B&W 803 Diamond giá 7600$ có hợp lý không?

apc_hp

Member
Em đang tìm mua cặp loa B&W 803 Diamond, và tham khảo giá ở một số nơi giá niêm yết là 9.000$; của hàng chào giá bán thấp nhất khoảng 7.600$.
Các bác đang chơi 803Diamond, hoặc đang bán, tìm hiểu về cặp loa này có thể tư vấn cho em về giá của em này với ah.
Thank các bác.

lehoang40

Ðề: B&W 803 Diamond giá 7600$ có hợp lý không?

Vấn đề ở bác thôi, đây là dòng loa cao và mới nhất của hãng loa BW rồi, mình tin rất ít người có khả năng chơi, do vậy nếu bác cảm thấy thích thì lấy còn nếu vẫn lăn tăn thì còn nhiều dòng loa khác để lựa chọn.

onggia

Well-Known Member

Em đang tìm mua cặp loa B&W 803 Diamond, và tham khảo giá ở một số nơi giá niêm yết là 9.000$; của hàng chào giá bán thấp nhất khoảng 7.600$.
Các bác đang chơi 803Diamond, hoặc đang bán, tìm hiểu về cặp loa này có thể tư vấn cho em về giá của em này với ah.
Thank các bác.

Can a đừng lấy cặp này nghe chán lém :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

lấy con này mua đồ đánh nó cũng mệt ah nha

myozuka

Member

Tầm này tiền mà chịu mua loa 2nd thì ối đôi ngon các bác nhỉ :D

sonrock

tầm này tiền đưa e tìm đc loa tầm 15-20k giá mới nếu may mắn hoặc mua loa tầm giá 12-15k, hàng trưng bày hoặc s/h mà vẫn như mới :p, nghe tan nát e 803D nhiều và cho e nó lên giường đắp chăn đi ngủ luôn :D

apc_hp

Member

Cảm ơn các bác, có nhiều ý kiến cặp loa này chưa hay trong tầm tiền; khó phối ghép và đồ phối ghép rất đắt...
Tuy nhiên, chất âm của B&W 803 Diamond thật mạnh mẽ và trung thực; chi tiết và trong trẻo phù hợp với em; mặc dù rất khó phối ghép và đồ đánh tốn công, tốn sức, tốn tiền nhưng em vẫn muốn có được ngày sở hữu và chinh phục em nó :">
Em vẫn mong được các bác có những đánh giá về em nó: chất âm; kinh nghiệm phối ghép; cũng như giá cả hiện nay của em nó để em có thêm cơ sở quyết định với ah.:D
Rất cảm ơn các bác!

Chỉnh sửa lần cuối:

onggia

Well-Known Member

Came ơn các bác, có nhiều ý kiến cặp loa này chưa hay trong tầm tiền; khó phối ghép và đồ phối ghép rất đắt...
Tuy nhiên, chất âm của B&W 803 Diamond thật mạnh mẽ và trung thực; chi tiết và trong trẻo phù hợp với em; mặc dù rất khó phối ghép và đồ đánh tốn công, tốn sức, tốn tiền nhưng em vẫn muốn có được ngày sở hữu và chinh phục em nó :">
Em vẫn mong được các bác có những đánh giá về em nó: chất âm; kinh nghiệm phối ghép; cũng như giá cả hiện nay của em nó để em có thêm cơ sở quyết định với ah.:D
Rất cảm ơn các bác!
Chất âm e này thực sự là rất chán nhưng nếu anh khoái cái mạnh mẽ chi tiết của em nó (Trung thực thì cặp này chắc chắn ko trung thực rồi ạ) thì nên bê Krell về nện,nhiều tiền hơn thì có thể bố trí pre pow của Gryphon hay MBL cũng kinh dị lắm.Mà thích thì alo luôn thằng HH trả nó 7K roài xách về thôi.

lehoang40

Cách tốt nhất để biết giá của BW 803D là bác hảy pm cho Trương Nghĩa audio, Trương Lê Audio, Đức audio... để xin giá thấp nhất, bác nào cho giá thấp nhất thì bác lấy thôi. BW dòng 8 thì dễ kéo hơn dòng 6 đấy, vấn đề là đầu tư loa tầm ấy rồi thì amply cũng phải môn đăng hộ đối...:), cứ lấy cặp pre-pow Gryphon, Chord hoặc Passlap mà chơi.

onggia

Well-Known Member

Cách tốt nhất để biết giá của BW 803D là bác hảy pm cho Trương Nghĩa audio, Trương Lê Audio, Đức audio... để xin giá thấp nhất, bác nào cho giá thấp nhất thì bác lấy thôi. BW dòng 8 thì dễ kéo hơn dòng 6 đấy, vấn đề là đầu tư loa tầm ấy rồi thì amply cũng phải môn đăng hộ đối...:), cứ lấy cặp pre-pow Gryphon, Chord hoặc Passlap mà chơi.

803D và 803 Diamond là khác nhau hoàn toàn đặc biệt là ở cái giá :))

apc_hp

Member

Hình như chẳng có bác nào hâm mộ B&W ở đây cả; có bác nào đang dùng B&W seri 8 cho vài dòng review với ah.
To: onggia: Hôm nào lên HN cho anh nghe lại đôi loa của chú, dạo này anh cũng bị lẫn lộn mất roài hay sao ý, đầu óc toàn nghĩ đến 802 và 803 thôi
Chất âm e này thực sự là rất chán nhưng nếu anh khoái cái mạnh mẽ chi tiết của em nó (Trung thực thì cặp này chắc chắn ko trung thực rồi ạ) thì nên bê Krell về nện,nhiều tiền hơn thì có thể bố trí pre pow của Gryphon hay MBL cũng kinh dị lắm.Mà thích thì alo luôn thằng HH trả nó 7K roài xách về thôi.

JESSIEBO

Active Member

B&W nói chung khó đánh nhưng dễ tìm và phổ biến, tính thanh khoản lại cao. Nếu thấy hơi ngán tiền thì chơi 803D đi, giá mềm hơn.

audio&video

Active Member

bác nói thế nếu ghép với krell hoặc passlads .gryphon thì quá đỉnh rồi.còn nếu ghép với classe nghe cũng rất hay mà bác.nhưng để nghe hay hơn bác có thể tham khảo DYNaudio ghép với plinius,mcintosh.hoặc nếu thích tiếng trung thực mượt mà bác tham khảo PRO AC.

onggia

Well-Known Member

bác nói thế nếu ghép với krell hoặc passlads .gryphon thì quá đỉnh rồi.còn nếu ghép với classe nghe cũng rất hay mà bác.nhưng để nghe hay hơn bác có thể tham khảo DYNaudio ghép với plinius,mcintosh.hoặc nếu thích tiếng trung thực mượt mà bác tham khảo PRO AC.

Ghép với classe suốt ngày bị người ta chê chán trong tầm tiền đó bác ơi :))

audio&video

Active Member

theo em thấy nhiều tạp chí đánh giá góod lắm mà bác.bác chưa nghe thử roài bác hãy nghe thử và cảm nhận classe chuyên trị b&W đời cao đó bác.

onggia

Well-Known Member

theo em thấy nhiều tạp chí đánh giá góod lắm mà bác.bác chưa nghe thử roài bác hãy nghe thử và cảm nhận classe chuyên trị b&W đời cao đó bác.

E nghe B&W đời cao nhiều lắm roài,đánh với toàn đồ khủng hơn Classe thôi nói chung là rất dở trong tầm tiền chỉ được cái là tốn diện tích phòng thôi.

myozuka

Member

Chuyên tâm "made in Vietnam" đi... bóng bàn nhiều quá, chiều sang vác CDP về nhé, muộn muộn đi cho mát :D . Mà tôi lại thích Gâu mun cờ lôn rồi :)) thế mới chết.

onggia

Well-Known Member

Chuyên tâm "made in Vietnam" đi... bóng bàn nhiều quá, chiều sang vác CDP về nhé, muộn muộn đi cho mát :D . Mà tôi lại thích Gâu mun cờ lôn rồi :)) thế mới chết.

Kiều gì tôi cũng mua nhưng mà thích độ thêm tý cho nó máu

apc_hp

Member

Thế mà kế hoạch của mình là ghép với Classe, bác nào đang chơi 803 Diamond xin cho ý kiến với ah
Cho em hỏi thêm nữa: B&W series 8 có ghép được với amly nào của Anh không ah?

leepham

Well-Known Member

Bác cứ đi nghe thử cảm thấy ok thì bác múc thui :) Mấy bác trên đây toàn cao thủ nên tai cũng khó chịu lắm ạ :p Đôi khi mình thấy hợp mà người khác lại ko

Bên trên