avg ko cho hạ cấp gói cước nữa???

masuman

Member
Ðề: avg ko cho hạ cấp gói cước nữa???

DTT hay DTH vậy? Ít thông tin quá!!!

chuonchuonkim

bác nói rõ hơn chút đi, chắc là có điều kiện ràng buộc khi hòa mạng rùi

Chảo các bác ạ. Trc e vẫn tiến hành nâng-hạ cấp bằng tin nhắn. Hiện tại e đang đung gói 88k. Do ko có nhu cầu nữa nên e muốn hạ xuống gói thấp hơn. E mua thẻ về nt hạ cấp thì nó báo
Truyen hinh an vien khong ap dung hinh thuc ha cap goi dich vu. Vui long lien he 19001900 de biet them chi tiet
E gọi tổng đài thì các e ý cũng thỏ thẻ : " từ 22/12(?) bên e ko cho hạ cấp nữa"- e có nhờ e ý hạ giúp thì e ý bảo cũng ko dc. như vậy thì hóa ra ép khách hàng phải dùng trong khi ko có nhu cầu à???

tan_huy_93

Well-Known Member

cái này lâu rồi mà, chắc chủ thớt ít update thông tin.. từ ngày.. ngày.. mấy nhỉ lâu quá quên rồi, AVG chỉ còn hỗ trợ cho việc nâng cấp gói kênh, không còn hỗ trợ hạ cấp gói kênh nữa.

Bên cạnh đó, AVG cũng không còn đến tận nhà hỗ trợ thay đổi thiết bị thu tín hiệu rồi bù thêm ít tiền thay thiết bị khi thay đổi gói kênh như trước đó nữa, do giờ đây việc nâng cấp gói kênh khách hàng có thể tự làm bằng cách nhắn tin đơn giản.

Điều đó đồng nghĩa, những ai đang dùng STB SD cho gói kênh SD đăng ký trước đó nếu như nâng cấp lên gói kênh HD, thì chỉ có thể xem được các kênh HD với chất lượng SD. Điều này chỉ ảnh hưởng những ai dùng vệ tinh, chứ đối với số mặt đất lúc bấy giờ chỉ có 1 loại STB HD mà thôi.

thegioi05

Active Member

Điều đó đồng nghĩa, những ai đang dùng STB SD cho gói kênh SD đăng ký trước đó nếu như nâng cấp lên gói kênh HD, thì chỉ có thể xem được các kênh HD với chất lượng SD. Điều này chỉ ảnh hưởng những ai dùng vệ tinh, chứ đối với số mặt đất lúc bấy giờ chỉ có 1 loại STB HD mà thôi.

Đầu thu HD có thể thu các kênh SD nhưng theo chiều ngược lại thì đầu thu SD không thể thu được các kênh HD đâu bác. Nếu thu được thì chỉ là nguồn HD nhưng phát SD vì RAM của đầu thu SD không đủ để chạy các kênh HD đâu, nếu bác nào đăng ký gói HD mà xem trên đầu SD là một thiệt thòi lớn.

cái này lâu rồi mà, chắc chủ thớt ít update thông tin.. từ ngày.. ngày.. mấy nhỉ lâu quá quên rồi, AVG chỉ còn hỗ trợ cho việc nâng cấp gói kênh, không còn hỗ trợ hạ cấp gói kênh nữa.

Bên cạnh đó, AVG cũng không còn đến tận nhà hỗ trợ thay đổi thiết bị thu tín hiệu rồi bù thêm ít tiền thay thiết bị khi thay đổi gói kênh như trước đó nữa, do giờ đây việc nâng cấp gói kênh khách hàng có thể tự làm bằng cách nhắn tin đơn giản.

thế vậy nếu mình chỉ có nhu cầu xem gói cơ bản với giá 33.000 VND thì ko được và bị ép phải dùng gói cao cấp với giá 88.000 đúng ko bạn???

tan_huy_93

Well-Known Member

thế vậy nếu mình chỉ có nhu cầu xem gói cơ bản với giá 33.000 VND thì ko được và bị ép phải dùng gói cao cấp với giá 88.000 đúng ko bạn???

vâng, nếu bác nâng rồi thì không hạ được.. nhưng hỏi thêm là bác đang dùng vệ tinh hay mặt đất.. nếu mặt đất thì sắp tới chỉ có 50k cho gói cao nhất (88k hiện tại) còn nếu bác đang dùng vệ tinh thì chờ áp dụng chính thức gói kênh mới trên mặt đất rồi hãy thử đăng ký chuyển đổi sang mặt đất (nếu trong khu vực có sóng) và đăng ký gói 20k..

vâng, nếu bác nâng rồi thì không hạ được.. nhưng hỏi thêm là bác đang dùng vệ tinh hay mặt đất.. nếu mặt đất thì sắp tới chỉ có 50k cho gói cao nhất (88k hiện tại) còn nếu bác đang dùng vệ tinh thì chờ áp dụng chính thức gói kênh mới trên mặt đất rồi hãy thử đăng ký chuyển đổi sang mặt đất (nếu trong khu vực có sóng) và đăng ký gói 20k..
e đang dùng vệ tinh. mặt đất e có sóng bt. nhưng nếu chuyển đổi thì mất thêm $ mua đầu thì quá tội hở bác :|

tan_huy_93

Well-Known Member

e đang dùng vệ tinh. mặt đất e có sóng bt. nhưng nếu chuyển đổi thì mất thêm $ mua đầu thì quá tội hở bác :|

hoặc đợi thời gian sắp tới vệ tinh cũng sẽ có sự thay đổi toàn diện.

1ost_mo0n

Member

Theo em biết thì giờ chỉ dùng một cú pháp NC để chuyển đổi các gói thôi, bác có thể thử làm theo hướng dẫn tại đây :
Chính sách nâng cấp gói dịch vụ Truyền hình An Viên | Truyền hình An Viên

Tuy nhiên vừa thử hạ cấp xuống gói A thì không được, hỏi tổng đài AVG thì mới biết thông tin đã không hỗ trợ hạ cấp xuống gói A nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên