BÁC TRẦN DUNG ƠI...GIÚP VỚI

hunghuyen288

Active Member
Em down quả RED LINE về mọi chuyện đều ổn...nhưng coi trên TVIX N1 cũng ngon luôn nhưng không làm sao có phụ đề...bấm nút SUBTITLE trên điều khiển hiện lên 1 vòng tròn đỏ gạch chéo..bó tay...anh chỉ cách em với...

hunghuyen288

Active Member
Ðề: BÁC TRẦN DUNG ƠI...GIÚP VỚI

thôi vậy lại qua down REDLINE.MKV cũng được.....down mấy ngày giờ lại phải xóa....từ nay cứ .MKV chơi cho nó lành.................

trandzung

Chào bạn , bạn xem phim này trên PC , có ra phụ đề tiếng Việt không ? Nhiều bạn đã xem được tốt , có bài hướng dẫn trên Sticky rồi đó .
Còn xem bằng N1 thì mình không có máy này nên không chắc N1 có xem được Bluray iso với đầy đủ Menu, Chapter ... Nếu N1 không hổ trợ xem Bluray nguyên gốc full navigation ( BDMV , iso ) được , thì chỉ còn cách bung file iso này ra bằng soft IsoBuster ra dạng cấu trúc BDMV , down phụ đề tiếng việt phim này bỏ chung vào thư mục Stream của RED LINE rồi dùng N1 xem thẳng vào file m2ts lớn nhất ( đổi tên phụ đề nếu cần ), khi này bạn sẽ xem phim được nhưng không có menu, chapter chọn cảnh.

Chưa gì đòi xóa , uổng công tui up lên , uổng công bạn down ... hi hi hi . Chúc vui !

P/s : xem được thì báo tin cho mình biết với. Mấy cái clip ca nhạc bạn down chưa ?

hunghuyen288

Active Member

mấy cái ca nhạc đúng là đỉnh cao anh ạ....M2TS coi rất ngon...nuột nà.....âm thanh tuyệt vời....

please_helpme

Active Member

WDTV Live HD Media Player chạy Blu-ray *.ISO hay Folder ngon bác ợ!

quochuy1996

Well-Known Member

E có file BluRay nguyên gốc dạng iso coi trên Dune 3.0 không xem được phụ đề rời *.srt vì em đặt tên file srt trùng tên file *.iso. Ngược lại khi xem fim Blue ray này trong em đặt tên file .srt trùng với tên file m2st lớn nhất trong folder BDMV cũng không xem được fụ đề rời. Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn thêm. Cám ơn nhiều

quochuy1996

Well-Known Member

Tôi cũng đã mux luôn rồi nhưng độ phân giải chỉ còn 720 x 480 mà cũng không xem được phụ đề

trandzung

@ Quochuy1996 , đối với BD.iso thì Dune 3.0 không hổ trợ đọc phụ đề rời ( bất cứ loại file nào ) , con Popcorn C-200 của mình thì chơi ngon lành.
Còn trường hợp đã đặt tên file phụ đề .srt trùng tên với file m2ts lớn nhất thì file .srt phải là UTF8 . Nhưng nếu phim Bluray đó có nhiều file lớn, nhỏ gộp lại mới thành fim chính thì phụ đề không hiện lên , phải remux lại fim.

cafeg7

Active Member

mấy cái ca nhạc đúng là đỉnh cao anh ạ....M2TS coi rất ngon...nuột nà.....âm thanh tuyệt vời....

Sao mình xem file M2TS bằng TotalMedia Theatre 5 chỉ nghe được tiếng , ko thấy hình là sao hả bro ?
Mình xem M2TS bằng các Media Play Classic thì lại ok

trandzung

@ cafeg7 , bạn có thể nói rỏ hơn file M2TS đó là do mình upload hay là phim do bạn download ở thớt khác ? Bị ko thấy hình tất cả hay chỉ 1 file duy nhất ? Bạn đã vào phần setting của TMT 5 , mục File Association đanh dấu các loại file cho TMT 5 chơi chưa ?

cafeg7

Active Member

@ cafeg7 , bạn có thể nói rỏ hơn file M2TS đó là do mình upload hay là phim do bạn download ở thớt khác ? Bị ko thấy hình tất cả hay chỉ 1 file duy nhất ? Bạn đã vào phần setting của TMT 5 , mục File Association đanh dấu các loại file cho TMT 5 chơi chưa ?

Mình download bản Can't Get You Out OF My Head - Kylie Minogue.m2ts của bạn up làm giống như bạn nói cũng ko xem được luôn , mình open 1 film HD Rip bình thường cũng ko thấy hình luôn , hix

quochuy1996

Well-Known Member

En phải sử dụng giải pháp chép file m2ts lớn nhất và phụ đề *.srt trùng tên cùng thư mục và xem trực tiếp phim có luôn phụ đề tếng Việt (giống như xem file .mkv) chỉ tội là không có menu điều kiển, nhưng được cái là không phải coi mấy clip quảng cáo. Cám ơn

Bên trên