AVG sẵn sàng lên sóng 8 kênh HD : HTV9, HTV7, HTV2, Thuần Việt, VTV6, VTV3, VTC1, VTC3

sokita

Member
Ðề: AVG sẵn sàng lên sóng 8 kênh HD : HTV9, HTV7, HTV2, Thuần Việt, VTV6, VTV3, VTC1, VTC3

Sao lại tung tin lên để bán hàng. Buồn cười thật

sokita

Member
Ðề: Re: Ðề: AVG sẵn sàng lên sóng 8 kênh HD : HTV9, HTV7, HTV2, Thuần Việt, VTV6, VTV3, VTC1, VTC3

Tin chưa chính thức thì mới đưa lên đây bàn luận mới hay. Sẽ có người tin. Người ko tin. Sẽ có nhiều ý kiến khác nhau. Như vậy box sẽ vui hơn nhiều đấy. Chiều nay cũng hỏi qua 1 bác khá tin tưởng trong avg. Đợt tới sẽ có nhiều cái hay.

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: AVG sẵn sàng lên sóng 8 kênh HD : HTV9, HTV7, HTV2, Thuần Việt, VTV6, VTV3, VTC1, VTC3

Bác có link hoặc tài liệu đi, ai dám làm gì bác ...

Mỗi lần tăng kênh trước các bác kia đưa tin đều có dẫn chứng hẳn hoi, lần tăng gói VTVCab còn có cả tài liệu văn bản nội bộ gửi đến các phòng ban liên quan.

Còn tin của bác chỉ có vài chữ không căng cứ thì ai tin..? Nếu tin nội bộ bác đưa văn bản đi dẫn chứng đi.

P/s: Tệ nhất là dẫn chứng như của em thế này đây nhé :)

Em cũng trưởng phòng... trưởng phòng bảo vệ.
E có tin chính xác mà bị đánh đồng như ai, thế này lần sau ko góp ý nữa

Ðề: AVG sẵn sàng lên sóng 8 kênh HD : HTV9, HTV7, HTV2, Thuần Việt, VTV6, VTV3, VTC1, VTC3

Em thấy các bác phản ứng trước thông tin này hơi tiêu cực ạ, vì em thấy có một tín hiệu gì đó tích cực để chờ đợi thì cũng thú vị mà. :-bd
Em không để ý lắm chuyện bác chủ topic có ý đồ bán hàng gì ở đây hay không, nhưng mà đọc tin của bác ý xong là em vui lắm, vì vẫn đang hàng ngày ngồi chờ kênh HD :-*....

Mong là AVG sẽ phát 8 kênh này HD vào 30/4 tới!!

tan_huy_93

Well-Known Member

Tin kiểu này trên Box AVG này có cả vài chục, đọc riết nó nhàm dẫn đến...như bác đã thấy trong Top này

Tin thì đếm hàng chục trong khi đó AVG đã được mấy lần tăng kênh đâu nào :))

Tóm lại, như đã nói từ đầu, nếu tin nội bộ thì hãy cho xem tài liệu văn bản liên quan...nếu không có hoặc có mà không đưa thì đợi phát đi hẳn hay, nói nhiều tổ mỏi tay. :D

Còn nữa, như em đã nói ở lúc đầu, bác đừng trong mong gì vào 8 kênh gọi là HD này, với cả chất lượng các kênh này em cũng có nhận định luôn ở bài đầu, nội dung kênh thì chắc bác cũng biết rồi, SD/HD như một, rãnh thì bác đọc lại chơi.
Em thấy các bác phản ứng trước thông tin này hơi tiêu cực ạ, vì em thấy có một tín hiệu gì đó tích cực để chờ đợi thì cũng thú vị mà. :-bd
Em không để ý lắm chuyện bác chủ topic có ý đồ bán hàng gì ở đây hay không, nhưng mà đọc tin của bác ý xong là em vui lắm, vì vẫn đang hàng ngày ngồi chờ kênh HD :-*....

Mong là AVG sẽ phát 8 kênh này HD vào 30/4 tới!!

tan_huy_93

Well-Known Member

Ông Bà xưa nói không sai đâu bác à, Của rẻ là của ôi :)), không có cái gì Ngon, Bổ mà Rẻ cả đâu.
Nếu thế thật thì đúng là ngon bổ rẻ rồi.

portlet

Member

bác tung tin chưa chính thức lên để bán hàng, mọi người góp ý thì lại giận dỗi, làm như mọi người cần thông tin này của bác lắm đấy. khi nào có hẵng hay, chứ biết trước có lợi ích gì không nhỉ?
em là em nản với AVG lắm rồi, lúc đầu bắt ở chung cư thì xem tốt, sau này thì xem bị giật hoài vì tìn hiệu k tốt. gọi lên tổng đài thì đúng là phí tiền vì chẳng giúp ích đc gì hết. tuần sau là em bỏ AVG luôn, kiếm cái khác dùng cho đỡ bực mình

Bác giống em. Ban đầu ở CC em tín hiệu DTT ngon phết. Giờ thì càng ngày càng lởm. Có hôm giật lắc hình đủ kiểu. Chỉ muốn đập mẹ nó cái đầu thu

MAZACAR

Re: Ðề: Re: Ðề: AVG sẵn sàng lên sóng 8 kênh HD : HTV9, HTV7, HTV2, Thuần Việt, VTV6, VTV3, VTC1, VTC3

bác tung tin chưa chính thức lên để bán hàng, mọi người góp ý thì lại giận dỗi, làm như mọi người cần thông tin này của bác lắm đấy. khi nào có hẵng hay, chứ biết trước có lợi ích gì không nhỉ?
em là em nản với AVG lắm rồi, lúc đầu bắt ở chung cư thì xem tốt, sau này thì xem bị giật hoài vì tìn hiệu k tốt. gọi lên tổng đài thì đúng là phí tiền vì chẳng giúp ích đc gì hết. tuần sau là em bỏ AVG luôn, kiếm cái khác dùng cho đỡ bực mình

Ông không cần nhưng người khác cần, người khác đợi. Làm như ai cũng như ông. Làm gì phải xoắn lên

sokita

Member

admin fanpage của AVG đã có thông báo, nên các bác yên tâm rồi nhé
góp ý trên tinh thần HD Việt Nam nhé

AnhBaSG

Member

Tăng kênh mà có thêm tần số không ta, chứ tăng kênh HD mà tần số không đổi thì toàn kênh chắc thành SD quá!:-j

tan_huy_93

Well-Known Member

Fanpage AVG cũng đã dội bom :))

sokita

Member

Tăng kênh mà có thêm tần số không ta, chứ tăng kênh HD mà tần số không đổi thì toàn kênh chắc thành SD quá!:-j

Chắc là ko xin được tần số đâu, tăng kênh nhưng thay vào các kênh SD cũ nên chắc cũng ko làm xấu đi nhiều. Đấy là e gia cát dự thế, chứ còn cứ phải ra mới biết được. Hy vọng vào kỹ thuật nén của AVG vậy =))

DucSam

Muốn xem kênh Bắc Giang hóng mãi mà AVG không cập nhật

tan_huy_93

Well-Known Member

Hiện tại nén đã kinh rồi, không xin được tần số mặt đất mà nén thêm nữa thì hiểu AVG sẽ đi về đâu.

Còn thay kênh SD/HD, làm như số mặt đất 100% dùng HD hết à, thay HD vào kênh SD cũ thì người sử dụng SD tự dưng mất vài kênh à ? Đây là ý tưởng hoàn toàn không có tính khả dụng.
Chắc là ko xin được tần số đâu, tăng kênh nhưng thay vào các kênh SD cũ nên chắc cũng ko làm xấu đi nhiều. Đấy là e gia cát dự thế, chứ còn cứ phải ra mới biết được. Hy vọng vào kỹ thuật nén của AVG vậy =))

sokita

Member

Hiện tại nén đã kinh rồi, không xin được tần số mặt đất mà nén thêm nữa thì hiểu AVG sẽ đi về đâu.

Còn thay kênh SD/HD, làm như số mặt đất 100% dùng HD hết à, thay HD vào kênh SD cũ thì người sử dụng SD tự dưng mất vài kênh à ? Đây là ý tưởng hoàn toàn không có tính khả dụng.
theo bác chủ thớt là sẽ thay toàn bộ các kênh nêu trên từ SD sang HD, đương nhiên sẽ bỏ các kênh SD kia đi, những đầu gói như ý và cơ bản thì vẫn xem được bình thường thôi, tuy nhiên đầu SD hình ảnh ko đẹp như đầu HD. Khả dụng hay không AVG đã tính hết rồi bác ạ

tan_huy_93

Well-Known Member

Tin tưởng nguồn tin của người bảo vệ ??? Cũng hay thật :D

Em thấy càng nói càng không khả dụng, 66k/tháng cũng xem được 8 kênh HD, dù 5 kênh chỉ là HD upscale, 3 kênh một phần chương trình HD xịn nhưng như vậy người dùng Cao cấp chịu cho à, không kêu gào loạn lên mới lạ...
Tóm lại, vẫn không khả dụng, và thay kênh như thế thì xác định từ đầu là thay kênh đi...loa loa tăng thêm kênh HD.

P/s: Cải thiện nội dung mà đi thêm 8 kênh nội dung như cũ thì chả khác gì trước đó :))
theo bác chủ thớt là sẽ thay toàn bộ các kênh nêu trên từ SD sang HD, đương nhiên sẽ bỏ các kênh SD kia đi, những đầu gói như ý và cơ bản thì vẫn xem được bình thường thôi, tuy nhiên đầu SD hình ảnh ko đẹp như đầu HD. Khả dụng hay không AVG đã tính hết rồi bác ạ

sokita

Member

Tin tưởng nguồn tin của người bảo vệ ??? Cũng hay thật :D

Em thấy càng nói càng không khả dụng, 66k/tháng cũng xem được 8 kênh HD, dù 5 kênh chỉ là HD upscale, 3 kênh một phần chương trình HD xịn nhưng như vậy người dùng Cao cấp chịu cho à, không kêu gào loạn lên mới lạ...
Tóm lại, vẫn không khả dụng, và thay kênh như thế thì xác định từ đầu là thay kênh đi...loa loa tăng thêm kênh HD.

Thế không đúng là tăng thêm kênh HD thì là gì?
Bác này là bảo vệ nhưng bảo vệ cấp cao nên e tin nhé bác, bác có quyền ko tin. Nhưng Fanpage AVG lại tin đấy ;))

tan_huy_93

Well-Known Member

Xin lỗi !!!
Mịa...nói thế mà cũng nói được, ăn nói đúng kiểu là dân kinh doanh bán hàng.
Đơn thuần chỉ là thay vào kênh HD tương ứng rồi bảo "tăng thêm kênh HD". Tăng thêm kênh mà số kênh vẫn giữ nguyên... Thế khác gì "Lừa đảo khách hàng".

Nói thật bác Vũ tu mà làm ăn kiểu lừa đảo kiểu này, tu hú chứ tu gì.
Thế không đúng là tăng thêm kênh HD thì là gì?
Bác này là bảo vệ nhưng bảo vệ cấp cao nên e tin nhé bác, bác có quyền ko tin. Nhưng Fanpage AVG lại tin đấy ;))

tan_huy_93

Well-Known Member

ĐỀ NGHỊ BÁC MÍ XEM XÉT LẠI NỘI DUNG THẢO LUẬN, ĐÓNG TOPIC NÀY NẾU CẦN PHẢI LÀM NHƯ THẾ.

VÀ MỘT LẦN NỮA YÊU CẦU CHỦ THỚT ĐÍNH CHÍNH XÁC ĐỊNH LẠI NỘI DUNG, ĐĂNG TIN KHÔNG DẪN CHỨNG, CÓ TÍNH CHẤT "LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG", ĐÓ LÀ ĐIỀU KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN ĐƯỢC.

Bên trên