AVG giảm giá gói HD xuống còn 50k/tháng, gói SD còn 20k/tháng

sokita

Member
Ðề: AVG giảm giá gói HD xuống còn 50k/tháng, gói SD còn 20k/tháng

It là phải trong nội thành họ dùng cáp analog Sông Thu, với SCTV hết rồi, một số rất ít vùng ven QN dùng Mytv, VTC còn lại quán cafe là K+

Trong đó có cáp sông thu bá đạo đúng không? Vào Đà nẵng thấy ai cũng bảo đang dùng cáp sông thu

Trong đó có cáp sông thu bá đạo đúng không? Vào Đà nẵng thấy ai cũng bảo đang dùng cáp sông thu
Very bá đạo trên 10 năm, xưa dân TP dùng cáp thì chỉ có nó, không có cạnh tranh giờ có SCTV khỏi lên mặt, các quán ăn nhỏ, tạp hóa vẫn còn dùng vì nó tiện. Analog của nó cũng được, nhiều kênh thể thao lắm có true 1 đến 5 của Thái, phát rõ chứ ko như HCATV đâu. Cáp số của nó là VTVcab, ế ê chề dân ở đây toàn dùng số SCTV đỡ hơn.

Ai đó đã quay chảo sang Vinasat thì cho mọi người biết chất lượng hình ảnh đi ạ. :-*
Em quan tâm nhất là mấy kênh HD với những kênh bị lấy nguồn HD nhưng phát SD ý ạ b-(

colory

Tắt thoải mái, tắt vĩnh viễn cũng được

---------- Post added 26-01-2015 at 17:12 ----------

Ở đà nẵng ko hiểu sao rất ít người lắp AVG
Hà Nội nhiều nhất xong đến TPHCM, Bình Dương, HPhong

Vậy càng có lý do để đưa gói A & B xuất hiện ở Đà Nẵng chứ ta :D

tiensa

Ai đó đã quay chảo sang Vinasat thì cho mọi người biết chất lượng hình ảnh đi ạ. :-*
Em quan tâm nhất là mấy kênh HD với những kênh bị lấy nguồn HD nhưng phát SD ý ạ b-(
mới lay hoay xoay dc sáng nay
Chất lượng hình ảnh như cũ
Được thêm mấy kênh phim

phu7

chất lượng tạm ổn không mấy bác, e cũng định mua chứ xem chỉ bắt được mấy kênh free không, còn lại bị mã hóa hết

Ổn trong tầm giá thôi. Tiền nào của nấy. 50k/tháng quá rẻ ko?? Nếu bạn muốn chất lượng hình đẹp, mịn, nét thì K+

Đọc để tham khảo mà thấy các mem chém nhau tơi bời, chưa thấy kết thúc có hậu làm mình lăn tăn quá.
Túm váy lại là nhà mình 4 TV thì dùng thằng nào ngon bổ rẻ nhứt? Thằng AVG dùng đầu SD có xem ok ko?
Hiện tại nhà đang sài cáp SCTV chán như m..ứt con gián, hình ảnh mờ tịt, mỗi khi có mưa gió hay ngoài đường sửa dây đt, điện đóm là phải kêu dv bên đó đến sửa ngay mới coi đc... chán chả muốn chết. Vừa rồi hỏi thủ tục cắt dv, em bên SCTV nói đang km đầu thu HD, SD gì đó, rút kinh nguyệt mình hỏi ngay là DTT hay cáp thì nó nói cáp cắm vô đầu thu, vậy là vẫn trớt quớt như cũ, đó chính là vì lý do hum nay lên đây tham khảo.
Duy nhứt lăn tăn là nếu lắp AVG, cái khoản 4TV phải lắp 4 đầu thu, giá lắp 1 cái 1650K x 4 = 6.600 K, đứt mịa nó tháng lương còm.
Vẫn hóng típ, các bác xúm vào cho ý kiến nhé....

Chỉnh sửa lần cuối:

Đọc để tham khảo mà thấy các mem chém nhau tơi bời, chưa thấy kết thúc có hậu làm mình lăn tăn quá.
Túm váy lại là nhà mình 4 TV thì dùng thằng nào ngon bổ rẻ nhứt? Thằng AVG dùng đầu SD có xem ok ko?
Hiện tại nhà đang sài cáp SCTV chán như m..ứt con gián, hình ảnh mờ tịt, mỗi khi có mưa gió hay ngoài đường sửa dây đt, điện đóm là phải kêu dv bên đó đến sửa ngay mới coi đc... chán chả muốn chết. Vừa rồi hỏi thủ tục cắt dv, em bên SCTV nói đang km đầu thu HD, SD gì đó, rút kinh nguyệt mình hỏi ngay là DTT hay cáp thì nó nói cáp cắm vô đầu thu, vậy là vẫn trớt quớt như cũ, đó chính là vì lý do hum nay lên đây tham khảo.
Duy nhứt lăn tăn là nếu lắp AVG, cái khoản 4TV phải lắp 4 đầu thu, giá lắp 1 cái 1650K x 4 = 6.600 K, đứt mịa nó tháng lương còm.
Vẫn hóng típ, các bác xúm vào cho ý kiến nhé....

4K à. Nếu thế thì bạn lắp VTVCab xem :) Chất lượng VTVCab sàn sàn K+ còn gì. AVG thì có HD nhưng họ nén xuống nhìn HD chả ra HD huống gì 4K xem cho vỡ hạt.

Eo ôi mọi người có để ý là mấy ngày gần đây kênh Star Movies bị bệt màu vô cùng khủng khiếp không. Màu nó kiểu bị thành từng tảng ý, kinh dị vô cùng.
Đến vái cái HD của ông AVG #:-S

Chỉnh sửa lần cuối:

Eo ôi mọi người có để ý là mấy ngày gần đây kênh Star Movies bị bệt màu vô cùng khủng khiếp không. Màu nó kiểu bị thàng từng tảng ý, kinh dị vô cùng.
Đến vái cái HD của ông AVG #:-S

Kênh HD Discover World giảm xuống SD rõ rệt. Nén dữ quá. Có ngày mình kêu ông già chuyển sang VTVcab quá

nexus9x

Well-Known Member

Fox sport cũng vậy nha mấy bác :D ,em nói từ mấy hum trước rồi, HD xịn AVG đag giảm bitrate theo từng ngày thì phải :-O
Bác @thắng bít tết : e hum nọ có xoay chảo nhưg add Tp không có sóng bác ạ :D.chắc tại e ngơ khôg biết xoay hay kái đầu KHS của e ngơ nữa

Toietmoi

Well-Known Member
AVG chỉ thích hợp dùng tv CRT thôi, dùng tv đời mới bây giờ phí tiền mua cái tv.

Em thắc mắc mỗi cái là sao YouTube bitrate cũng đang ngày càng giảm đi mà chất lượng vẫn thế, còn AVG thì ngày càng khủng khiếp.

Các bác lãnh đạo AVG chắc phải dùng TV xịn hơn chúng ta ý chứ, nhưng họ không thấy là chất lượng đang kinh dị lắm à =((

nexus9x

Well-Known Member

VTC giờ đag hấp hối mà AVG không tận dụng mà cải thiện mình nhỉ?hay thấy dân ta nghèo chưa có nhiều điều kiện nên cứ lừa lọc dân. Chỉ cho người dùng dùng chất lượng thế là đủ :)) hay AVG cũng không biết như nào là chuẩn HD nhỉ :D. Trên trag chủ cũng oánh kái chữ hơn 30 kênh HD siêu nét :D. Phải nói là quá bố láo :|

sokita

Member

Hôm trước đi trên cầu chương dương thấy buồn cười quá quay lại cho anh em. Ngày trước chảo AVG bắn quảng cáo lên đây nhiều vô kể. Giờ anh K+ lấy thịt đè người gỡ hết AVG xuống làm 1 loạt K+ :))
ANh K+ ra trước bao nhiêu năm mà chả nghĩ ra cái trò trẻ con này. Thấy ông em AVG quảng cáo có hiệu quả nên giờ bài " lấy thịt đè người" =))

[video=youtube;ztNwnG7bhfY]https://www.youtube.com/watch?v=ztNwnG7bhfY[/video]

hihihi123321

Hôm trước đi trên cầu chương dương thấy buồn cười quá quay lại cho anh em. Ngày trước chảo AVG bắn quảng cáo lên đây nhiều vô kể. Giờ anh K+ lấy thịt đè người gỡ hết AVG xuống làm 1 loạt K+ :))
ANh K+ ra trước bao nhiêu năm mà chả nghĩ ra cái trò trẻ con này. Thấy ông em AVG quảng cáo có hiệu quả nên giờ bài " lấy thịt đè người" =))

Nhà bác còn xem AVG ko, tối qua em xem gameshow trên VTV3 HÁT SỜ ĐÊ mà em đéo ôm nổi cục tức hình thì vỡ tung vỡ tóe, chả đâu vào đâu, lại được thằng em nó chọc ngoáy cho cũng tức. Thử cắm cái lap vào tivi bật vtv3HD online lên xem thì..........ôi vcl, hình còn nét hơn VTV3 HÁT SỜ ĐÊ của AVG hôm qua
Ai thử so sánh với mấy cái đầu T2 500k bắt 4 mấy kênh có 3 kênh HD bây giờ xem chất lượng có bằng ko
Nản tòan tập

sokita

Member

Nhà bác còn xem AVG ko, tối qua em xem gameshow trên VTV3 HÁT SỜ ĐÊ mà em đéo ôm nổi cục tức hình thì vỡ tung vỡ tóe, chả đâu vào đâu, lại được thằng em nó chọc ngoáy cho cũng tức. Thử cắm cái lap vào tivi bật vtv3HD online lên xem thì..........ôi vcl, hình còn nét hơn VTV3 HÁT SỜ ĐÊ của AVG hôm qua
Ai thử so sánh với mấy cái đầu T2 500k bắt 4 mấy kênh có 3 kênh HD bây giờ xem chất lượng có bằng ko
Nản tòan tập

bỏ đi lắp k+ mà dùng bác ạ :))

Nản tòan tập

Em cũng là dạng không thể chịu nổi hình ảnh VTV HD siêu nén của AVG nên phải mua đầu DVB-T2 miễn phí về xem nè. [-O<
Xem xong không muốn bật mấy kênh do AVG phát! %-(
Hình ảnh của VTV HD do VTV phát đẹp khủng khiếp, mịn màng sắc nét ít răng cưa, âm thanh cũng rõ ràng. :x:x

Jedi Knight

Well-Known Member

Hôm nay nhắn 6087 nạp tiền ko đc , có ai bị ko?

Bên trên