AVG chính thức cập nhật kênh mới

hotham

Ðề: Re: AVG chính thức cập nhật kênh mới

True Sport HD đang Live Bóng đá nhà nghề Mĩ (HD căng nét)
...giá như mà tối nay được xem Ngoại hạng Anh HD...
...biết là mơ...
...nhưng trong cuộc đời không ai, là không mơ mộng chứ... :D

Sáng nay mở kênh này thì thấy phát SCVT TTHD. Không biết AVG đang làm gì

Ðề: AVG chính thức cập nhật kênh mới

Ước mơ của em:
Thể thao: EuroSport HD, TrueSportHD
Phim truyện: HBO HD, StarMovieHD
Âm nhạc: [V]HD
Khoa học: NGC HD, Discovery HD
Giải trí tổng hợp: AXN HD, StarWorld HD
Và các kênh chuyên đề HD do AVG sản xuất.
Một ước mơ nhỏ nhoi !!!!!!

Jay Miz

Member
Re: Ðề: AVG chính thức cập nhật kênh mới

Ước mơ của em:
Thể thao: EuroSport HD, TrueSportHD
Phim truyện: HBO HD, StarMovieHD
Âm nhạc: [V]HD
Khoa học: NGC HD, Discovery HD
Giải trí tổng hợp: AXN HD, StarWorld HD
Và các kênh chuyên đề HD do AVG sản xuất.
Một ước mơ nhỏ nhoi !!!!!!

các mơ ước của bác có gần hết rồi còn gì =)) (mấy cái mình đánh dấu là có rồi mà ;))). Bác đừng mong Truesport HD nhé kênh này phát ở VN là sai luật mà :D, còn kênh nhạc HD mình còn mong có cả MTVN HD và iConcert HD :">.

wanbi79

Member
Ðề: Re: Ðề: AVG chính thức cập nhật kênh mới

các mơ ước của bác có gần hết rồi còn gì =)) (mấy cái mình đánh dấu là có rồi mà ;))). Bác đừng mong Truesport HD nhé kênh này phát ở VN là sai luật mà :D, còn kênh nhạc HD mình còn mong có cả MTVN HD và iConcert HD :">.
nếu tăng kênh nữa thì tăng kênh ca nhạc HD ,chứ AVG nói đánh vào mạng giải trí ( vì không có kênh bóng đá hd) mà ca nhạc thì lại không có kênh HD là 1 thiếu sót,em là dân mê ca nhạc mà kênh VIETTEEN của AVG em không bao giờ xem vì hình ảnh xấu quá,tivi 42 mà xem được có 1 khúc vì bị lùn hình mà hình ảnh lại mờ nữa có chăng em chỉ xem CHANEL thôi ( ít khi xem lắm ) nói chung em thường xem nhất là các kênh HD thôi, à còn cái này nữa mình thấy kênh nào có HD rồi thì AVG bỏ kênh SD đi vì đa số chỉ xem HD thôi

tan_huy_93

Well-Known Member
nếu như các kênh SD: An Viên, Star World, AXN, Fashion TV, HBO, Star Movies bị cắt bỏ, thì những người sử dụng gói Như ý và Cơ bản sao xem được các kênh SD nêu trên hả bạn...

Jay Miz

Member
nếu như các kênh SD: An Viên, Star World, AXN, Fashion TV, HBO, Star Movies bị cắt bỏ, thì những người sử dụng gói Như ý và Cơ bản sao xem được các kênh SD nêu trên hả bạn...

Chuẩn này, các nhà cung cấp THTT ở đâu dù rất phát triển mà vẫn phát song song phiên bản SD và HD của các kênh để phục vụ mọi đối tượng mà :D. Có chăng thì đừng cho kênh rác vào là được

tan_huy_93

Well-Known Member
mình không rành về HD cho lắm, bác nào rành về HD hỏi tí.
Tình hình là mấy hôm nay xem Live bóng chuyền Nữ trên kênh NCM, thấy cũng nét nhưng không biết kênh NCM là HD 1080i hay chỉ là HD-up và phát theo tỉ lệ 16:9???
Thanks!!!

Chuẩn này, các nhà cung cấp THTT ở đâu dù rất phát triển mà vẫn phát song song phiên bản SD và HD của các kênh để phục vụ mọi đối tượng mà :D. Có chăng thì đừng cho kênh rác vào là được

thế thì gói hd đừng cho những kênh sd trùng với hd nữa. thêm kênh khác còn hơn. trùng rùi có chẳng bật xem.

tan_huy_93

Well-Known Member
nếu cắt bỏ các kênh SD: An Viên, Star World, Fashion TV, AXN, HBO, Star Movies trong gói Cao cấp, thì trong gói Cơ bản, và gói Như ý cũng sẽ bị cắt bỏ, vì gói Cao cấp là bao gồm: "gói Cơ bản" cộng "gói Như ý" cộng "kênh HD" bằng "gói Cao cấp".
vậy thì những người đang sử dụng gói Cơ bản và gói Như ý sẽ ra sao hả bác...
bác nói bỏ là bỏ như thế nào đây hã bác??
nếu không muốn xem những kênh SD đó, thì bác xóa những kênh đó đi.
bác vào Danh Mục-->
chọn Quản lý DS kênh-->
bấm phím màu "Xanh Dương"-->
rồi bấm phím "OK" để chọn những kênh bác muốn xóa[**].
Chúc bác thàng công!!
**những kênh bác xóa đi, sẽ không còn trong List kênh của bác nữa

wanbi79

Member

nếu cắt bỏ các kênh SD: An Viên, Star World, Fashion TV, AXN, HBO, Star Movies trong gói Cao cấp, thì trong gói Cơ bản, và gói Như ý cũng sẽ bị cắt bỏ, vì gói Cao cấp là bao gồm: "gói Cơ bản" cộng "gói Như ý" cộng "kênh HD" bằng "gói Cao cấp".
vậy thì những người đang sử dụng gói Cơ bản và gói Như ý sẽ ra sao hả bác...
bác nói bỏ là bỏ như thế nào đây hã bác??
nếu không muốn xem những kênh SD đó, thì bác xóa những kênh đó đi.

bác vào Danh Mục-->
chọn Quản lý DS kênh-->
bấm phím màu "Xanh Dương"-->
rồi bấm phím "OK" để chọn những kênh bác muốn xóa[**].
Chúc bác thàng công!!
**những kênh bác xóa đi, sẽ không còn trong List kênh của bác nữa
mình thì không có rành về vấn đề đó bác à,ý mình là giảm những kênh không cần thiết để thêm những kênh cần thiết vào ,thí dụ như kênh ANVIENSD có bác nào xem không? mình nghĩ đa số giờ thì người nào sử dụng dịch vụ truyền hình này đều có LCD hết rồi ( có người ta mới sử dụng dịch vụ trả phí chứ ai CRT lại dùng dịch vụ này ) còn bác kêu xóa làm chi.xóa hay không xóa cũng vậy thôi có thêm kênh nào đâu.à mình thấy quảng cáo có kênh gì của hàn quốc TVN360 trên AVG vậy mai mốt trên AVG có tăng thêm kênh này không vậy?

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Re: AVG chính thức cập nhật kênh mới

mình thì không có rành về vấn đề đó bác à,ý mình là giảm những kênh không cần thiết để thêm những kênh cần thiết vào ,thí dụ như kênh ANVIENSD có bác nào xem không? mình nghĩ đa số giờ thì người nào sử dụng dịch vụ truyền hình này đều có LCD hết rồi ( có người ta mới sử dụng dịch vụ trả phí chứ ai CRT lại dùng dịch vụ này ) còn bác kêu xóa làm chi.xóa hay không xóa cũng vậy thôi có thêm kênh nào đâu.à mình thấy quảng cáo có kênh gì của hàn quốc TVN360 trên AVG vậy mai mốt trên AVG có tăng thêm kênh này không vậy?

quảng cáo trên kênh [V] hả bác =)), nó quảng cáo cả FOX, FX, FOX Crime, BabyTV... đó, cơ mà kênh nước ngoài quảng cáo mà =)), không biết bao giờ mấy kênh này mới đến với nhiều dịch vụ ở VN

tan_huy_93

Well-Known Member
sáng nay dô Box AVG thấy cái topic nào cũng có "Quảng Cáo Rác" thấy nãn quá.
mấy Mod qua Box AVG giải quyết mấy cái "Quảng Cáo Rác" trong các topic dùm.
Cảm ơn nhiều

Bên trên