AVG DTT hôm nay vừa thêm kênh CNN và Truesport3

tan_huy_93

Well-Known Member
Minh thay khong co chu "Thu nghiem" chac la phat co dinh luon. Ah minh su dung goi 66k(Nhu Y) ma sao khong xem kenh True Sport 3 dc. No bao la "Khong co quyen truy nhap" la sao ha cac bac.

Ðề: Re: AVG DTT hôm nay vừa thêm kênh CNN và Truesport3

Minh thay khong co chu "Thu nghiem" chac la phat co dinh luon. Ah minh su dung goi 66k(Nhu Y) ma sao khong xem kenh True Sport 3 dc. No bao la "Khong co quyen truy nhap" la sao ha cac bac.
Mình cũng giống bạn. Nếu bật phím Menu thì kênh truesport3 ở vị trí thứ 700 và có hình chìa khóa không màu như các kênh ở gói cơ bản nhưng nếu chọn thì sẽ có dòng chữ như trên. Theo mình có lẽ kênh này chỉ có ở gói cao cấp.
Trên Truesport 3 này có có serie A không biết là có xem được không? hay là đến khi có trực tiếp thì họ cắt nhỉ ?
Bác nào ở AVG cho biết với!!!!

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Re: AVG DTT hôm nay vừa thêm kênh CNN và Truesport3

Mình cũng giống bạn. Nếu bật phím Menu thì kênh truesport3 ở vị trí thứ 700 và có hình chìa khóa không màu như các kênh ở gói cơ bản nhưng nếu chọn thì sẽ có dòng chữ như trên. Theo mình có lẽ kênh này chỉ có ở gói cao cấp.
Trên Truesport 3 này có có serie A không biết là có xem được không? hay là đến khi có trực tiếp thì họ cắt nhỉ ?
Bác nào ở AVG cho biết với!!!!

mình nghĩ kênh này sẽ không cố định đâu, chắc AVG test gì đó thôi vì những nội dung chủ yếu đều sẽ bị cắt vì bản quyền rồi, nhất là AVG là dịch vụ vệ tinh và mặt đất chứ không phải cáp ở địa phương nên không tránh được đâu

tienlequoc

Well-Known Member
Coi như AVG đã giữ đúng cam kết với lộ trình tăng kênh. Hiện nay số lượng kênh của AVG có thể nói là tương đương hoặc nhỉnh hơn truyền hình cáp, chất lượng các kênh khá ok. Giá hợp lý. Thêm 1 ít bóng banh nữa thì quá ok.

tan_huy_93

Well-Known Member
dung day bac Jay Miz, minh da doi sang goi cao cap, moi xem duoc. nhung luc khoang gan 10h minh bat dau thu len, thi dau thu tu dong do kenh lai, do kenh xong khong phai la True Sport 3 ma la True Vision Sport.

Ðề: AVG DTT hôm nay vừa thêm kênh CNN và Truesport3

Mình dùng DTH tối qua cũng thấy phát Discovery HD nhưng được 1 lúc là mất. sáng nay thấy cập nhật kênh mới nhưng chẳng có gì cả. các bác DTT tăng nhiều kênh nhỉ.

Kênh CNN mình thấy không có logo của AVG. Hay đang phát thử nghiệm?

mất VTV9, có thêm CNN.
bao giờ có nốt BBC hoặc NHK nữa thì ổn, bớt mấy kênh địa phương đi.
mấy kênh HD thì mình gói như ý nên ko xem đc cái nào.

chất lượng kênh CNN chưa tốt lắm, hơi mờ.

DTH cũng mất kênh vtv9, nhưng ở kênh thử nghiệm có Discovery word.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: AVG DTT hôm nay vừa thêm kênh CNN và Truesport3

Sao của mình bị mất ESPN HD và Start sport hd ta?

kronglua

Nhà mình củng có mà...

AVG_HCM1

Danh mục > dò lại kênh.....

Em ở Hà Nội. Chiều qua em về thì đầu dò lại kênh. Khi dò tự động lại thì có kênh CNN và Truevision nhưng các số kênh này nằm ở dài cùng với kênh của VTC. Em dò lại thì lại mất hết. Em nghĩ AVG đang thử nghiệm gì đó thôi.

trada_comment

Em ở Hà Nội. Chiều qua em về thì đầu dò lại kênh. Khi dò tự động lại thì có kênh CNN và Truevision nhưng các số kênh này nằm ở dài cùng với kênh của VTC. Em dò lại thì lại mất hết. Em nghĩ AVG đang thử nghiệm gì đó thôi.

Vẫn đang còn đấy bác, tôi đang xem đây.

Jay Miz

Member
Re: Ðề: AVG DTT hôm nay vừa thêm kênh CNN và Truesport3

không phải ở dải của VTC đâu bác ạ, vẫn trong 3 tần số của AVG thôi

Bên trên