AVG Tăng lên 66 Kênh từ ngày 15/4

Ðề: AVG Tăng lên 66 Kênh từ ngày 15/4

AVG chưa đẩy mạnh DTH là vì họ chờ Vinasat2,vài tháng nữa AVG sẽ đẩy mạnh AVG vì Vinasat2 trong tháng này sẽ phóng, lúc đó hãy lắp.

lcd40inch

Member

AVG chưa đẩy mạnh DTH là vì họ chờ Vinasat2,vài tháng nữa AVG sẽ đẩy mạnh AVG vì Vinasat2 trong tháng này sẽ phóng, lúc đó hãy lắp.

Tin tức không chính xác vì
1. AVG đã ký hợp đồng với SES ít nhất 03 năm,
2. Chờ Vinasat2 thì mấy trăm nghìn cái đầu DVB-S2 đang về để mốc mất,
3. Bạn ThầnĐiêu không làm ở AVG còn tớ có bạn làm phòng uplink của AVG. :D

demon_bn

Member

e nghĩ chak AVG về Vina2 thôi, chứ quả NSS6 này nản lắm....sóng yếu, ma cà chớp, giật hình tưng tưng, k đỡ đc...hjx

1.Khi xưa thì VTC cũng nằm ở Asiasat 3 năm
2.chẳng liên quan gì đến đầu thu cả, update là xong hết.
3.sao bạn biết em không làm ở AVG?:D

kudo1908

Active Member

1.Khi xưa thì VTC cũng nằm ở Asiasat 3 năm
2.chẳng liên quan gì đến đầu thu cả, update là xong hết.
3.sao bạn biết em không làm ở AVG?:D
1 : sai lầm của VTC {AVG ko nên bước thêm bước nữa}
2 : đồng ý với thần điêu đại hiệp
3 : thường thì vote cho K+ thì ít ai lại làm việc cho đối thủ của mình :D

Đôrêmi

Moderator

e nghĩ chak AVG về Vina2 thôi, chứ quả NSS6 này nản lắm....sóng yếu, ma cà chớp, giật hình tưng tưng, k đỡ đc...hjx

Chú nói chưa chính xác rồi, DTH của AVG chỉ "giật tưng tưng" trên Openbox hay DM800HD thôi nhé, còn đầu thu của AVG bắt trên chảo AVG (chảo 60cm đó) lúc nào cũng ngon lành!

quanganh_08

Active Member

Thằng AVG này diệt virus ác lắm các bác nhể :))

Sáng nay mình bật đầu Thu AVG lên thấy AVG đã cập nhật kênh mới và sắp xếp lại các kênh. Bỏ 2 kênh trùng lặp là VTC10, ANVIEN SD và thêm 2 kênh mới là QTV3 và HTV4, thay kênh Kidco bằng kênh Cartoonnetwork. Nhưng vẫn không thấy có tăng thêm số lượng kênh. Bác nào ở AVG cho anh em biết thêm thông tin với!!!

vnucfl

bác ơi sao sáng nay em dậy mở kênh ko có kên hđó nhỉ, dò lại rùi vẫn chỉ thấy có anvienSD và kidco , bác dùng đầu thu nào vậy , nhà em dùng DTT ở hà nội

bác ơi sao sáng nay em dậy mở kênh ko có kên hđó nhỉ, dò lại rùi vẫn chỉ thấy có anvienSD và kidco , bác dùng đầu thu nào vậy , nhà em dùng DTT ở hà nội
Nhà mình cũng ở HN, cũng đang dùng DTT. Bạn dò lại xem, nên dò bằng tay ấy!!! hôm qua để đài AVG tự động dò thì các kênh của mình sắp xếp linh tinh. Nhưng về sau mình dò lại bằng tay thế là sắp xếp lại hợp lý phết!!! các đài giống nhau hoặc cùng nội dung được sắp xếp cạnh nhau. Theo mình như thế là hợp lý. Nhưng sao họ không tăng kênh tin tức như CNN, BBC hay kênh thể thao nhỉ???

Nhà mình cũng ở HN, cũng đang dùng DTT. Bạn dò lại xem, nên dò bằng tay ấy!!! hôm qua để đài AVG tự động dò thì các kênh của mình sắp xếp linh tinh. Nhưng về sau mình dò lại bằng tay thế là sắp xếp lại hợp lý phết!!! các đài giống nhau hoặc cùng nội dung được sắp xếp cạnh nhau. Theo mình như thế là hợp lý. Nhưng sao họ không tăng kênh tin tức như CNN, BBC hay kênh thể thao nhỉ???

Chỉnh sửa lần cuối:

Cảm ơn bác nhiều.
Dò bằng tay xắp xếp kênh theo thứ tự của người dùng được hả bác.
Em đang đi làm, tối về em cạy cục chút xem thế nào ạ.

danhthangvn

Member

Hôm nay AVG sắp xếp lại thứ tự kênh và tăng thêm một số kênh, mà hình như là tăng mấy kênh linh tinh thôi, tổng số kênh (cả free của VTC) thu được trên DTT là 82 kênh. :)

Cảm ơn bác nhiều.
Dò bằng tay xắp xếp kênh theo thứ tự của người dùng được hả bác.
Em đang đi làm, tối về em cạy cục chút xem thế nào ạ.
không sắp xếp theo ý của mình được đâu! vẫn như trước thôi. Nhưng các Nhóm kênh được cho vào gần nhau. Ví dụ kênh VTV,HTV,HANOITV,VTC,THETHAO,CANHAC...được cho canh nhau. Theo mình như vậy là ổn. Nhưng không tăng kênh.

Hôm nay AVG sắp xếp lại thứ tự kênh và tăng thêm một số kênh, mà hình như là tăng mấy kênh linh tinh thôi, tổng số kênh (cả free của VTC) thu được trên DTT là 82 kênh. :)
Số lượng vẫn thế mà! tăng kênh nọ thì bớt kênh kia, có 2 kênh VTC10 trùng lặp thì xóa bớt 1 rồi thay bằng HTV4, anvientv thì xóa anvienSD chỉ lấy ANVIEN HD và thay bằng kênh QNTV3. nói chung các kênh linh tinh, không như mình mong đợi và AVG hứa hẹn.

ZhuLio

các bạn bấm nút Danh Mục => chọn thiết lập hệ thống => dò tự động lại nhé.

các bạn bấm nút Danh Mục => chọn thiết lập hệ thống => dò tự động lại nhé.

Bác ZhuLio là người AVG, sao không có ý kiến với bác lãnh đạo là thêm kênh tin tức và kênh tennis hả bác??? Hơi thất vọng với AVG về mảng này!!!

ZhuLio

về kênh tin tức thì chắc chắn sẽ có, còn tennis thì mình sẽ góp ý thêm chứ hiện tại thì mình cũng chỉ có thể tiếp thu ý kiến của mọi người để phản ánh thêm thôi các bác ah. Mọi người có thể vào thẳng website Truyền Hình An Viên để góp ý trực tiếp qua form nhé, điều đó sẽ giúp mình dễ dàng hơn

minhdt49

AVG hợp tác với đài Bình Dương vậy mà lại ko đưa các kênh BTV3, 4, 5, 9 vào hệ thống đúng là đáng tiếc

kudo1908

Active Member

Bác ZhuLio là người AVG, sao không có ý kiến với bác lãnh đạo là thêm kênh tin tức và kênh tennis hả bác??? Hơi thất vọng với AVG về mảng này!!!
bạn cứ từ từ,cái gì cũng có quan trọng là phải ký được hợp đồng với đài bán bản quyền kênh thể thao nước ngoài !

Bên trên