AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

mta1513

Re: Ðề: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

Đâu phải cứ muốn là được đâu bác. Muốn phát hết 63 tỉnh đâu đơn giản như vậy? Các đài ở tỉnh ko cho thì cũng chịu thôi! hihi
mình đang làm về An Viên mình thấy An Viên chủ yếu đánh theo số đông ..hướng tới những những người dân lao động có mức thu nhập trung bình ..vì đáp ứng phần lớn nhu cầu đa số ...mình cũng ko hài lòng về 1 số kênh của AVG 1 số đài địa phương quá thừa ..như mình ở Thái nguyên mà khi lắp người ta muốn xem tin tức trong tỉnh thì lịa ko có ..toàn kênh ở tỉnh đâu đâu ấy ..nếu được sao ko mua hết việc phát đài địa phương của 63 tỉnh đi ......chắc cần thời gian mất

Jay Miz

Member

Đâu phải cứ muốn là được đâu bác. Muốn phát hết 63 tỉnh đâu đơn giản như vậy? Các đài ở tỉnh ko cho thì cũng chịu thôi! hihi

Ớn lạnh với đám kênh địa phương :-s, Hanoi, HTV, BTV, THVL, ĐN là quá đẹp rồi còn lại toàn nhai lại của nhau

Ðề: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

Lỡ gắn an viên rồi...chán, bên nhà hàng xóm gắn mytv lại vừa được tăng thêm 7 kênh nữa...những kênh xem thường thì có HD luôn như htv2,7,9...chả lẽ vừa gắn lại cắt...

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Lỡ gắn an viên rồi...chán, bên nhà hàng xóm gắn mytv lại vừa được tăng thêm 7 kênh nữa...những kênh xem thường thì có HD luôn như htv2,7,9...chả lẽ vừa gắn lại cắt...
Đừng dại mà động vào mytv ko bác lại ôm cục tức :D

Ðề: Re: Ðề: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

Cứ để bác ấy xài thử.
Em bán hàng chỉ thấy người ta đổi từ Mytv sang avg chứ chưa thấy ngược lại.

giá thuê bao AVG có thể là rẻ nhất trong các dịch vụ truyền hình bây giờ đó là tại sao nhiều người dùng AVG.hehe

Nếu không phải là dân mê thể thao thì avg rất ổn nhưng đã là fan thể thao thì sẽ chuyển sang dv khác lý do an viên chưa có kênh thể thao riêng...vd trên mytv hiện nay có hctv thể thao, vtc3, 801, 802, 803 trực tiếp thể thao...nếu đk thêm gói vctv cap nữa thì thêm 2 kênh th.thao tv và bóng đá tv...avg nếu k đk gói vctv cáp thì cứ có thể thao là phải sang nhà hàng xóm xem ké...bác nào đã đk an viên rồi sẽ biết vụ này

Nếu bác nói cụ thể, thể thao là bóng đá, thì còn có vẻ đúng. Bên mình vẫn có các kênh về bóng đá như NCM, VTC3...mặc dù nội dung chưa đáp ứng thị hiếu của đa số khán giả. Bản chất các kênh thể thao như BongdaTV, ThethaoTV...các đài đều hợp tác với đối tác và phát lại trên hạ tầng của mình. Còn AVG tách ra thêm gói VTV Cab để chia nhỏ gói cước, thuận tiện cho khách hàng lựa chọn cộng thêm. Điều này thuận tiện cho khách hàng ấy chứ ^^

Nếu không phải là dân mê thể thao thì avg rất ổn nhưng đã là fan thể thao thì sẽ chuyển sang dv khác lý do an viên chưa có kênh thể thao riêng...vd trên mytv hiện nay có hctv thể thao, vtc3, 801, 802, 803 trực tiếp thể thao...nếu đk thêm gói vctv cap nữa thì thêm 2 kênh th.thao tv và bóng đá tv...avg nếu k đk gói vctv cáp thì cứ có thể thao là phải sang nhà hàng xóm xem ké...bác nào đã đk an viên rồi sẽ biết vụ này

Trời đất kênh NCM đến giờ tui cũng k biết avg cho khách hàng xem gì trên kênh riêng biệt của mình...toàn cho phát các chương trình th.thao giải trí nhàm chán...không trực tiếp bất cứ sự kiện thể thao lớn nhỏ nào hết...cả bóng đá cúp Quốc gia còn k có tr.tiếp nữa thì hỏi kênh th.thao gì...

nhatrangmen

06h:00 phút sáng nay mở AVG lên thấy báo có email, AVG tăng thêm kênh mới từ 15/8/2013, đề nghị quý khách dò lại kênh hoặc tắt mở đầu thu để cập nhật kênh mới, dò mãi không thấy có gì mới hết, cũng nhiêu đó kênh, không biết AVG có nhầm lẫn gì không đây. Alo ALO ?????

churiver

Member

06h:00 phút sáng nay mở AVG lên thấy báo có email, AVG tăng thêm kênh mới từ 15/8/2013, đề nghị quý khách dò lại kênh hoặc tắt mở đầu thu để cập nhật kênh mới, dò mãi không thấy có gì mới hết, cũng nhiêu đó kênh, không biết AVG có nhầm lẫn gì không đây. Alo ALO ?????
Đầu tuần vừa rồi cũng thấy thông báo, chả thêm kênh nào đâu. Ước gì tăng kênh ca nhạc ITV HD thì mới hay.AVG nó cắt sạch mấy kênh của VTC phát quảng bá rồi, không có ITV chán vãi.

petiteLoan

AVG nó cắt sạch mấy kênh của VTC phát quảng bá rồi, không có ITV chán vãi.

ko phải cắ đâu bác, lúc đó mình còn xem được vì nó gần tần số nên hên quá mình thu được free thui, giờ AVG đã đàm phán với VTC để mua các gói VTVcab rùi thì mấy cái đó ko cho free dc.

sonzin

ko phải cắ đâu bác, lúc đó mình còn xem được vì nó gần tần số nên hên quá mình thu được free thui, giờ AVG đã đàm phán với VTC để mua các gói VTVcab rùi thì mấy cái đó ko cho free dc.
Sao lại đi đàm phán với VTC để mua gói VTVcab hả bác?
Thế nhưng có nghĩa là nó thông báo nhầm ah, ko tăng kênh nào ah? Em tưởng nó tăng kênh K+1 hay tăng kênh nào có bóng đá HD gì đó làm em mừng tí ngã :D

petiteLoan

sao mình xóa mấy kênh bị khóa với mấy kênh ko thích xem rồi
dc vài bữa thì đầu thu nó tự dò lại y cũ vậy :((
xài gói cơ bản mà gần 2/3 list đài bị khóa với kênh địa phương rồi @-)

hix hix, truyền hình an viên đều show hết tất cả 100 kênh (dạng chảo DTH) trong list kênh hiện trên đầu thu. Bác xài gói bơ bản chỉ có 54 kênh dễ bị "nhức nhối" lắm :D

petiteLoan

Sao lại đi đàm phán với VTC để mua gói VTVcab hả bác?
Thế nhưng có nghĩa là nó thông báo nhầm ah, ko tăng kênh nào ah? Em tưởng nó tăng kênh K+1 hay tăng kênh nào có bóng đá HD gì đó làm em mừng tí ngã :D

chuyện đám phán và mua bán VTVCab xong xuôi từ tháng 6/2013 rùi mà, hix
còn việc nó mới thông báo 15/8 là chuyện khác

An Viên mới kỷ niệm 20 năm thành lập tập đoàn mà chả KM cho khách hàng cái đếc gì cả nhĩ. Chán vãi!

nhatrangmen

Tin nhanh lá cải buổi chiều đây: nhân dịp quốc khánh 2/9 AVG sẽ có món quà tri ân khách hàng với số lượng kênh tăng thêm cực kỳ hấp dẫn, giá cước và phí sẽ hấp dẫn hơn, đủ để chiều lòng những khách hàng khó tính nhất, đảm bảo hơn hẳn những đơn vị cung cấp truyền hình số hiện nay, mại dzô !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!11

petiteLoan

50-50

chỉ bit là đang xin thêm tần số, còn nhét bao nhiu kênh vô đó và có free ko thì chưa bit

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

Số mặt đất thì ít kênh là tất nhiên rồi bác.
Bác muốn nhiều kênh thì lắp số vệ tinh đấy, gần cả 100 kênh, và phần lớn là kênh địa phương, tha hồ bác xem.
Mình thấy số kênh vẫn ít kiểu gì ý giá mà DTT của AVG mà nhiều kênh hơn mình lắp luôn

Bên trên