AVG đổi đầu thu cho khách hàng.

Ðề: AVG đổi đầu thu cho khách hàng.

Mình rất bực cái vụ Adapter của AVG rồi đó. Hôm nay lại đổi tiếp cái Adapter nữa. Tức đếc chịu được.
Mà tại sao cái đầu AVG không xài trực tiếp rồi có công tắc giống như đầu VTC, STB MyTV nhĩ. Cứ xài Adapter cùi bắp, chắc mấy cái đầu hết bảo hành rồi cũng ra đi theo. Niềm tin về thiết bị của AVG đối với tôi đã giảm sút rất nhiều. Đúng là tiền nào của đó.

tan_huy_93

Well-Known Member
cháy adapter thì thay chứ có gì đâu (free mà), mà cháy adapter sao đầu thu ra đi...???
Mình rất bực cái vụ Adapter của AVG rồi đó. Hôm nay lại đổi tiếp cái Adapter nữa. Tức đếc chịu được.
Mà tại sao cái đầu AVG không xài trực tiếp rồi có công tắc giống như đầu VTC, STB MyTV nhĩ. Cứ xài Adapter cùi bắp, chắc mấy cái đầu hết bảo hành rồi cũng ra đi theo. Niềm tin về thiết bị của AVG đối với tôi đã giảm sút rất nhiều. Đúng là tiền nào của đó.

Jay Miz

Member
Adapter của bác giờ là mấy A thế? Nghe có bác bảo đầu thu thêm cái adapter để nuôi thêm ăng ten tăng độ nhạy sóng còn mình cũng chả biết thế nào. Mình dùng thì chưa thấy bị làm sao cả @@

Ðề: Re: AVG đổi đầu thu cho khách hàng.

Adapter của bác giờ là mấy A thế? Nghe có bác bảo đầu thu thêm cái adapter để nuôi thêm ăng ten tăng độ nhạy sóng còn mình cũng chả biết thế nào. Mình dùng thì chưa thấy bị làm sao cả @@

Ouput: 1a, 12V đó là thông số ghi trên Adapter. Mình lắp cho 02 ông hàng xóm thì hỏng cả 02 ông, xài chắc được 02 hôm.

Jay Miz

Member
Thấy có nhiều bác bảo loại 1A dễ die nên vừa rồi AVG dùng 2A thì không vấn đề gì nữa, mình cũng đang mong hỏng cục 1A để gọi thay cục 2A đây

Sáng nay lên bưu điện đổi cái Adapter. Vào hẳn trong phòng đổi cái Adapter tìm mãi được cái. Mình bảo Test, mấy ông chả có đồ test do ông A mang đi, thế là lấy đâu được cái cho mình và nói câu "em cầm tạm về đi chắc không đến nỗi nào đâu". Mà số mình xui thiệt về nó hỏng. Chiều ức quá lên đổi tiếp, may có ông kỹ thuật có thiết bị kiểm tra, mình mò được cái Adapter 1.5A đo kiểm thấy OK lấy luôn. Rồi test cho ông một mớ Adater hỏng mà đếc chịu ghi là hỏng gì cả + thêm một mớ đầu hư.
Chả biết mấy bác AVG kinh doanh kiểu gì không biết. Nhưng nhìn cái mớ đầu hỏng và Adapter hỏng thực sự mình chả tin là cái HD của mình sống được lâu, chắc hết 18+ là ra đi.

Bác coi lại điện đóm đi,nhà em cái 0.5A dùng tới giờ co sao đâu,muốn no hư mà ko được nè :D

tan_huy_93

Well-Known Member
nay em toàn gọi 19001901 à, 19001900 chờ kết nối lâu, chờ đã...hiện nay tất cả điện thoại viên đều bận = hao tốn tiền, 19001901 kết nối nhanh hơn á.

vnucfl

các bác ơi có tin tức gì về vụ ở hà nội bao giờ được đổi đầu thu DTT mới vậy , em DTT nhà mình chuyển kênh chậm chán quá. Nhà hàng xóm của mình lắp DTH xem dc 99 kênh, nhìu hơn hẳn DTT 28 kênh nhưng lại không có bóng đá

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: AVG đổi đầu thu cho khách hàng.

chuyển kênh chậm không phải do đầu thu, mà là do TH An Viên dùng DVB-T2 chuẩn nén MPEG 4 H.264 AVC.
chứ DVB-T chuẩn nén MPEG 2 chuyển kênh nhanh lắm, bác dùng số mặt đất, bác chuyển qua các kênh VTC thu free thì biết ngay.
các bác ơi có tin tức gì về vụ ở hà nội bao giờ được đổi đầu thu DTT mới vậy , em DTT nhà mình chuyển kênh chậm chán quá. Nhà hàng xóm của mình lắp DTH xem dc 99 kênh, nhìu hơn hẳn DTT 28 kênh nhưng lại không có bóng đá

Ông này chả hiểu gì cả. DTT ngon bằng vạn lần DTH. Yên tâm mà xài đi, và thắp nhang cho cái đầu sống lâu là được

Ông này chả hiểu gì cả. DTT ngon bằng vạn lần DTH. Yên tâm mà xài đi, và thắp nhang cho cái đầu sống lâu là được

muốn tăng kênh DTT rất khó trong tình hình hiện nay,không phải có tiền là thuê được tần số như DTH đâu.
DTT có ưu điểm ở chất lượng ổn định,nhưng thua về số lượng kênh so với DTH.

muốn tăng kênh DTT rất khó trong tình hình hiện nay,không phải có tiền là thuê được tần số như DTH đâu.
DTT có ưu điểm ở chất lượng ổn định,nhưng thua về số lượng kênh so với DTH.
Một tần số như của AVG thì có thể nén tối đa được bao nhiêu kênh hả bạn????

vnucfl

theo mình nghĩ AVG có thể tăng thêm kênh nữa. Dải tần thứ 3 của AVG mới chỉ có kênh SD, hoàn toàn có thể thêm chục kênh SD nữa

theo mình nghĩ AVG có thể tăng thêm kênh nữa. Dải tần thứ 3 của AVG mới chỉ có kênh SD, hoàn toàn có thể thêm chục kênh SD nữa
Xem các kênh hiện tại bây giờ còn chả hết tăng làm gì??? chỉ cần họ nâng cao chất lượng các kênh tự sản xuất là đc! có điều đừng đi theo bánh xe của bác VTC ngày xưa. Có 18 kênh mà kênh nào cũng hay, sau tăng kênh, tăng kênh tự sản xuất thì cắt kênh nước ngoài chất lượng thảm hại. Giờ VTC không khác gì phát cho dân xem free và khuyến khích nạn buôn lậu đầu Tàu!!!

Bên trên