BÁC NÀO CHỈ DẪN CỤ THỂ XEM 3D VỚI TV LG CINEMA PHÁT QUA PC, LAPTOP

ongtrumkon89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: BÁC NÀO CHỈ DẪN CỤ THỂ XEM 3D VỚI TV LG CINEMA PHÁT QUA PC, LAPTOP

e có cùng câu hỏi này.mấy hôm nay đang mọ mà chưa ra cách để xem.bắc nào kinh qua rồi thì chỉ mấy ae e với :x

Dùng Stereoscopic hoặc TMT 5 nhé bạn.

thinhglam

Member
Ðề: Re: BÁC NÀO CHỈ DẪN CỤ THỂ XEM 3D VỚI TV LG CINEMA PHÁT QUA PC, LAPTOP

Cho mình đang dùng tivi 3D LG 42LM5800 kết nối vi PC bằng HDMI. Vậy Các bác cho hỏi dùng phần mềm nao xem phim 3D tt nhất hiện nay mà chỉ cần play phim 3D và chỉ cần đeo kính kèm theo tivi là xem được 3D luôn.cảm ơn.

Theo mình bạn dùng TMT để phát phát phim3d.iso là number one. Đúng như tiêu chí của bạn, bấm, đeo kính và thưởng thức thôi.

em hay sài Splash PRO EX.... vậy làm sao để load sub khi xem 3D được ạ (LG 3D, kết nối HDMI)
... mong các pro chỉ giáo...!

haipvg

Well-Known Member

em hay sài Splash PRO EX.... vậy làm sao để load sub khi xem 3D được ạ (LG 3D, kết nối HDMI)
... mong các pro chỉ giáo...!

Phức tạp đấy. Bạn phải convert phụ đề srt sang dạng phụ đề 3D sup (giống kiểu phụ đề của bluray) sau đó mux vào file mkv thì sẽ xem được bằng Splash. Nhược điểm của Splash là phụ đề 3D nó không nhận rời.

chinhdom

Member
Cho mình đang dùng tivi 3D LG 42LM5800 kết nối vi PC bằng HDMI. Vậy Các bác cho hỏi dùng phần mềm nao xem phim 3D tt nhất hiện nay mà chỉ cần play phim 3D và chỉ cần đeo kính kèm theo tivi là xem được 3D luôn.cảm ơn.
tải pm Nero MediaHome 4 ở trang chủ LG về rồi share phim từ PC với TV (Tv và Pc dùng chung 1 mạng là Ok) sau đó thửong thức cần gì cap HDMI
Sub thì đổi tên giống phim là tự nó đọc mà
Cái trên chỉ áp dụng cho phim định dạng MKV hay TS thôi còn ISO TV ko đọc đc

laxx_xxal

Ðề: BÁC NÀO CHỈ DẪN CỤ THỂ XEM 3D VỚI TV LG CINEMA PHÁT QUA PC, LAPTOP

Xem phim 3d iso mới cần phần mềm chuyên dụng
xem các phim sbs hay OU bình thường thì dùng bất cứ phần mêm xem phim nào cũng được kể cả mpc hay vlc

ngokhoaisan

Thông báo với bạn là nút 3D không có tác dụng nếu bạn kết nối máy tính với TV qua cáp HDMI, điều đó cũng có nghĩa là: "phải dùng phần mềm xem phim 3D thì mới xem được phim 3D trên TV 3D của LG" nhé. >:) >:) >:)
nếu như các model năm 2010 trở lại đây đêù có thể dùng usb hoặc ổ cứng di động dung lượng dưới 2TGB có thể đều đọc được qua cổng USB của máy . năm 2011 - 2013 thì hỗ trợ rất nhiều định dạng . nếu như 3D SBS thì chỉ việc ấn nút 3D trên điều khiển là okie thôi mà. Kinh nghiệm 4năm bán hàng tivi của mình đã đều demo cho khách như vậy và tư vấn cho khách hàng của mình !

ngokhoaisan

Tình hình là mình vừa 1 chiếc TV :G 3D Cinema LM 7600 và đang gặp rắc rối với phụ đề của máy khi xem phim qua kết nối HDMI từ PC và laptop
Đoạn 3D mở lên được chia làm 2 phần + phụ đề đầy đủ. Khi dùng chức năng 3D trên TV để gộp hình lại thì TV nó gộp cả phần phụ đề nên gây ra hiện tượng hiệu ứng 3D tuy rất đẹp nhưng phần phụ đề bị gộp nên ko đọc được...
Có bạn nào biết cách khắc phục giúp hộ mình với. Ráng gồng mình mua TV tốt và Download cả kho phim về mà ko xem được cái nào thì khổ tâm lắm T___T
cái này bác lên dùng phim có phụ đề rời thì tốt nhất . khi gộp hình thì nó chỉ gộp hình ảnh thôi . khách hàng của e mua 7600 về xem vù vù .

Cắm dây HDMI, cài phần mềm KMPlayer, sau đó bác chọn chế độ side by side là được mà

Bên trên