AVG có cho xem kênh cơ bản free k?

albatron

Member
ddddddddddddddddddddddddddddddd

kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

Chỉnh sửa lần cuối:

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: AVG có cho xem kênh cơ bản free k?

Hỏi 1 chỗ là được rồi, sao mở ra thấy topic nào cũng hỏi, đã vậy còn lập cả 1 topic mới chỉ để hỏi 1 vấn đề là thế nào?

vista2000

Member

Xem vtv 1-3 thì cứ mắc cái anten mà xem thôi cần gì đầu thu

trung1805

mình lấy cái dây anten vứt dưới sàn nhà cũng bắt đượcc sóng VTV mà :)

trung1805

hỏi mãi k thấy ai trả lời bác à
nào thì trả lời nhé

Đầu thi AVG chỉ dùng khi có kích hoạt thuê bao của AVG, khi bác ko dùng, thì đầu bất lên nhưng thuê bao ko kích hoạt, chả xem đc cái mẹ gì cả đâu :)

AVG đầu tư cái chip gì gọi là pairing gì đó, công nghệ tiên tiến hơn nên không có chuyện bắt free được cái gì đâu ạ, khi đó bác mắc anten bắt kênh quảng bá của VTV nha :)

HNT24681

Well-Known Member

Trả lời rồi thì close cái topic này lại được rồi, vớ vẩn quá, lãng phí tài nguyên diễn đàn. Topic bên kia cũng có người trả lời rồi còn gì

truyenhinhavg

các kênh free bắt dc thoải mái mà ko mất tiền thuê báo bác ợ

không hiểu là đầu thu của nó có cho bắt mấy kênh free k nhỉ? hay AnVien nó k có chính sách phát free 1 số kênh như VTC? chứ 1 thời gian nữa k nộp tiền thì k xem đc mấy kênh cơ bản à? khi k nộp tiền mình chỉ cần xem mấy kênh VTV1-3 là ổn rồi
Bác bật nút ok trên điều khiển AVG của bác! kênh nào không có hình chiếc khóa thì là kênh free sau này mà hết hạn thuê bao thì vẫn bắt được. Theo mình biết thì chỉ có kênh ANTV và kênh VTC free (từ kênh 800-8++)

AVG_HCM1

Hiện tại ở TP HCM một số khu vực sóng VTC tốt AVG mở Free từ kênh 800-816.(tùy thuộc vào khu vực thôi nhé các pác)

o0okevilo0o

Sắp tới VTC họ sẽ quay lại mảng đầu thu DTT thì em nghĩ VTC sẽ ko để AVG thu đc nhưng kênh VTC như bây giờ đâu, của VTC họ có đến 10 kênh HD cơ.

duythangtk41

Bọn VTC chán bỏ mịa, những kênh nội dung hay nó chuyển hết sang đầu VTC HD mới thu được để bán đầu này. Ngày xưa từ thời đầu VTC 10, VTC 13 rồi bắt anh em chuyển sang VTC D901 dùng thẻ mới bắt được một số chương trình mã hóa để bán được loại đầu này đắt hơn. Cho đến bây giờ thì cái thẻ của đầu thu D901 cũng chả có tác dụng gì, đầu D901 giờ cũng chỉ ...ngang đầu tầu. Cứ chạy theo anh VTC thế này chỉ.....chết tiền đổi đầu. Sao nó ko phát nội dung HD trên một số kênh mã hóa của đầu D901 nhỉ, lúc đó ai muốn xem kênh có độ phân giải HD phải bỏ tiền mua thẻ thuê bao?! Còn ko như bây giừo tác dụng chả khác gì đầu Tầu. Chán bọn VTC quá.

Sắp tới VTC họ sẽ quay lại mảng đầu thu DTT thì em nghĩ VTC sẽ ko để AVG thu đc nhưng kênh VTC như bây giờ đâu, của VTC họ có đến 10 kênh HD cơ.
Vụ này bác có thông tin gì thì cho anh em biết nhé. Nhà có con F901 mà chẳng biết xem gì. Nó mà quay lại và tăng kênh trên DTT của nó thì "Ngon".

Jay Miz

Member
Re: Ðề: AVG có cho xem kênh cơ bản free k?

10 kênh HD của VTC là trên vệ tinh bác ạ với cả VTC cũng có phát free đâu, free trên DTT đều là các kênh SD mà phần lớn trong số đó là VTC bán sóng cho các đơn vị tư nhân sản xuất và cả vài kênh địa phương thôi.

Jay Miz

Member
Re: Ðề: AVG có cho xem kênh cơ bản free k?

Vụ này bác có thông tin gì thì cho anh em biết nhé. Nhà có con F901 mà chẳng biết xem gì. Nó mà quay lại và tăng kênh trên DTT của nó thì "Ngon".

VTC quay lại mảng mặt đất thì có tin lâu rồi bác ạ, chắc chắn là khi quay lại sẽ sử dụng DVB-T2 giống AVG vì họ đang có dự định thử nghiệm công nghệ này nên các thế hệ đầu thu D901, E901, F901 dùng DVB-T sẽ không xem được đâu rồi lại xếp xó cả thôi =))

Ðề: Re: Ðề: AVG có cho xem kênh cơ bản free k?

VTC quay lại mảng mặt đất thì có tin lâu rồi bác ạ, chắc chắn là khi quay lại sẽ sử dụng DVB-T2 giống AVG vì họ đang có dự định thử nghiệm công nghệ này nên các thế hệ đầu thu D901, E901, F901 dùng DVB-T sẽ không xem được đâu rồi lại xếp xó cả thôi =))
mịa bọn VTC!!! Làm thế thì Bất công cho khách hàng tin và mua đầu chính hãng của VTC. Chỉ béo bọn đầu Tàu!!!! botay.com.

dhpaul

Well-Known Member

Nó có đi đâu mà bảo nó quay lại, vẫn đang duy trì 2 kênh tần số ở mỗi địa phương phát DVB-T, đó là cái thứ nhất. Cái thứ 2, hiện tại VTC đã cam kết phát 25 kênh miễn phí không khóa mã trên DVB-T, cam kết chưa ráo mực, nếu như thay đổi đột ngột bây giờ thì khán giả sẽ ném cái gì vào mặt nó?
VTC nếu có lên T2 thì chỉ là phát bổ sung cho các kênh HD còn các kênh SD giữ nguyên DVB-T MPEG2, giống như cách K+ đang làm là dùng DVB-S2 MPEG4 cho các kênh HD còn các kênh SD thì giữ nguyên DVB-S MPEG2 của DTH VCTV trước đây. Mọi người cứ làm như việc thay mấy chục cái máy phát DVB-T của VTC trên cả nước sang T2 dễ như ăn kẹo, có hiểu tại sao VTC phát lên vệ tinh DVB-S2 mà phải cắn răng chịu phát các kênh SD bằng MPEG2 rồi nén kinh khủng không?

Jay Miz

Member
ý mình là kinh doanh truyền hình trả tiền trên DTT đó ;)), VTC dù đi đầu nhưng đợt mới ra D901 tưởng triển khai dịch vụ trả tiền rồi cứ trì hoãn mãi và cuối cùng nó thành như bây giờ :D

dhpaul

Well-Known Member

Thích thu tiền thì quá đơn giản, chẳng qua là không thấy lãi thôi =))
Âu cũng tại số lượng đầu chính hiệu VTC nhưng không thu nổi các kênh khóa mã Irdeto quá lớn =))

Bên trên