tác giả John Perkin. Rất nhiều thứ James Cameron muốn nói cũng là điều mà cuốn sách này nói tới .
Đoạn nói tới thủ đoạn của các tập đoàn dầu mỏ, khoáng sản... nhằm để chiếm đất của người dân bản xứ ở các nước Nam Mỹ trong cuốn sách giống như những gì diễn ra trong Avatar vậy. Nếu có thời gian thì bác nên đọc cuốn này. Rất hay ....

mình cũng thấy avatar hay, có nhiều ý nghĩa

Bạn đánh giá thế nào về phim Avatar trên quan điểm cá nhân ?

Quan điểm cá nhân của tôi :

-Nội dung phim đơn giản, không có gì đặc sắc. Xét trên phương diện một phim hàn lâm thì Avatar tầm thường. Xét trên phương diện một phim action thì cũng tầm thường nốt, ngòai kỹ xảo điện ảnh thì không có gì đáng nói. Tóm lại tôi thấy phim này rất chán.

Còn bạn thì sao ?

webrom

Cóm bác nào xem bản 2010 chưa, 8' thêm có j` hay ho đặc biệt ko chia sẻ với, tò mò wa'.
@3N:bác muốn chơi nổi cứ nói thằng ra =))

babebabe

Vừa thanks bác này một phát, lý do là vì :-q
Nói thực, mình chả thích thú gì phim này, ngoại trừ Sam Worthington và phần âm thanh; nhưng mình cực ghét những ông kêu phim này bắt chước chỗ này, bắt chước chỗ kia. Một kiểu GATO lộ liễu vãi >_<
Trên thế giới này ai dám vỗ ngực kêu ý tưởng của tao là original? Bản thân Cameron cũng léo dám nói thế, ông ta vẫn trích dẫn nguồn cảm hứng xây dựng sản phẩm đấy thôi.
Chả nhẽ làm sản phẩm lại phải vứt hết những thứ giông giống những cái đã có đi mới đáng được tung hê ah lol

Bên trên