Bác nào hay đi du lịch cho em hỏi xíu.

jang145

Member
Em đang tính đi du lịch một chuyến khoảng 1 tháng gì đó, đi mấy địa điểm luôn, để tham quan các địa điểm du lịch trong nước. Bây giờ nên đi bằng phương tiện gì hả các bác? đi máy bay có được không?

Ðề: Bác nào hay đi du lịch cho em hỏi xíu.

Nếu bạn đã xác định "tham quan các địa điểm du lịch trong nước" thì hay là thủ sử dụng tất cả các phương tiện vận tải mà nước ta đang có: đi bộ, xe đạp, xe bò, công nông, máy cày....

Ôi bác thật vãi đạn wá =)). Bác chủ thớt quất 1 vòng Việt Nam luôn cho fê =))

Ôi, bác hỏi một câu chung chung quá làm sao mà trả lời cho bác đây? Bác tính đi như thế nào? Một mình, gia đình, có bao gồm trẻ em không? Ngân sách của bác bao nhiêu? Nhiều thứ linh tinh khác lắm, bác phải list ra hết thì mọi người mơ"i góp ý chớ

jang145

Member

Sorry các bác, lâu nay bận quá chẳng vào đây hóng các bác được. thông cảm cho em, lần đầu đi du lịch dài ngày và đi xa nên gà mờ lắm. Em đang phân vân đi xe hay là đi máy bay. Máy bay chưa đi bao giờ cả, muốn bay để thử cảm giác như thế nào ^^. Nhưng mà đi máy bay thì lại không đi được nhiều địa điểm, thế có khổ không chứ lị.

anhhamchoihn

Sorry các bác, lâu nay bận quá chẳng vào đây hóng các bác được. thông cảm cho em, lần đầu đi du lịch dài ngày và đi xa nên gà mờ lắm. Em đang phân vân đi xe hay là đi máy bay. Máy bay chưa đi bao giờ cả, muốn bay để thử cảm giác như thế nào ^^. Nhưng mà đi máy bay thì lại không đi được nhiều địa điểm, thế có khổ không chứ lị.

Theo em thì bác nên đi máy bay đi. Ngắm đất nước mình từ trên cao thì quá tuyệt rồi. Tuy Hòa, đồng hới, Phú Quốc, ... đầy nơi có sân bay, nếu thích địa điểm nào xung quanh đó thì đi xe đến cũng được. Mà nếu đi phú quốc thì chắc chắn phải đi máy bay rồi nhỉ. em đã tửng ra đó một lần. Nói chung là khoái lắm :D

Em đang tính đi du lịch một chuyến khoảng 1 tháng gì đó, đi mấy địa điểm luôn, để tham quan các địa điểm du lịch trong nước. Bây giờ nên đi bằng phương tiện gì hả các bác? đi máy bay có được không?

đi máy bay được thì sướng quá rồi còn gì bác. :D, em đã gần 30 rồi mà chưa được đặt chân lên cái máy bay đây :(

jang145

Member

đi máy bay được thì sướng quá rồi còn gì bác. :D, em đã gần 30 rồi mà chưa được đặt chân lên cái máy bay đây :(

có bao nhiêu đâu bác, bác cứ nói thế. Chuyến nam bắc vài triệu chứ mấy. Mấy bữa nhậu là đủ chứ gì. :))

Eagethd

Nếu mà đi du lịch máy bay thì nên đi hãng nào các bác? bây giờ VN mình có những hãng hàng không nào nhỉ?

b0ykubu

Nếu mà đi du lịch máy bay thì nên đi hãng nào các bác? bây giờ VN mình có những hãng hàng không nào nhỉ?

Em cũng chẳng biết bây giờ có những hãng nào nữa, mỗi lần đi là cứ đặt vé của VN Airlines rồi đi thôi. cũng chưa đi các hãng khác nên không biết chất lượng các hãng kia như thế nào.

jang145

Member

Nếu mà em tính đi một tháng thì có thể đi được bao nhiêu địa điểm các bác nhỉ?

bbbooo

Member

em thì chỉ thíc phượt => xe máy hoặc xe hơi tự lái, còn máy bay, tàu hỏa, xe đò chỉ tốn tiền + chỉ biết ngủ là ngủ :))

b0ykubu

Nếu mà em tính đi một tháng thì có thể đi được bao nhiêu địa điểm các bác nhỉ?

1 tháng là có thể làm tua hầu như gần hết các địa điểm nổi tiếng rồi. khiếp, bác ăn chơi gì mà sa đọa thế.

jang145

Member

em thì chỉ thíc phượt => xe máy hoặc xe hơi tự lái, còn máy bay, tàu hỏa, xe đò chỉ tốn tiền + chỉ biết ngủ là ngủ :))

em mà có con moto ngon ngon thì em cũng làm chuyến nam bắc rồi bác ợ. Còn đi xe hay đi tàu hỏa thì em lười lắm.

1 tháng là có thể làm tua hầu như gần hết các địa điểm nổi tiếng rồi. khiếp, bác ăn chơi gì mà sa đọa thế.

Lâu lâu mới đi một chuyến, chơi thế cho nó sướng bác ạ. Xong rồi về lại vùi đầu vào công việc thôi. haizzzz

rombeo

Member

Hiện tại thì em có biết:
- Vietnam airlines
- Jetstar
- Air Mekong
Riêng Jetstar là Delay Airlines đó nha bác.

jang145

Member

Có lẽ bây giờ đi Jetstar là rẻ nhất các bác nhỉ?

paracels

Well-Known Member

Kinh nghiệm của em thế này:

Bác cứ chọn phương tiện nào mình cảm thấy tiện nghi nhất để đi thẳng đến điểm xa nhất mà mình muốn đến, rồi bắt đầu từ đó đi ra xung quanh hoặc đi về hướng nhà mình, đi dần đi dần cho đến khi nào về đến nhà hoặc mình muốn về nhà thì chọn loại phương tiện nào đó để về thẳng nhà luôn. Vì tâm lý khi đi trai tráng khi về bủng beo í mà.

Phương tiện tại mỗi địa phương thì tùy cơ ứng biến thôi, em thường thuê xe máy tại mỗi nơi em đến hoặc khó khăn quá thì mua tour luôn cũng được. Em nhớ trước đây em sử dụng đủ loại phương tiện để di chuyển giữa điểm này và điểm kia, có lần em phải ngồi trên xe chở phân cơ đấy. Nhưng vui, once in lifetime mà, sau này sẽ không có lại được đâu.

Nguồn tài chính thì có bao nhiêu thì đem bấy nhiêu, cash một ít, ATM bỏ vào hết cho nó an toàn. Trước khi dự trù đến một điểm nào đó thì xem lại cash còn bao nhiêu để ra ATM rút vừa đủ cho an tâm. Nếu cảm thấy xài lố rồi thì tính toán đến một điểm nào đó là vù về nhà ngay, lúc này chắc cũng gần nhà rồi nên sẽ không tốn kém gì nhiêu nữa.

Bên trên