AVG sẽ chính thức cung cấp dịch vụ truyền hình KTS vào tuần tới.

Ðề: AVG sẽ chính thức cung cấp dịch vụ truyền hình KTS vào tuần tới.

Cái này đã có bác nào dùng thử chưa? Em nghĩ một truyền hình mới ra đời thì khó có thể được như k+ hay mytv lắm, giờ truyền hình tốt nhất vẫn là bác k+ đó thô., không qua nổi đâu

K+ thì có thể qua không nổi,chứ MyTV chỉ bằng cái ngón chân của AVG.

Ba Chien

Member

Cáp HN chỗ mình chán quá,báo sửa mãi mà vẫn chẳng được,đợt này thử AVG xem sao,gấu nhà mình không thích HD cứ phải có THC

rock_coi84

Cáp HN chỗ mình chán quá,báo sửa mãi mà vẫn chẳng được,đợt này thử AVG xem sao,gấu nhà mình không thích HD cứ phải có THC

Cứ cho Gấu xem HD , giấu cái đầu thu đi . xem khoảng 1 tháng . rồi lại lắp cáp vào ...Phản ứng khác ngay ...

Gấu nhà mình thì chỉ cày đi cày lại mấy cái phim bộ Hàn trên MYTV mà không chán . Mình muốn xem hay nghe 1 bài nhạc cũng không cho. Thế mà lúc trước cắt VTC HD thì cứ kêu ầm ĩ hết cả lên. Phụ nữ mà " Ban đầu thì ngại ...e then ...cho sướng xong...có bỏ được đâu "

ptt0903939220

hiện nay theo mình cảm nhận avg đang phát sóng truyền hình với chuẩn âm thanh hay nhất.hiệu ứng rất rõ ràng.

duonghuyen64

Active Member

hiện nay theo mình cảm nhận avg đang phát sóng truyền hình với chuẩn âm thanh hay nhất.hiệu ứng rất rõ ràng.
thế làm cách nào tiếp cận được dịch vụ này vậy , Bác có biết không , trụ sở , văn phòng công ty , gói cước.... có thông ty gì Bác cho biết với , thanks Bác

thế làm cách nào tiếp cận được dịch vụ này vậy , Bác có biết không , trụ sở , văn phòng công ty , gói cước.... có thông ty gì Bác cho biết với , thanks Bác
Bác ơi tìm hiểu kỹ đã chứ AVG mới thế này liệu có đáng tin cậy không ? Bác thần điêu thì nói là K+ thì không qua nổi nhưng Mytv thì khó, vậy nó chưa được như k+ thì sao mà nói là chuẩn được chứ

nguyenduc

Ông chủ của AVG là Phạm Nhật Vũ, em trai của Phạm Nhật Vượng chủ tịch HDQT tập đoàn VinGroup. Mấy anh em nhà họ Phạm này hiện nay đang là một trong những người giầu nhất Việt Nam. Vốn điều lệ của Công ty Cổ phần Nghe Nhìn Toàn Cầu (viết tắt là AVG) hiện nay là 1.800 tỷ đồng.
Links Phạm Nhật Vượng – Wikipedia tiếng Việt
CTCP Nghe Nhìn Toàn Cầu (AVG) - AVG - Thông tin tổng quan | Vinacorp
Phạm Nhật Vũ và ẩn số mang tên AVG - Văn hóa Doanh nhân - VCCI - Phòng Thương mại và Công nghiệp Việt Nam
http://dvt.vn/20110117020752993p86c34/ong-tran-dang-tuan-chính-thúc-lam-tong-giam-doc-avg.htm

Với các thông tin trên có thể thấy rằng AVG là một Cty có tiềm lực kinh tế và có tham vọng trong lĩnh vực truyền thông, cách thức thực hiện cũng rất bài bản và quy mô, hy vọng sẽ là một nhà cung cấp TH KTS đáng tin cậy.
P/S: Em viết bài này không nhằm mục đích quảng bá cho AVG, chẳng qua tò mò nên tìm hiểu và spost lên chia sẻ với mọi người.

dhpaul

Well-Known Member

Chả có cơ sở nào bảo K+ là chuẩn cả, mỗi đài đi theo những hướng khác nhau. AVG sinh sau đẻ muộn, nên nó vừa có thể đầu tư vào những công nghệ phát sóng tiên tiến nhất, đồng thời với đó là tập trung đầu tư vào sản xuất các chương trình mang đậm phong cách của nó. Qua cách AVG từng bước xâm nhập vào thị trường có thể thấy anh Vũ và các cộng sự làm việc bài bản, chuyên nghiệp, nhưng trong lặng lẽ, làm được đến đâu nói đến đó. Điều này đáng để chờ đợi.
Hãy nói cho tôi biết K+ làm được gì ngoài độc quyền? K+1 nội dung còn không bằng những kênh địa phương chỉ trừ độc quyền bóng đá. Cái chuẩn của K+ những đài khác đã làm từ lâu rồi và làm tốt hơn, nhưng vì kém thế và kém tiền mà để K+ cướp mất. Nói theo cách bác phattuvietnam trước đây là lối làm ăn chụp giật, hút máu người không hơn kém.

Chỉnh sửa lần cuối:

Em nhờ các bác chỉ cho em cách xem được AVG với ạ. Đăng ký lắp đặt ở đâu ạ? Em thấy bảo 1/1/2012 mới bắt đầu mà các bác đã xem được rồi ạ.
Hiện tại em đang nóng lòng, bác nào đã lắp, đã xem được rồi chỉ cho em với.
Em cảm ơn các bác nhiều!!!

toivannho

Active Member

Em nhờ các bác chỉ cho em cách xem được AVG với ạ. Đăng ký lắp đặt ở đâu ạ? Em thấy bảo 1/1/2012 mới bắt đầu mà các bác đã xem được rồi ạ.
Hiện tại em đang nóng lòng, bác nào đã lắp, đã xem được rồi chỉ cho em với.
Em cảm ơn các bác nhiều!!!

cùng câu hỏi với bác này, em ở TP.HCM, cùng đang mong chờ từng ngày

htb4k45

Member

Sau Tết Dương lịch nó mới bắt đầu cho đầu thu ra thị trường hay sao ấy.
Các bác cứ yên tâm, nó cũng phải kiểm định chất lượng đã chứ, chứ cứ cho các bác xài lúc mới chạy thử, có vấn đề lại chả la làng lên.
Thằng AVG này nó cũng ủ mưu kỹ cơ. Dân tình cũng nhiều người nhộn nhạo về cái truyền hình của nó lắm rồi!

Chả có cơ sở nào bảo K+ là chuẩn cả, mỗi đài đi theo những hướng khác nhau. AVG sinh sau đẻ muộn, nên nó vừa có thể đầu tư vào những công nghệ phát sóng tiên tiến nhất, đồng thời với đó là tập trung đầu tư vào sản xuất các chương trình mang đậm phong cách của nó. Qua cách AVG từng bước xâm nhập vào thị trường có thể thấy anh Vũ và các cộng sự làm việc bài bản, chuyên nghiệp, nhưng trong lặng lẽ, làm được đến đâu nói đến đó. Điều này đáng để chờ đợi.
Hãy nói cho tôi biết K+ làm được gì ngoài độc quyền? K+1 nội dung còn không bằng những kênh địa phương chỉ trừ độc quyền bóng đá. Cái chuẩn của K+ những đài khác đã làm từ lâu rồi và làm tốt hơn, nhưng vì kém thế và kém tiền mà để K+ cướp mất. Nói theo cách bác phattuvietnam trước đây là lối làm ăn chụp giật, hút máu người không hơn kém.
đúng là không có cơ sở nào,nhưng do cách làm ăn đàng hoàng nên nó ảnh hưởng vào nhận thức luôn rồi,giống như xe moto thì bị gọi là Honda,máy MP3 thì gọi là Ipod,xem ngoại hạng anh thì luôn miệng gọi K+.

tong_1503

Active Member

Bác được xem ở đâu vậy? sao em chưa thấy thằng AVG quảng cáo điểm đăng ký, bán đầu thu ở đâu hết vậy? Trang web cũng không thấy thông tin gì về các chương trình? gói kênh?

tong_1503

Active Member

Bác được xem ở đâu vậy? sao em chưa thấy thằng AVG quảng cáo điểm đăng ký, bán đầu thu ở đâu hết vậy? Trang web cũng không thấy thông tin gì về các chương trình? gói kênh?

nguyenduc

Chắc chiến lược kinh doanh giống Steve Jobs của Apple, giữ bí mật sản phẩm đến phút chót, trong thời gian đó thì úp úp mở mở gây sự tò mò cho mọi người. Đây cũng là cách PR rất hiệu quả phải không các bác.;))

nguyenduc

Chắc chiến lược kinh doanh giống Steve Jobs của Apple, giữ bí mật sản phẩm đến phút chót, trong thời gian đó thì úp úp mở mở gây sự tò mò cho mọi người. Đây cũng là cách BR rất hiệu quả phải không các bác.;))

Bên trên