AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

demon_bn

Member
Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Đã bảo với chú rồi, tại đầu thu Openbox của chú thôi, chứ đầu thu AVG bắt sóng rất ổn định.
với e cứ đầu tàu nào cũng bắt đc sóng thì nó mới gọi là sóng tốt...:d :D :D..... 2 kênh sammurai xxx sóng yếu thế mà OP bắt ngon lành....trong khi a AVG sóng quảng cáo khỏe mà bắt khó quá trời...hjx

trada_comment

Có lẽ do góc phân cực của bác chưa đúng. Bác dùng ghép chảo phải không? hay là hai chảo riêng biệt? Nếu bác ghép LNB, dùng góc chính thu từ vinasat, góc phụ thu từ NSS6 thì sẽ kém, khi dùng góc phụ thì hệ số khuyêch đại của chảo giảm khoảng 3 - 4 dB, nên mất dự trữ quá nhiều, mưa tý là mất sóng. Bác post ảnh cấu hình của bác em xem cho nào.

BaMoon

Các bác ơi, tóm lại ở Hà Nội thì nên lắp DTH hay DTT ạ, nhà em lắp DTH thì vác chảo lên sân thượng tầng 4 quay vô tư 4 phía chả có nhà nào cản ạ :D.
Thực sự rất ít thông tin so sánh giữa DTT và DTH (của AVG thôi nhé các bác) có gì hay / dở hơn.

Các bác ơi, tóm lại ở Hà Nội thì nên lắp DTH hay DTT ạ, nhà em lắp DTH thì vác chảo lên sân thượng tầng 4 quay vô tư 4 phía chả có nhà nào cản ạ :D.
Thực sự rất ít thông tin so sánh giữa DTT và DTH (của AVG thôi nhé các bác) có gì hay / dở hơn.
Hiện tại DTH nhiều kênh hơn DTT. Không biết sắp tới DTT có tăng thêm kênh không.
DTT thì ít ảnh hưởng thời tiết, DTH dễ anh hưởng hơn.
Bác tự quyết vụ này bác nhé.

trada_comment

DTT ở Hà nội 55 kênh + (thu thêm free 17 kênh VTC (như nhà bác là thu OK): 72 Kênh. 05 kênh HD Anvien HD, HBO HD, AXN HD, StarMovies HD, ESPN HD
DTH có 65 kênh, 07 kênh HD

DTT mưa gió thoải mái ko mất sóng. DTH mưa rào mất sóng và mất sóng do nhiễu mặt trời . Nếu bác chỉ xem dăm kênh thì các kênh hay nhất chắc chắn sẽ có trong DTT. DTH thêm được hơn chục kênh địa phương là AVG bù cho DTH vì mất sóng do mưa và đặc điểm DTH về vùng sâu vùng xa nhiều. Trong tương lai ngắn, có lẽ số kênh HD trên DTT và DTH sẽ bằng nhau.

kudo1908

Active Member

Hiện tại DTH nhiều kênh hơn DTT. Không biết sắp tới DTT có tăng thêm kênh không.
DTT thì ít ảnh hưởng thời tiết, DTH dễ anh hưởng hơn.
Bác tự quyết vụ này bác nhé.
DTT nhiều kênh SD hơn.DTH chỉ hơn kênh HD thôi,SD chỉ có danh sách kênh vtc trên wed thôi chứ ko có các kênh như VTC2,3,4,VBC,6,8,10,11,12,ITV.gồm có : An Viên HD,AXN HD,ESPN HD,HBO HD{hôm quá chiếu phim Rango quá đẹp},Star Movies HD,Star World HD{kênh này phát vua đầu bếp úc nét căng}.National Geographic Channel HD.

BaMoon

Vâng, cảm ơn các bác. Thế có khi em làm quả DTT rồi thích thì chạy loăng quăng cắm các tivi trong nhà :D

Jay Miz

Member

mong DTT tăng kênh quá, có đủ mấy kênh HD của DTH, chắc sắp tới với DTT AVG phải dùng thêm vài tần số nữa mới ổn :-?, DTH chính ra nhiều kênh hơn nhưng cũng chỉ là kênh địa phương bù cho các kênh miễn phí mà DTT thu được các bác nhỉ???

Vâng, cảm ơn các bác. Thế có khi em làm quả DTT rồi thích thì chạy loăng quăng cắm các tivi trong nhà :D
Ý kiến của bác rất hay. Nhiều lúc mỗi người thích 1 kênh. Vợ 1 kênh, con 1 kênh. Thôi ta vác đầu lên xem kênh mình thích cho nó lành.

trada_comment

mong DTT tăng kênh quá, có đủ mấy kênh HD của DTH, chắc sắp tới với DTT AVG phải dùng thêm vài tần số nữa mới ổn :-?, DTH chính ra nhiều kênh hơn nhưng cũng chỉ là kênh địa phương bù cho các kênh miễn phí mà DTT thu được các bác nhỉ???

Hì hì, chắc là bác sẽ được thoả ước mong thôi....

Hì hì, chắc là bác sẽ được thoả ước mong thôi....
Rất nhiều người đã và đang ủng hộ AVG.
Chỉ mong AVG nâng cao chất lượng dịch vụ, nâng cao chất lượng nội dung thế là anh em mừng lắm rồi.
Chỉ mong AVG như anh Viettel cách đây mấy năm thôi. Đầu tàu trong lĩnh vực viến thông.
Biết đâu mấy năm nữa lại có 1 anh đầu tàu trong lính vực truyền hình. Đó là AVG.
Rất mong rằng sang năm mới. Anh em có thể tụ tập với nhau ngoài sân. Vừa uống bia vừa thưởng thức bóng đá qua ông AVG.

kudo1908

Active Member

Rất nhiều người đã và đang ủng hộ AVG.
Chỉ mong AVG nâng cao chất lượng dịch vụ, nâng cao chất lượng nội dung thế là anh em mừng lắm rồi.
Chỉ mong AVG như anh Viettel cách đây mấy năm thôi. Đầu tàu trong lĩnh vực viến thông.
Biết đâu mấy năm nữa lại có 1 anh đầu tàu trong lính vực truyền hình. Đó là AVG.
Rất mong rằng sang năm mới. Anh em có thể tụ tập với nhau ngoài sân. Vừa uống bia vừa thưởng thức bóng đá qua ông AVG.
mình chỉ mong An Viên mở thêm kênh bóng đá và kênh phim HD "việt" thôi.Còn An Viên đừng giống viettel là được.

genzo1984

Well-Known Member

k biết cái đầu DTT của AVG dùng được trên toàn quốc k nhỉ?mình định mua 1 cái đem về Phú Yên cho ba mình xem EURO

k biết cái đầu DTT của AVG dùng được trên toàn quốc k nhỉ?mình định mua 1 cái đem về Phú Yên cho ba mình xem EURO
Em thấy có tài liệu chỉ rõ vùng phủ sóng của AVG đó bác. Hoặc bác gọi 19001900 hỏi AVG xem vùng bác xem được không?
EURO phát hết trên VTV2, VTV3 nên em nghĩ là xem được hết bác ạ. Sóng thường cũng xem được mà. Chỉ có bóng đá các giải mới cần đến truyền hình khác thôi bác. Hiện tại AVG chưa phát giải bóng đá nào cả. Hy vọng mùa tới AVG sẽ phát.

kudo1908

Active Member

Chào bạn.ở phú yên thì chỉ xài DTH thôi nha bạn,còn xem Euro thì có VTV trực tiếp,ngoài ra muốn xem HD thì có kênh ESPN HD nữa nha.

khoahq

Active Member

Chào bạn.ở phú yên thì chỉ xài DTH thôi nha bạn,còn xem Euro thì có VTV trực tiếp,ngoài ra muốn xem HD thì có kênh ESPN HD nữa nha.

DTT có xài đc ở Đà Nẵng ko bác, tín hiệu HD có gì khác biệt so với DTH ko?

trada_comment

Hiện tại (tháng 06/2010) chưa có DTT tại Đà Nẵng bác ạ.
Tín hiệu HD trên DTT và DTH là giống nhau vì được đúc từ một nguồn bác ạ...

kudo1908

Active Member

Chào bạn.hiện tại thì AVG chưa có trạm phát sóng ở Đà Nẵng nên chỉ xài được DTH mà thôi.vệ tinh NSS6 thì không cần phải nói nhiều seach google tìm hiểu nha.

Flatland

Well-Known Member

Phải cung cấp thông tin chính xác chứ bạn? ESPN ở Châu Á - Thái Bình Dương không có EURO 2012

kudo1908

Active Member
Bên trên