Bạch long mobile bán hàng đểu,anh em cẩn thận

Mới mua con Samsung galaxy Note 3 màu Gold quốc tế giá 7 triệu tại Bạch long mobile.Mới mua mà đã hư loa trong và bút Spen bị lỗi.Không đồng ý bảo hành nên lấy tiền mặt về bị lỗ mất 1 triệu.Nó thu lại và bán lại cho khách mới.Anh em đừng nên mua thằng Bạch long này vì chuyên bán hàng đểu và ép khách hàng

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Bạch long mobile bán hàng đểu,anh em cẩn thận

Mới mua mà đã bảo hành với lại thấy Bạch long bán hàng không đàng hoàng nên quyết định trả máy lấy tiền về

ghost0bk

Well-Known Member

Sao bác ko sang Hnamobile hay Cellphones ấy!Vs lại bác report thì nên có ảnh hóa đơn,chụp hình máy...Chứ nói khơi khơi thế này thì ko nên :)

acmanu

Active Member

Bác mua bao lâu rồi , thường thì qui định đổi trả máy mới chỉ trong vòng một tuần hoặc một tháng và còn tuỳ thuộc vào qui định của cửa hàng bác ơi , mua máy nên chọn những nơi uy tín và giá cao hơn một tí cũng không sao miễn là hàng tốt và dịch vụ hậu mãi tốt là được . Hiện tại mấy cửa hàng như thế thường hay có chính sách hậu mãi kém cộng thêm nhân viên bán hàng chảnh nữa nên càng ngày lượng khách hàng càng giảm . Xin chia buồn cùng bác . Mấy doanh nghiệp mà chính sách hậu mãi kém thì bác cứ để ý đi chỉ kinh doanh được vài năm thì dẹp tiệm còn ông nào khá thì sang cổ phần cho nước ngoài hết thôi , cứ bán được xong là lấy tiền chạy thôi chứ không quan tâm gì đến hậu mãi cả bởi vậy chỉ có nước ngoài và những doanh nghiệp làm ăn uy tín thì mới tồn tại được .

hungden1970

Member

Bác không nói rõ để cho anh em theo dõi.

Vấn đề là thằng Bạch long biết là hàng lỗi nhưng không tư vấn cho khách trước khi bán.Sau này nó mới nói hàng tồn kho giá rẻ nên phải có lỗi.Máy mới mua mà đủ thứ lỗi nên cảm thấy bực mình

phuongkakap

thằng này chuyên lừa đảo mà, bác kô để ý trước khi mua

tiachop

Well-Known Member

Vào Google gõ Bạch Long lừa đảo thì đầy ra, cho nên trước khi mua gì ở đâu thì cứ google chổ đấy kèm theo chữ lừa đảo nhé bác =))

nhannguyen1992

Nếu còn thời gian bảo hành + lỗi do máy tự phát sinh ra thì phải đổi máy mới ko lỗi lầm gì chứ sao lại ko chịu bảo hành, kinh doanh kiểu đó ai dám mua

ntungson

Chia buồn bác chủ thớt, Bạch Long thì xưa nay nhiều phốt rồi, nên tránh xa thằng này ra.

phu5951

Banned

Công ty này mình chưa mua thanks bạn nhắc nhỡ!

Hà Tống

tôi mưa ở bachk long chả sao cả mà

pioneer700

Chia buồn chủ thớt thôi, song chuyện này chắc không chỉ của Bạch Long:
Nhớ đúng ngày này cách đây 3 năm, hôm đó thế nào em lại dũng cảm (hay là ngu cũng ko biết nữa) mua tặng vợ 1 con HTC tại hoanghamoble ở Cầu Giấy. Mang về, vợ cảm động song đòi chuyển sang loại quả táo. Thé là hôm sau lóc cóc mang ra bảo hoanghamobile đổi cho mình sang quả táo, nhưng đến nơi chỉ còn loại 64GB, trong khi khả năng của mình chỉ đến 16 GB thôi. Thế em mới bảo nó (xl cả nhà phải dùng từ này) là anh muốn đối sang loại khác, song do em không có hàng nên cho anh gửi lại máy và xin lại tiền để sang cửa hàng khác mua, có gì thì anh chịu chi phí một chút. Ngay lập tức, đ/c nhân viên uốn éo đủ kiểu, bảo là quy tắc của cửa hàng em là chỉ đổi máy cùng loại, không nhập lại hàng đã mua rồi, em không thể đổi cho anh được, bla bla .... Em biết thế nên bảo gọi cho quản lý cửa hàng ra làm việc, nó bảo chờ vì quản lý không có ở đó, em chờ khoảng 15' thì từ cửa bên trong của gian hàng. 1 đ/c chui ra xưng là quản lý cửa hàng (trong khi nhân viên thì bảo ko có ở đó) và làm việc, đ/c cũng uốn éo, nêu lý do này nọ, ... Em có bảo là thế hết bao nhiêu phí tổn thì báo cho anh biết, cuối cùng đ/c chém một phát: 500K. Em tức điên lên song biết mình ở thế yếu, nên ngậm ngùi cầm lại tiền và sang cửa hàng khác để mua. Từ đó đến nay, hoanghamoble là địa chỉ đầu tiên em tẩy chay và cũng thông báo cho mọi người quen đều biết về thông tin này. ;))

thutheo3000

#bachlongmobile: GIAN DỐI VÌ LỖI CỦA THẰNG ĐÁNH MÁY! XỬ LÝ KHỦNG HOẢNG QUÁ TỆ!!!

Tôi vừa mới ghé Chi nhánh quận 10 của bạch long mobile (xin lỗi tôi không viết hoa tên riêng "bạch long" vì họ không xứng đáng để tôi phải viết đúng) số 314 Ba Tháng Hai - Phường 12 - Quận 10 - TPHCM để mua điện thoại Mi 6 chính hãng. Vào khoảng 16h30 ngày 27/08/2017.

Được nhân viên tư vấn và báo giá cụ thể dựa trên website: https://bachlongmobile.com/xiaomi-mi-6-chinh-hang.html . Giá thông báo là 9.690.000 ==> được đề nghị click vào chọn màu sẽ ra giá bán, và tôi chọn màu đen (giảm -1.000.000: chương trình tháng 8 của bạch long mobile) ==> ra được giá thanh toán là 8.690.000. Tôi đồng ý mua. Tôi cung cấp thông tin trong phiếu mua hàng, đưa thẻ Visa thanh toán, thu ngân bạch long cà thẻ, đã thanh toán xong, chuyển trả thẻ và đề nghị ký tên trong hóa đơn đã thanh toán (tôi đang còn giữ số HĐ 1807). Tôi được mở hộp XIAOMI Mi 6, cầm trên tay, đã tự thực hiện qua 1 số bước cài đặt ngôn ngữ, khu vực, wifi... Thì được nhân viên bạch long báo lại là không thể bán với giá này, đề nghị tôi trả thêm 1.000.000 hoặc trả lại máy và họ hoàn tiền lại, lý do "lỗi của thằng đánh máy - IT". Mặc dù tôi đã thanh toán xong, đã ký vào hóa đơn, đã mở hộp, đã cầm trên tay thao tác cài đặt ban đầu. Và giá phải trả bây giờ là 9.690.000 (tôi đã thanh toán xong 8.690.000 như đã thống nhất với nhân viên bán hàng và thu ngân xong) vì không được giảm 1.000.000 như trên website thể hiện của chương trình tháng 08. Tôi không đồng ý thêm tiền vô lý như thế. Tôi lại mở máy tính của chính cửa hàng này, mở đúng link sản phẩm https://bachlongmobile.com/xiaomi-mi-6-chinh-hang.html, click vào màu đen cho họ xem và nói rằng: chính website bạch long thông báo, đăng bài... tôi thấy phù hợp thì tôi đi mua, giá niêm yết rất rỏ ràng (họ cũng đã xác nhận - vì nó thể hiện chình ình trên máy tính của chính họ), không phải lỗi của tôi, và tôi cũng đã thanh toán không thiếu 1 xu. Thuận mua - vừa bán, mọi thứ đã thanh toán xong! Quá nản, và đó là sự bất mãn thứ nhất đối với CÔNG TY TNHH TM CÔNG NGHỆ bạch long - CHI NHÁNH QUẬN 10.

Bất mãn thứ hai là cách hành xử của Quản lý chi nhánh (vì anh ta tự xưng như thế, không mặc đồng phục màu vàng, cũng chẳng có bảng tên, tôi có hình ảnh). Xử lý khủng hoảng chỉ 1.000.000 nhưng quá tệ và dùng lời nói cải cùng còn tệ hơn một bé học lớp 3: "Mua thì mua không mua thì thôi, giờ tôi không bán nữa" để chốt hạ với khách hàng. Một quản lý Chi nhánh của một cửa hàng kinh doanh dịch vụ "đối thoại" với khách hàng mua hàng của Công ty mình như thế, thì tôi phần nào hiểu được "Văn hóa công ty" của họ.

Tôi viết lên đây, để chia sẽ những gì đã xảy ra với tôi, để mong các bạn có ý định đến với bạch long mobile thì hãy cân nhắc và tránh bị như tôi (dù đã trả tiền xong - thuận mua vừa bán 2 bên, nhưng vẫn không mua máy được, làm mất thời gian tìm hiểu sản phầm XIAOMI Mi6, tốn thời gian, tốn xăng, sức khỏe...chạy từ nhà lên Chi nhánh Q10 để mua). Rồi thấy buồn cho NPP #XIAOMI chính hãng tại VN, họ cũng muốn có nhiều người tiêu dùng sử dụng và trải nghiệm sản phẩm mà họ phân phối, nhưng do "lỗi của thằng đánh máy" của #bachlongmobile, và do lỗi tôi đã chọn #bachlongmobile để mua hàng ==> rót cuộc là không có duyên với XIAOMI, nên chẳng biết nói gì thêm. Thôi tạm biệt XIAOMI nhé!

#bachlongmobile #nguybien #xau #te #mobile

Bên trên