AVG HƯỚNG DẪN XOAY CHẢO THU TÍN HIỆU TỪ VỆ TINH VINASAT-2

Dohung09

Cách đây mấy ngày, website Truyền hình An Viên thông báo về việc tăng kênh lên 132 trên hạ tầng DTH, nhưng là trên Vinasat-2. Số kênh này thực sự là quá khủng. Vậy là AVG đã chính thức chuyển tín hiệu cung cấp dịch vụ về "hàng nhà" rồi, ko còn thuê của bọn Tây nữa. Bài viết trên website cũng hướng dẫn cách xoay chảo, cách lắp đặt để thu được tín hiệu từ vệ tinh Vinasat-2. Chưa thấy bác nào đưa thông tin này trên Forum, em xin cop link về đây để chúng ta cùng thảo luận động thái mới này của AVG nhé!

http://truyenhinhanvien.vn/tin-avg/...ng-cap-132-kenh-tren-ve-tinh-Vinasat-2-11021/

sokita

Member
Ðề: AVG HƯỚNG DẪN XOAY CHẢO THU TÍN HIỆU TỪ VỆ TINH VINASAT-2

lấy la bàn đo khoảng 120 độ (loanh quanh khoảng này)
Góc ngẩng khoảng 45 độ
Góc LNB hướng 8h nhìn từ trước chảo
add TP của AVG tại visnasat vào
Đủ 4 thông số này rồi thì chỉnh từ từ là có sóng.

bwfc1874

Member

thuê bao đang hoạt động cũng có thể tự chuyển về Vinasat 2 được phải không các bác?

Cài đặt thêm tần số rồi xoay chảo.

nhatrangmen

hay vậy, mình đang đặt AVG sát nách con K+ nên về hướng và góc ngẩn chắc ok (copy qua), nhưng cái add TP của AVG tại visnasat vào ? thì không biết, chỉ rõ hơn được ko , định thử phá một cái xem sao chứ để thời tiết kém là thua với ông AVG rồi, vì Vinasat thấy K+ thời tiết xấu vẫn chịu tốt hơn NSS6 chắc vì nó gần mình nhất hihiii?
thanks!

sokita

Member

hay vậy, mình đang đặt AVG sát nách con K+ nên về hướng và góc ngẩn chắc ok (copy qua), nhưng cái add TP của AVG tại visnasat vào ? thì không biết, chỉ rõ hơn được ko , định thử phá một cái xem sao chứ để thời tiết kém là thua với ông AVG rồi, vì Vinasat thấy K+ thời tiết xấu vẫn chịu tốt hơn NSS6 chắc vì nó gần mình nhất hihiii?
thanks!

Chuyển qua vinasat sóng ngon hơn nss6 đó

tiensa

thanks!
trước hết cập nhựt phần mềm
sau đó add vào 3tp trên http://truyenhinhanvien.vn/tin-avg/...en-Vinasat-2-tang-kenh-tang-chat-luong-11021/
sau đó gọi tới tổng đài 19001900
họ khóa sóng bên nsss6 và mở bên vinasat
sau đó cài đặt mặt định

nhatrangmen

trước hết cập nhựt phần mềm
sau đó add vào 3tp trên Truyền hình An Viên lên Vinasat 2: tăng kênh, tăng chất lượng | Truyền hình An Viên
sau đó gọi tới tổng đài 19001900
họ khóa sóng bên nsss6 và mở bên vinasat
sau đó cài đặt mặt định
rắc rối vậy, phải gọi tới nhà đài nữa ah, mình tưởng chỉ add TP vào và dò là ok, có ai phá thử chưa zậy, gọi tới tổng đài họ bảo sao, kẹt cái mình đang xài con zinwell đời đầu, phải cập nhật lên 2.2.2 thì mới add TP được, nhưng lại cũng ....không biết cập nhật firmware sao nữa, lỡ nó ngủm tỏi lun thì chết. ai có kinh nghiệm gì chia sẻ với, thanks!

nhatrangmen

mấy bác bên AVG không thấy có chính sách gì hỗ trợ cho khách hàng tiềm năng tiềm tàng của mình ah, hay quên khách hàng cũ và chỉ thich khách hàng mới thôi, để mọi người tự chuyển vinasat 2 hay sao đây, ??????????????? AVG đâu rồi, cho câu trả lời dứt khoát để các em biết mà tự phá chứ.

tiensa

rắc rối vậy, phải gọi tới nhà đài nữa ah, mình tưởng chỉ add TP vào và dò là ok, có ai phá thử chưa zậy, gọi tới tổng đài họ bảo sao, kẹt cái mình đang xài con zinwell đời đầu, phải cập nhật lên 2.2.2 thì mới add TP được, nhưng lại cũng ....không biết cập nhật firmware sao nữa, lỡ nó ngủm tỏi lun thì chết. ai có kinh nghiệm gì chia sẻ với, thanks!

vào menu tìm chỗ cập nhật phần mềm, nó báo đã cập nhật là ô kê
không lỗi lầm chi
xong gọi tới tổng đài nghe họ hỗ trợ, mấy e giọng dễ thương nên cũng không hối hả chi

hieule8673

có cần gọi tới 19001900 để họ khóa sóng bên nsss6 và mở bên vinasat ko vậy?

Bên trên