BÁC NÀO CHỈ DẪN CỤ THỂ XEM 3D VỚI TV LG CINEMA PHÁT QUA PC, LAPTOP

Kinh3D

Ðề: BÁC NÀO CHỈ DẪN CỤ THỂ XEM 3D VỚI TV LG CINEMA PHÁT QUA PC, LAPTOP

Bác tìm phim 3D side by side hoặc phim 2 màu về mở trên máy tính thông qua phần mềm Stereoscopic Player hoặc K-Lite Codec Pack rồi kết nối ra TV bằng cổng HDMI hoặc cổng VGA rồi dùng kính phù hợp là xem được. Bác hỏi cũng chả cụ thể, chi tiết thì anh em khó mà chả lời đc cụ thể lắm :D

haivqvnpt1

BÁC NÀO CHỈ DẪN CỤ THỂ XEM 3D VỚI TV LG CINEMA PHÁT QUA PC, LAPTOP VỚI

Hehe, bác mới mua con này à, em cũng vừa qua chỗ supermart Hai bà trưng, hà nội để test. Nếu bác cần mua thêm kính xem thì báo em nhé, giá rẻ hơn giá kính của chính hãng rất nhiều mà lại xem vẫn tốt.

Series LG CINEMA 3D gồm có :LW6500, LW5700, LW4500

Kinh3D

Anh em hỏi tư vấn về cách sử dụng lại trả lời tiếp thị bán kính :D

haivqvnpt1

Anh em hỏi tư vấn về cách sử dụng lại trả lời tiếp thị bán kính :D

Sao bác chọc ngoáy em thế nhỉ, bác trả lời rồi thì chả nhẽ em lại trả lời tiếp là giống như trên à. B-)

tethien

Active Member

BÁC NÀO CHỈ DẪN CỤ THỂ XEM 3D VỚI TV LG CINEMA PHÁT QUA PC, LAPTOP VỚI
Chả cần cái gì đặc biệt đâu bạn.
Nối PC với TV bằng cáp HDMI hoặc VGA cũng được.
Với phim SBS hay TAB thì cứ mở xem bình thường. Bất cứ chưong trình nào cũng được. Thấy trên TV hiện ra hình ảnh chia làm 2 nửa là OK. Tiếp theo nhấn nút 3D trên remote của TV chọn chế độ 3D tương ứng với phim. Đeo kính vào và xem.
Thế thôi.

huymanhlvt

Member

Với phim SBS hay TAB thì cứ mở xem bình thường. Bất cứ chưong trình nào cũng được. Thấy trên TV hiện ra hình ảnh chia làm 2 nửa là OK. Tiếp theo nhấn nút 3D trên remote của TV chọn chế độ 3D tương ứng với phim. Đeo kính vào và xem.
Thế thôi.

thank các pro rất nhiều

haivqvnpt1

thank các pro rất nhiều

Ghi chú thêm cho các bác khác sau này vào đọc topic này là việc kết nối áp dụng chung cho tất cả các loại tivi 3D, vì em thấy có nhiều topic hỏi về cái kết nối này.

Tenkhonghople

Active Member

Thế thôi.

Thông báo với bạn là nút 3D không có tác dụng nếu bạn kết nối máy tính với TV qua cáp HDMI, điều đó cũng có nghĩa là: "phải dùng phần mềm xem phim 3D thì mới xem được phim 3D trên TV 3D của LG" nhé. >:) >:) >:)

tethien

Active Member

Thông báo với bạn là nút 3D không có tác dụng nếu bạn kết nối máy tính với TV qua cáp HDMI, điều đó cũng có nghĩa là: "phải dùng phần mềm xem phim 3D thì mới xem được phim 3D trên TV 3D của LG" nhé. >:) >:) >:)

Nếu đã nối với PC qua HDMI thì nút 3D mất tác dụng thì phần mềm nào làm cho nó tác dụng được hả bạn??????
Sao bạn nói tự mâu thuẫn với mình thế ?

Copy từ userguide ra:

Chỉnh sửa lần cuối:

win3y

Các chuyên gia khác thì bảo là xem 3D qua đường HDMI được, bác này thì bảo là không nên mình k biết thực hư ntn. Sang tuần mình mới được tận tay thao tác và kiểm chứng được.

Chỉnh sửa lần cuối:

Tenkhonghople

Active Member

Nếu đã nối với PC qua HDMI thì nút 3D mất tác dụng thì phần mềm nào làm cho nó tác dụng được hả bạn??????
Sao bạn nói tự mâu thuẫn với mình thế ?

Có lẽ bạn mới chỉ xem userguide nên chưa hiểu được. Không có gì là mâu thuẫn cả. Nếu xem phim 3D Side by side, Over Under... bằng phần mềm chơi phim 3D chuyên dụng trên máy tính kết nối với TV qua cổng HDMI thì sẽ chuyển được hình ảnh của phim thành 3D Frame Sequential để dùng kính kèm theo, còn nếu chỉ xem bằng phần mềm chơi phim HD thông thường thì hình ảnh cho ra màn hình TV vẫn chỉ là Side by side hay Over Under... khi đó có sử dụng nút chuyển 3D của TV cũng không có tác dụng. Vậy đó.

LeeJuan

Bên topic của e bác tenkhonghople đã nói. giờ qua đây có luôn. Híc vậy có nên mua ko trời. và Chọn loại nào cho ok đây

Tenkhonghople

Active Member

Bên topic của e bác tenkhonghople đã nói. giờ qua đây có luôn. Híc vậy có nên mua ko trời. và Chọn loại nào cho ok đây

Bạn có thể kiểm định bằng cách đem máy tính của bạn, phim 3D, phần mềm chơi phim 3D chuyên nghiệp và không hỗ trợ chơi 3D, 1 sợi cáp HDMI đến siêu thị điện máy để thử rồi hãy quyết định. Lúc đó cũng chưa muộn.

tethien

Active Member

Có lẽ bạn mới chỉ xem userguide nên chưa hiểu được. Không có gì là mâu thuẫn cả. Nếu xem phim 3D Side by side, Over Under... bằng phần mềm chơi phim 3D chuyên dụng trên máy tính kết nối với TV qua cổng HDMI thì sẽ chuyển được hình ảnh của phim thành 3D Frame Sequential để dùng kính kèm theo, còn nếu chỉ xem bằng phần mềm chơi phim HD thông thường thì hình ảnh cho ra màn hình TV vẫn chỉ là Side by side hay Over Under... khi đó có sử dụng nút chuyển 3D của TV cũng không có tác dụng. Vậy đó.

Bạn nói thế thì khác gì khẳng định TV của LG chỉ hỗ trợ 3D Frame Sequential trên cổng HDMI ? Các định dạng SBS, TAB không xem được qua HDMI ?
Như vậy cái bảng kia chỉ để làm cảnh ?

LeeJuan

Nói chung bác tenkhonghople đã dùng và kiểm định. Còn quá trình kiểm định đúng hay ko chưa biết hjhj. Anh e tư vấn thêm cho mình nên mua loại 3d nào là hợp la gu và theo kịp công nghệ ạ

haivqvnpt1

Nói chung bác tenkhonghople đã dùng và kiểm định. Còn quá trình kiểm định đúng hay ko chưa biết hjhj. Anh e tư vấn thêm cho mình nên mua loại 3d nào là hợp la gu và theo kịp công nghệ ạ

Bác cứ mua đi, loại này là dùng cho 3d thụ động phân cực tròn, là loại phù hợp với xu hướng công nghệ, kính lại quá rẻ, kính của hãng thì 500k, còn kính của em thì có 80k thôi, em đã test kính rồi. Bác cần thì cứ phone em.

Tenkhonghople

Active Member

Bạn nói thế thì khác gì khẳng định TV của LG chỉ hỗ trợ 3D Frame Sequential trên cổng HDMI ? Các định dạng SBS, TAB không xem được qua HDMI ?
Như vậy cái bảng kia chỉ để làm cảnh ?

Bạn thử xem lại xem có nhầm vỡi mẫu nào khác không? Thực tế là tôi đang sử dụng và đang gặp trường hợp này, người ta bảo "trăm nghe không bằng một thấy". Nếu bạn không tin tôi chụp ảnh màn hình post lên đây làm chứng.

tethien

Active Member

Bạn thử xem lại xem có nhầm vỡi mẫu nào khác không? Thực tế là tôi đang sử dụng và đang gặp trường hợp này, người ta bảo "trăm nghe không bằng một thấy". Nếu bạn không tin tôi chụp ảnh màn hình post lên đây làm chứng.

Không phải là mình không tin bạn.
Mà mình nghĩ là bạn làm gì đó chưa chuẩn.
Ví dụ như bạn đã chọn đúng độ phân giải ? Đúng tần số quét như nó yêu cầu ?
Hay là tín hiệu HDMI khi kết nối máy tính # với HDMI khi kết nối với thiết bị HDP hay BD ?
Chứ mình nghĩ 01 hãng lớn như LG không bao giờ nó đưa ra bảng trên mà lại không đúng.

Còn việc hỗ trợ Frame Sequential qua HDMI thì nó là chuẩn công nghiệp của đặc tả HDMI 1.4 rồi. LG đã bảo là nó hỗ trợ HDMI 1.4 thì đương nhiên phải hỗ trợ.

LeeJuan

Loạn hết cả người. Có bác nào review 1 bài về LW5700 thật sự cho anh em tham khảo ko vậy........................

Bên trên