bác nào gắn sctv thì vô đây..

superman

các bác oi em tính gắn truyền hình HD của sctv nhưng mà em ko biết TV của em coi được ko,TV em là 50pv80h nhưng mà tv em ko hỗ trợ full HD thì ko biết có gắn coi được ko vậy

Chỉnh sửa lần cuối:

superman

Ðề: bác nào gắn sctv thì vô đây..

chời ơi giúp dùm cái dey năn nỉ á,tại chỗ em ở nó mới mở cái chi nhánh của sctv nên tính đăng kí mà

luciano

Active Member

coi được tuốt bác ạ, dù k phải là Full HD nhưng em nó vẫn sẽ lên hình!! Vẫn mượt mà,nhưng k đẹp bằng tv đúng FUll HD

vkc

Well-Known Member

các bác oi em tính gắn truyền hình HD của sctv nhưng mà em ko biết TV của em coi được ko,TV em là 50pv80h nhưng mà tv em ko hỗ trợ full HD thì ko biết có gắn coi được ko vậy

Coi tốt nhưng hình ảnh hiển thị trên TV chỉ là 720P..Nhưng em nghĩ nó vẫn rõ đẹp hơn 720P rip :eek:

superman

thế thằng sctv này chất lượng good hơn vtc nhìu ko bác

vkc

Well-Known Member

thế thằng sctv này chất lượng good hơn vtc nhìu ko bác

Như thế này :

VTC thì phát sóng qua vệ tinh nên mình sẽ ko nghĩ tới vì lúc xây nhà ko tính trước vì vậy giờ mà dùng VTC thì phải đi dây nổi cho cái chảo trên sân thượng xuống từng phòng...Mưa hay thời tiết xấu dễ ảnh hưởng tới chất lượng..

SCTV thì phát sóng qua cable nên thuận tiện hơn vì hầu như ai xây nhà cũng chừa sẵn box đấu nối và dây cable chờ kết nối với nhà đài...tuy nhiền do mạng cáp sử dụng lâu xuống cấp và lỡ như cúp điện ở khu vực có trạm đấu nối cáp thì mất tín hiệu---> hết coi hihih

Em chưa có điều kiện so sánh nên ko dám quả quyết nhưng em nghĩ là VTC có chất lượng tốt hơn...Vì như đã nói SCTV có mạng cáp cũ quá rồi ( cái nì em chỉ suy đóan theo cảm tính thui nhé )

Bác tự xem xét về ưu và nhược của hai em trên nhé

superman

Như thế này :

VTC thì phát sóng qua vệ tinh nên mình sẽ ko nghĩ tới vì lúc xây nhà ko tính trước vì vậy giờ mà dùng VTC thì phải đi dây nổi cho cái chảo trên sân thượng xuống từng phòng...Mưa hay thời tiết xấu dễ ảnh hưởng tới chất lượng..

SCTV thì phát sóng qua cable nên thuận tiện hơn vì hầu như ai xây nhà cũng chừa sẵn box đấu nối và dây cable chờ kết nối với nhà đài...tuy nhiền do mạng cáp sử dụng lâu xuống cấp và lỡ như cúp điện ở khu vực có trạm đấu nối cáp thì mất tín hiệu---> hết coi hihih

Em chưa có điều kiện so sánh nên ko dám quả quyết nhưng em nghĩ là VTC có chất lượng tốt hơn...Vì như đã nói SCTV có mạng cáp cũ quá rồi ( cái nì em chỉ suy đóan theo cảm tính thui nhé )

Bác tự xem xét về ưu và nhược của hai em trên nhé

sao nhìu bác nói vtc làm ăn như ** vậy,mỗi lần thêm kênh là pải mua đầu thu mới nữa,thằng sctv ko bik có vậy ko

mxn007

Member

SCTV thì hoạt động lâu rồi, nhưng cũng đổi mới thường xuyên mà... không phải do mạng cáp cũ đâu, Còn vụ đầu thu thì thằng nào chả thế... để nó còn kiếm thêm tiền chứ

bietroima

Đầu thu HD của SCTV để nâng cáp tín hiệu sẵn có
Đầu thu HD của VTC thì thu tín hiệu trực tiếp
Nếu nhà bạn có sẵn SCTV thì gắn thêm VTC sẽ coi thêm được đài VTC:x
về chất lượng mình nghe nói Đầu HD của Truyền hình cáp ko đẹp như VTC đâu nha ( chỉ nghe nói vậy thôi chưa coi thử nhưng thấy người dùng cũng bức xúc lắm )(*)

bietroima

Đầu thu HD của SCTV để nâng cáp tín hiệu sẵn có
Đầu thu HD của VTC thì thu tín hiệu trực tiếp
Nếu nhà bạn có sẵn SCTV thì gắn thêm VTC sẽ coi thêm được đài VTC:x
về chất lượng mình nghe nói Đầu HD của Truyền hình cáp ko đẹp như VTC đâu nha ( chỉ nghe nói vậy thôi chưa coi thử nhưng thấy người dùng cũng bức xúc lắm )(*)

dhpaul

Well-Known Member

Câu trả lời hết sức tào lao. Làm gì có loại đầu thu nào gọi là đầu thu "nâng cấp tín hiệu sẵn có" hay "thu trực tiếp". Tất cả các đầu thu HD có nhiệm vụ thu và giải mã tín hiệu HD từ cáp, vệ tinh hoặc ăng ten để đưa lên màn hình trình chiếu cho khán giả.
Tín hiệu xấu hay đẹp phụ thuộc vào tỉ lệ nén, độ phân giải và cả nguồn phát. Thằng SCTV tín hiệu của nó hầu hết là upscale từ SD lên nên nhiều khán giả chửi, còn VTC thì ít hơn và có nhiều nguồn phát sóng gốc là HD thật nên chất lượng tốt hơn.

tvn24680

Member

Ai biết cho hỏi cái: Dang dùng cáp VCTV, lieu mua cái đầu PVR của SCTV gắn vào cáp VCTV có dùng được không

ukhead

xem kênh HD có vài kênh.... tuy nhìn mượt nhưng kênh ít quá

anh_va_em

kênh hay thì ít quá, các loại kênh tào lao thì quá nhiều, hic hic, chán quá

Bên trên