AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

sokita

Member
Ðề: Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

TH1: mạch trên thẻ AVG tiếp xúc kém, mình cũng từng loay hoay cả ngày trời với cái chảo, cuối cùng pó tay nên mời bác thợ về, bác cũng loay hoay hết cả buổi sáng, gọi điện tới lui mấy chục cuộc không xong, kết quả bác thợ nghĩ ra một cách, lấy bông gòn lau chùi cái mạch trên thẻ AVG rồi cắm lại, ok con gà đen, thế là mình mất toi 200k cho bác thợ.
TH2: đã chỉnh hết cỡ theo các thông số của AVG hướng dẫn lắp chảo, thất bại hoàn toàn, mang xuống đất thì sóng vô ầm ầm, leo lên nóc nhà thì bặt vô âm tín, vật lộn một hồi nghĩ ra 1 cách, cho nó ngẩn thêm tí (đã cho ngẩn hết max trên trục xoay rồi) sóng vô ngon lành, kết quả phải đôn thêm dưới chân trụ 2 cái bulon cỡ 1 cm để nó ngẩn thêm. vậy là đỡ tốn k.

Cả 2 trường hợp đều ko cần cách fix.
TH1: để kênh antv là kênh free rồi chỉnh ( kênh này rút thẻ ra vẫn chỉnh bình thường mà)
TH 2: cách lắp chảo của bác cho nss6 ko đúng nên mới ko đủ độ ngẩng. Nếu lắp đúng thì bác ngửa hẳn lên đỉnh trời vẫn còn chưa hết độ ngẩng :D

sokita

Member
Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Lắp chảo AVG ít die hơn vinasat vì độ ngẩng nó cao. Nên bị chắn ít hơn

lysucun

Cả 2 trường hợp đều ko cần cách fix.
TH1: để kênh antv là kênh free rồi chỉnh ( kênh này rút thẻ ra vẫn chỉnh bình thường mà)
TH 2: cách lắp chảo của bác cho nss6 ko đúng nên mới ko đủ độ ngẩng. Nếu lắp đúng thì bác ngửa hẳn lên đỉnh trời vẫn còn chưa hết độ ngẩng :D

Bác đã lắp chao AVG chưa vậy, độ ngẩng của nó chỉ giới hạn theo rãnh có sẵn và tới độ dừng đó thôi, không ngẩn lên đỉnh trời, mình lắp đúng theo hướng dẫn chắc chắn luôn vì so sánh với cái AVG lắp cho thì ko sai tí nào, chắc bác lộn chảo nào rồi nên mới ngẩn tuốt lên đỉnh trời được. nếu bác có cao kiến gì thì share a e học hỏi với.
còn TH1 như bác nói thì chắc bác đọc chưa kỹ, vì thẻ giải mã ko nhận nên trên màn hình nó báo không có tín hiệu, đã không có tín hiệu mà bác vẫn xem được ANTV thì đúng là tài thật, vì mình rút thẻ hay cắm thẻ vào đều bị báo ko có tín hiệu và ko dò được kênh nào hết (thử bằng cách cắm vào cái chảo đã được cân chuẩn) nên bác thợ mới gọi cho tổng đài bảo sao ko chịu kích hoạt thẻ, tổng đài thì bảo đã kích hoạt lâu rùi).
dù sao cũng thanks cái vì bác cũng có vài ý kiến.

sokita

Member

Bác đã lắp chao AVG chưa vậy, độ ngẩng của nó chỉ giới hạn theo rãnh có sẵn và tới độ dừng đó thôi, không ngẩn lên đỉnh trời, mình lắp đúng theo hướng dẫn chắc chắn luôn vì so sánh với cái AVG lắp cho thì ko sai tí nào, chắc bác lộn chảo nào rồi nên mới ngẩn tuốt lên đỉnh trời được. nếu bác có cao kiến gì thì share a e học hỏi với.
còn TH1 như bác nói thì chắc bác đọc chưa kỹ, vì thẻ giải mã ko nhận nên trên màn hình nó báo không có tín hiệu, đã không có tín hiệu mà bác vẫn xem được ANTV thì đúng là tài thật, vì mình rút thẻ hay cắm thẻ vào đều bị báo ko có tín hiệu và ko dò được kênh nào hết (thử bằng cách cắm vào cái chảo đã được cân chuẩn) nên bác thợ mới gọi cho tổng đài bảo sao ko chịu kích hoạt thẻ, tổng đài thì bảo đã kích hoạt lâu rùi).
dù sao cũng thanks cái vì bác cũng có vài ý kiến.

Hi
Thẻ giải mã đâu có liên quan đến chữ "không có tín hiêu"
Chắc chắn với bác 100% luôn.
Còn việc ngẩng chảo lên đỉnh trời có nhiều cách lắp cho ní ngẩng lắm. Vì sao chảo An Viên loại cũ (nhà bác đang dùng) lại phải đột 2 lỗ ở chỗ xỏ con ốc dài ấy. 1 lỗ hình tròn còn 1 lỗ hình elip. E nói đến đây thì tất cả thợ lắp chảo đều hiểu đó bác.

Hôm qua chú ấy chỉnh đến gần 13h chiều mới xong. Độ nhiệt tình quá cao.
Mà sao các bác AVG lại gắn thẻ để lộ ra thế nhỉ? Nhà nào có trẻ con nó rút vất đi thì làm thế nào? Mình đang lo vụ này.

sokita

Member

Hôm qua chú ấy chỉnh đến gần 13h chiều mới xong. Độ nhiệt tình quá cao.
Mà sao các bác AVG lại gắn thẻ để lộ ra thế nhỉ? Nhà nào có trẻ con nó rút vất đi thì làm thế nào? Mình đang lo vụ này.
Loại kht thì lộ. Loại zht thì ko lộ

Đôrêmi

Moderator

Hi
Còn việc ngẩng chảo lên đỉnh trời có nhiều cách lắp cho ní ngẩng lắm. Vì sao chảo An Viên loại cũ (nhà bác đang dùng) lại phải đột 2 lỗ ở chỗ xỏ con ốc dài ấy. 1 lỗ hình tròn còn 1 lỗ hình elip. E nói đến đây thì tất cả thợ lắp chảo đều hiểu đó bác.

Bác sokita nói rất chính xác, trường hợp 1 lỗi thẻ không liên quan gì đến tín hiệu, trường hợp 2 bác lưu ý cho mình là chảo có lỗ xuyên tâm A và B nhé!

lysucun

Hi
Thanks bác đã tư vấn, để e xem lai thử, còn cái vụ rút thẻ ra vẫn xem được ANTV thì chắc bác xem lại, bác thử rút thẻ ra xem được chít liền. vụ này em thử rồi àh.

AnhBaSG

Member

Không biết có bác nào bị giống em không? Em đang dùng DTT, lâu lâu anten bị sao làm mất tín hiệu băng tần 57, em không xem được kênh VTV1,3,HTV7,9,HBOHD..., em kiểm tra thì băng tần 57 tín hiệu còn 0, gọi tổng đài cử mấy anh kỹ thuật xuống cân chỉnh anten lại thì không sao, tháng sau bị lại. Mỗi lần vừa tốn tiền mà còn bực mình nữa vì không xem thời sự được. Không biết có cách nào duy trì tín hiệu mà không cần chỉnh anten không hả các bác? Em sợ độ cao nên không leo lên chỉnh được. :))

sokita

Member

Thanks bác đã tư vấn, để e xem lai thử, còn cái vụ rút thẻ ra vẫn xem được ANTV thì chắc bác xem lại, bác thử rút thẻ ra xem được chít liền. vụ này em thử rồi àh.

Vậy bác để kênh vietteen hoặc đọc sách rồi rut thẻ ra xem.
Vẫn xem ok

portlet

Member

Ở SG tìm mãi không ra được cái chỗ bán thẻ VTVCab+. Đúng nản. Gọi cho 19001900 thì các em ấy bảo 1 vài đại lý, cho địa chỉ & số đt. Gọi tới thì ò í e. Tại sao AVG không làm kích hoạt VTVCab+ qua thẻ cào điện thoại nhỉ? Đang ức chế đây :(

kudo1908

Active Member

Ở SG tìm mãi không ra được cái chỗ bán thẻ VTVCab+. Đúng nản. Gọi cho 19001900 thì các em ấy bảo 1 vài đại lý, cho địa chỉ & số đt. Gọi tới thì ò í e. Tại sao AVG không làm kích hoạt VTVCab+ qua thẻ cào điện thoại nhỉ? Đang ức chế đây :(
đường nguyễn thị minh khai cổng sau đài th HTV có mấy cửa hàng bán đầu thu kts đấy.

petiteLoan

lên trụ sở 10A Nguyễn Thị Minh Khai bác nhé.

lysucun

Vậy bác để kênh vietteen hoặc đọc sách rồi rut thẻ ra xem.
Vẫn xem ok
OK, đúng là rút thẻ chỉ xem được 2 kênh này, thanks bác cái, lần sau chỉnh chảo ko cần cắm thẻ.
TH1 e nhầm báo lỗi, lỗi đó không phải không có tín hiệu mà nó báo là chưa cắm thẻ hoặc chưa giải mã gì đó, lâu quá ko nhớ rõ, nên khi lau mạch thẻ cắm vào thì ok (mặc dù thẻ mới khui)

tuanqb

Member

Các bác cho em hỏi với AVG khi thuê bao hết hạn thì có xem được kênh nào free không, thuê bao của em DTH gói cao cấp, giờ hết hạn chẳng xem được kênh gì nữa, AVG chơi thế này thì ác quá, ít ra mấy kênh quảng bá của VTV cũng cho dân họ xem chứ.

Leebonchen

Kênh vtc3hd dạo nay ưa bị sôi tiêng kho chịu wa

quanghu

Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Các bác cho em hỏi với AVG khi thuê bao hết hạn thì có xem được kênh nào free không, thuê bao của em DTH gói cao cấp, giờ hết hạn chẳng xem được kênh gì nữa, AVG chơi thế này thì ác quá, ít ra mấy kênh quảng bá của VTV cũng cho dân họ xem chứ.

Xem được 2 kênh Đọc sách & Vietteen nhé

AnhBaSG

Member

Sao mỗi lần gọi kỹ thuật AVG xuống sửa chữa vì mất tín hiệu lại mất 50k chứ? Ngày xưa em dùng SCTV mỗi lần gọi kỹ thuật xuống có mất đồng nào đâu?:((

sokita

Member

Mạng dtt ở HN đang mất tín hiệu. Ko biết do gì

Đúng là sáng nay bật DTT ở HN thì không có tín hiệu. Không biết đến khi nào có tín hiệu đây

Bên trên