AVG - dạo này anten outdoor chuối hơn indoor ?

HDVIP2001

Ðề: AVG - dạo này anten outdoor chuối hơn indoor ?

Vài khách hàng của em lắp trong vòng 1 tháng trở lại đây anten outdoor thường hay bị hư, trước đó cường độ chất lượng 90 ầm ầm xài chừng 1-2 tháng là bị mất kênh (hoặc 57/58/59) thậm chí có nơi cường độ chất lượng 0-0 sạch sẽ, anten để nguyên vị trí ko di chuyển, vị trí đặt cũng khuất ko hứng chịu mưa gió nhiều, vậy mà cũng die, khách hàng than phiền sao anten ko bền.... mới xài dc mấy tháng phải mua cái mới :-t

Mấy bác có gặp tình trạng giống em ko, hix hix

Cứ 1900 1900 mà gọi, 24h sau chắc có người thay cái mới

nnphan

Member

Vài khách hàng của em lắp trong vòng 1 tháng trở lại đây anten outdoor thường hay bị hư, trước đó cường độ chất lượng 90 ầm ầm xài chừng 1-2 tháng là bị mất kênh (hoặc 57/58/59) thậm chí có nơi cường độ chất lượng 0-0 sạch sẽ, anten để nguyên vị trí ko di chuyển, vị trí đặt cũng khuất ko hứng chịu mưa gió nhiều, vậy mà cũng die, khách hàng than phiền sao anten ko bền.... mới xài dc mấy tháng phải mua cái mới :-t

Mấy bác có gặp tình trạng giống em ko, hix hix

Đúng rồi nhà em cũng đang bị tình trạng đó, hình ảnh bị vỡ, giật hình còn tiếng thì kênh to kênh nhỏ. gọi tổng đài hỗ trợ thì đổi cho gần dây điện, nguồn phát bla...bla.... nói chung là bắt đầu mất thiện cảm với AVG rồi.

VQT

Well-Known Member

Tầm 2 tháng nay thu sóng AVG tại chỗ mình rất kém. Chỉnh bằng tay thì kênh 57 rất tốt, nhưng 2 kênh 58 và 59 thì ôi thôi. Chất lượng thay đổi liên tục từ 90 xuống 34 rồi lại lên như hình SIN ấy.
Chỉnh mãi chả được. Chán quá.

Re: Ðề: AVG - dạo này anten outdoor chuối hơn indoor ?

Trường hợp của bác, chắc có ai vào tắt nguồn cấp 5v cho anten rồi. Bác dùng remote vào bật lại hoặc trả đầu thu về trạng thái ban đầu. Nếu làm không được thì alo mình hướng dẫn giúp.

các bác cho hỏi chỗ bán anten anviên ngoài trời ở Hà Nội. 2 cái anten nhà em từ hôm bão tới nay bị tèo rồi, cứ bật lên thông báo "Nguồn 5v bị ngắn mạch, tắt nguồn". Sóng sánh cũng 0 - 0 luôn.

Bác trả đầu thu về trạng thái mặc định thử. Hôm trước, mình lắp cho khách hàng cũng có tình trạng này. Sau đó, mình trả về mặt định thì sóng sánh ầm ầm. Lâu lâu, các bác cũng nên thực hiện như thế, dạng như refresh máy tính vậy

Tầm 2 tháng nay thu sóng AVG tại chỗ mình rất kém. Chỉnh bằng tay thì kênh 57 rất tốt, nhưng 2 kênh 58 và 59 thì ôi thôi. Chất lượng thay đổi liên tục từ 90 xuống 34 rồi lại lên như hình SIN ấy.
Chỉnh mãi chả được. Chán quá.

Bác gọi tổng đài làm gì, chỉ tổ nhức đầu, mấy em đó có đi lắp trực tiếp đâu, chỉ nói theo sách vở thôi. Bác có lưu lại số của anh em kỹ thuật AVG khi lắp đặt, thì gọi cho họ. Nếu bác dùng DTT, thì có thể gọi cho mình, mình "chẩn đoán" thử

Đúng rồi nhà em cũng đang bị tình trạng đó, hình ảnh bị vỡ, giật hình còn tiếng thì kênh to kênh nhỏ. gọi tổng đài hỗ trợ thì đổi cho gần dây điện, nguồn phát bla...bla.... nói chung là bắt đầu mất thiện cảm với AVG rồi.

thuonghieuhanoi

DTH gặp mưa bão thì coi nhu chẳng xem được luôn, bác cứ DTT cho lành đảm bảo không phụ thuộc vào thời tiết

3817

Member

DTH gặp mưa bão thì coi nhu chẳng xem được luôn, bác cứ DTT cho lành đảm bảo không phụ thuộc vào thời tiết

Nó vẫn ảnh hưởng đấy bạc ạ @@

Bên trên