AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Tẩy chay bác Toietmoi .
Bác cứ tẩy chay đi. Hê hê... Nhà em thấy bác trẻ con lắm!

Bác có quyền nêu ý kiến của bác, em có ý kiến của em. Việc gì bác lôi mấy cái chuyện biểu tình, rồi xúi giục, dụ dỗ này nọ ra để chính trị hóa cái topic này?

Để sống khỏe trên đời, bác cần học nghe ý kiến trái chiều!

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Do loa của TV nhà bác ấy, nó chịu không nỗi nên cho ra âm thanh như thế, bác thử nối dây ra loa và nghe đi sẽ thấy sự khác biệt giữa loa TV và loa.
Mà kênh Vietteen nghe nhạc nhiều bài âm bass nó cứ tum tum như gõ trống ếch ấy, nghe rất khó chịu. Không biết nhà các bác có bị thế không?

vietnam999

thì em còn trẻ mà bác .e hiểu như thế nào nói thế đó , CCTV bác tảy chay thì có e xem và nhiều người xem nữa kênh này là kênh tổng hợp . tại vi em hỏi vài người dùng AVG đều phàn nàn tại sao AVG không phát kênh CCTV-9 . bác không tảy chay kênh này thì em đâu tảy chay bác . cũng như người thích cái này người thích cái khác , mỗi người có sự lựa chọn khác nhau .

churiver

Member

Do loa của TV nhà bác ấy, nó chịu không nỗi nên cho ra âm thanh như thế, bác thử nối dây ra loa và nghe đi sẽ thấy sự khác biệt giữa loa TV và loa.
Cả TV và giàn đều có tiếng như thế. Mà chỉ bị ở kênh này thôi. Nghe loa ngoài mới tệ hơn thấy vừa tức vừa buồn cười.

churiver

Member
Ðề: Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Bác cứ tẩy chay đi. Hê hê... Nhà em thấy bác trẻ con lắm!

Bác có quyền nêu ý kiến của bác, em có ý kiến của em. Việc gì bác lôi mấy cái chuyện biểu tình, rồi xúi giục, dụ dỗ này nọ ra để chính trị hóa cái topic này?

Để sống khỏe trên đời, bác cần học nghe ý kiến trái chiều!

Đồng ý là thế. Nhưng tôi thấy người Việt mình cũng không hơn (mà có khi còn kém) người Hoa đấy bác ạ. Người mình phần lớn làm giầu không từ một thủ đoạn nào, thử hỏi bác ra đường đút cho con bác miếng ăn vào miệng bác có yên tâm không. Thôi xem TV chủ yếu là giải trí thôi. Còn về chính trị thì không nói ở đây. Ngoài phim Mỹ ra có lẽ phim Hoa ngữ vẫn hợp với người Việt mình hơn cả.

tan_huy_93

Well-Known Member

Thế à bác, có thể tuỳ bài chăng chứ không phải kênh này âm thanh lõm.
Cả TV và giàn đều có tiếng như thế. Mà chỉ bị ở kênh này thôi. Nghe loa ngoài mới tệ hơn thấy vừa tức vừa buồn cười.

churiver

Member

Mình để ý thấy cả đoạn nhạc chuyển chương trình cũng bị ( từ nhạc Việt ra nhạc nước ngoài or ngược lại). Cái đoạn nhạc này thì gốc của nó âm bass cực mạnh luôn. Mà không phải ngày nào cũng bị đâu. Vài ngày lại bị lại, kéo dài lắm, đến lúc chán chuyển kênh thì không để ý nữa.

churiver

Member

Mình để ý thấy cả đoạn nhạc chuyển chương trình cũng bị ( từ nhạc Việt ra nhạc nước ngoài or ngược lại). Cái đoạn nhạc này thì gốc của nó âm bass cực mạnh luôn. Mà không phải ngày nào cũng bị đâu. Vài ngày lại bị lại, kéo dài lắm, đến lúc chán chuyển kênh thì không để ý nữa.

kudo1908

Active Member

bạn xuất âm thanh bằng cổng optical hay composite ?

angel_of_dead_91

Well-Known Member

:)) đọc 2 trang cmt trở lại đây thấy vui ghê ;))

portlet

Member

Các bác bên AVG có thương tình thì chuyển 2 kênh Bóng đá TV & Thể thao TV trên nhóm kênh VTVCab+ của DTT thành HD dùm cho dân tình thưởng thức. Từ cái đợt sử dụng dịch vụ VTVCab bọn VTVCab mà có nhiều bác ko hiểu vấn đề lại đi chửi AVG làm AVG chuyển thành kênh SD coi chán chết đi được :(

anhngocvt64

Cho mình hỏi chuyển từ truyền hình mặt đất DTT sang vệ tinh DTH của AVG có được không? Chỉ cần chuyển đổi đầu thu hay phải đang ký mới?

sokita

Member

Cho mình hỏi chuyển từ truyền hình mặt đất DTT sang vệ tinh DTH của AVG có được không? Chỉ cần chuyển đổi đầu thu hay phải đang ký mới?
Làm thủ tục chuyển đổi đầu thu thôi bạn, ko cần phải làm hợp đồng khác, phí chuyển đổi của bạn là 350k + phí lắp chảo = 550k

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Cũng như bao người khác mình chỉ có yêu cầu K+

tan_huy_93

Well-Known Member

Giờ muốn AVG đổi lại cũng khó bác ạ... :(

Mị...nghĩ mà bực mấy thằng não phẳng rãnh hơi, đếch biết cái quái gì lại đi tạo Topic kêu gào la lói này nọ cho AVG đổi qua SD, giờ VTVCab phát lại như cũ SD/HD thì trên AVG phải xem SD.
Mỗi lần xem là tức sôi máu mấy thằng não phẳng.
Các bác bên AVG có thương tình thì chuyển 2 kênh Bóng đá TV & Thể thao TV trên nhóm kênh VTVCab+ của DTT thành HD dùm cho dân tình thưởng thức. Từ cái đợt sử dụng dịch vụ VTVCab bọn VTVCab mà có nhiều bác ko hiểu vấn đề lại đi chửi AVG làm AVG chuyển thành kênh SD coi chán chết đi được :(

anhngocvt64

sokita

Member

hình như bạn ko đọc những gì mình trả lời

bwfc1874

Member

một số Chứng minh nhân dân được đứng tên tối đã bao nhiêu hợp đồng AVG vậy các bạn?

dienlanhdonga

chưa sử dụng cái này nên chưa biết tốt ko !

nexus9x

Well-Known Member

bao giờ DTH của AVG mới có VTV3 HD và VTV6 HD nhỉ? mong mỏi quá :-??:-??

Bên trên