Bàn chuyện AVG

juniortrader

Ðề: Bàn chuyện AVG

Cái nghề dịch vụ làm dâu trăm họ mà làm được như AVG là có Tâm và Tầm lắm rồi các bác ợ. Chấp làm gì dăm ba chú anh hùng bàn phím nói ba lăng nhăng chứ. Bà con nào tin tưởng và sử dụng dịch vụ của AVG thì sẽ cảm nhận được chất lượng dịch vụ và thấy đáng đồng tiền bát gạo. Các bác nhiều tiền cứ việc mua đầu blu-ray về xem HD trên màn hình Bang & Olufsen cho nó đẳng cấp chứ nhà tôi dùng tivi Samsung plasma, Toshiba LED và Sharp LED thì xem truyền hình số mặt đất HD của An Viên thấy hạnh phúc lắm rồi. Trước trả 88k x 3 mà giờ trả 50k x 3 và mấy hôm nữa ghép đầu vào xong trả 90k/tháng cho cả 3 tivi xem đủ 108 kênh thật là quá ngon. Cám ơn các bác AVG - Truyền hình An Viên đã mang lại lợi ích thật sự cho người dân như tôi.

thebluez

Active Member

Cái nghề dịch vụ làm dâu trăm họ mà làm được như AVG là có Tâm và Tầm lắm rồi các bác ợ. Chấp làm gì dăm ba chú anh hùng bàn phím nói ba lăng nhăng chứ. Bà con nào tin tưởng và sử dụng dịch vụ của AVG thì sẽ cảm nhận được chất lượng dịch vụ và thấy đáng đồng tiền bát gạo. Các bác nhiều tiền cứ việc mua đầu blu-ray về xem HD trên màn hình Bang & Olufsen cho nó đẳng cấp chứ nhà tôi dùng tivi Samsung plasma, Toshiba LED và Sharp LED thì xem truyền hình số mặt đất HD của An Viên thấy hạnh phúc lắm rồi. Trước trả 88k x 3 mà giờ trả 50k x 3 và mấy hôm nữa ghép đầu vào xong trả 90k/tháng cho cả 3 tivi xem đủ 108 kênh thật là quá ngon. Cám ơn các bác AVG - Truyền hình An Viên đã mang lại lợi ích thật sự cho người dân như tôi.

khổ quá, giờ chẳng biết nghe ai :(

Tuong_Bon_Sao

Đọc lại bài viết của bác chủ thớt mà em vẫn thấy ko hiểu lý do j mà bác ấy cất công viết bài dài chê AVG bét xè le thế :)). Em thì khách quan lắm, mỗi đơn vị đều có điểm mạnh và chưa mạnh. AVG họ có điểm mạnh là giá cước mà có lẽ còn lâu nữa mới có đơn vị nào dám phá giá sâu hơn. Em thấy chọn AVG bây giờ là ngon nhất, vừa rẻ, vừa nhiều kênh. Có lẽ AVG đặt mục tiêu phục vụ số đông, chứ chắc ko để ý lắm đến những khách hàng như bác chủ thớt này :D

sokita

Member

Em thấy bác chủ thớt đang cố gắng đánh AVG hay sao mà cay cú thế? Hình như người của K kẹo à? Họ có lấy ở túi bác đồng nào ko mà bác chê họ ghê quá. Khổ thân AVG quá! Em thì thấy trong thời điểm các nhà cung cấp khác đua nhau tăng giá còn AVG họ lại giảm giá thì đúng là sốc thật. Các bác nên tìm hiểu lý do vì sao họ lại giảm giá sâu như thế, có 20K/tháng. AVG đang là nhà cung cấp có mức cước thấp nhất thị trường. Như thế này chắc người dân dễ dàng sử dụng hơn. Theo em, nên thử phân tích xem, với mức cước như vậy thì AVG có lỗ ko? Bao giờ thì lãi?

Ko phải k kẹo đâu bác thớt cũng thấy chửi k ứt lắm. khen mỗi FPT thôi ;))
http://vozforums.meo4.info/showthread.php?t=2632412
http://www.hdvietnam.com/diendan/80...n-hinh-fpt-hoi-nguoi-dung-18.html#post7740281
=))

lcd40inch

Member

khả năng chủ thớt là tay trong của FPT nên kích động các bên đánh nhau rồi ?

Đội ngũ dư loạn viên của AVG này nghe chừng cũng ko ít người là của các nhà đài khác.

Theo em các tranh luận đều mang tính cá nhân, chả phải phát ngôn chính thức của nhà đài thì các bác cứ cãi nhau làm gì cho mất công.

htb4k45

Member

Haha, cái topic này lập ra kỳ công phết mà ko đc bà con ủng hộ nhỉ. Cứ loạn hết cả các dư loạn viên, chẳng tin đc ai hết :))

portlet

Member

Haha, cái topic này lập ra kỳ công phết mà ko đc bà con ủng hộ nhỉ. Cứ loạn hết cả các dư loạn viên, chẳng tin đc ai hết :))

Có gì đâu mà ủng hộ. Box AVG này thì bao nhiêu ng hay ra vào lắm đâu. Cao lắm khoảng 10 ng đổ lại thì chui vào đây hoặc topic bên kia hết rồi. Trừ mấy cái nick cả mấy năm mới xuất hiện lại để khen AVG thôi =)) Cơ mà nhớ box SCTV và MyTV quá, trước cũng hoành tráng đâm chém loạn xạ khi toàn kênh HD giả cầy =))

quaxoai89

Active Member

Bác không hiểu vấn đề ở đây là gì à,quảng cáo nổ HD trong khi người lắp sủ dụng thì chất lượng thì sao,toàn sd thôi.Người dùng nếu chưa xem àm lắp thì ko bị lừa gạt à.Còn bác ý mới chính là a hùng bàn phím.Gía cả thấp cho mn sử dụng chả ai kêu ca j nhưng quange cáo phải đúng với chất lượng thực tế,không thì dẹp HD phát sd thôi thì lúc đấy chả ai nói j.

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác không hiểu vấn đề ở đây là gì à,quảng cáo nổ HD trong khi người lắp sủ dụng thì chất lượng thì sao,toàn sd thôi.Người dùng nếu chưa xem àm lắp thì ko bị lừa gạt à.Còn bác ý mới chính là a hùng bàn phím.Gía cả thấp cho mn sử dụng chả ai kêu ca j nhưng quange cáo phải đúng với chất lượng thực tế,không thì dẹp HD phát sd thôi thì lúc đấy chả ai nói j.

Các kênh tỉnh khác chưa lên HD như VTV và HTV, chứ nếu không là AVG có thêm nhiều kênh HD hơn rồi... @@ *buồn*

thôi chúng ta đừng chấp mấy cái nick "ảo" tay sai ăn tiền của AVG làm gì các bác ạ, cứ để chúng kêu gào với nhau

mình đâu cần ai vào ủng hộ nhỉ?
Minh chỉ nói lên ý kiến của mình..
và mình cảm thấy, với vai trò người tiêu dùng, mình bị AVG lừa dối, khủng bố, thế thôi

khả năng chủ thớt là tay trong của FPT nên kích động các bên đánh nhau rồi ?

Đội ngũ dư loạn viên của AVG này nghe chừng cũng ko ít người là của các nhà đài khác.

Theo em các tranh luận đều mang tính cá nhân, chả phải phát ngôn chính thức của nhà đài thì các bác cứ cãi nhau làm gì cho mất công.

Ôi, mình đc là tay trong của FPT từ bao giờ thế =))
Cảm ơn bác. Tay trong mà chưa ăn đc đồng lẻ nào từ FPT< mà toàn phải nạp đều cho nó nhé =))
Nhà mình dùng cả K+ cả FPT, và vẫn chửi đều cả hai nhé.

=))Ông sokita cũng rảnh ghê, kiếm cả bài mình viết ở các nơi=)) ghê gớm

Ôi, mình đc là tay trong của FPT từ bao giờ thế =))
Cảm ơn bác. Tay trong mà chưa ăn đc đồng lẻ nào từ FPT< mà toàn phải nạp đều cho nó nhé =))
Nhà mình dùng cả K+ cả FPT, và vẫn chửi đều cả hai nhé.

=))Ông sokita cũng rảnh ghê, kiếm cả bài mình viết ở các nơi=)) ghê gớm

bạn ơi, ở đây chúng nó tởm lắm, có đứa bảo mình là nick clone của ThầnĐiêu thì biết rồi đấy =))

tan_huy_93

Well-Known Member

Thấy em chê AVG cũng bảo em chim lợn bên khác đó thôi @@ bọn dư loạn viên này được đào tạo để làm anh hùng bàn phím mà nên kiểu gì chả gõ được @@

portlet

Member

Thôi mấy bác đi ngủ đê :)) Cuôi tuần lo ôm vợ ru con ko lo cứ online la làng la xóm thằng AVG làm gì :))

juniortrader

:D, nói thật là tớ cóc để ý mấy vụ SD hay HD lắm. Xem mỗi StarMovies và HBO thấy nét hơn cáp TW nhà bà ngoại nhiều. Lắp cho ông bà 1 cái đầu AVG thì ông xem đá bóng bảo tao thấy nét hơn cáp. Thế là thoả mãn rồi. Các bác mắt tinh tai thính đi mà so đo, tớ thì thấy giá giảm tăng kênh là khoái thôi.
@ mấy anh hùng bàn phím: Ngày nào cũng post bài chê bai vô lý thì là đối tượng gì nhể =)). Chắc các thành phần này có văn hoá tiêu dùng hơn mấy trăm ngày hộ gia đình Việt nam đang dùng dịch vụ truyền hình An Viên nhể. Túm cái váy lại tớ phát biểu thêm câu nữa rồi thôi, nhắc lại câu của Trương Đình Anh nhé: "Chó cứ sủa, đoàn người cứ đi"

nexus9x

Well-Known Member

:D, nói thật là tớ cóc để ý mấy vụ SD hay HD lắm. Xem mỗi StarMovies và HBO thấy nét hơn cáp TW nhà bà ngoại nhiều. Lắp cho ông bà 1 cái đầu AVG thì ông xem đá bóng bảo tao thấy nét hơn cáp. Thế là thoả mãn rồi. Các bác mắt tinh tai thính đi mà so đo, tớ thì thấy giá giảm tăng kênh là khoái thôi.
@ mấy anh hùng bàn phím: Ngày nào cũng post bài chê bai vô lý thì là đối tượng gì nhể =)). Chắc các thành phần này có văn hoá tiêu dùng hơn mấy trăm ngày hộ gia đình Việt nam đang dùng dịch vụ truyền hình An Viên nhể. Túm cái váy lại tớ phát biểu thêm câu nữa rồi thôi, nhắc lại câu của Trương Đình Anh nhé: "Chó cứ sủa, đoàn người cứ đi"

nhà ông bác là cáp analog đúng không :)) vậy là mình đủ hiểu cái mà bạn nói bạn kia là anh hùng bàn phím =)) :)) nặng mùi :))
cáp analog đi so sánh độ nét với truyền hình số. hu hú =)) đau ruột quá đi

phamtug

Active Member

so bì ngờ u dốt ôg thử so sánh truyền hình số với truyền hình số xem nào AVG nhà ôg tuổi j cứ đem cái cáp analog ra làm bình phog :)) nhiều kênh mà chất lượng lởm, quảng cáo bố láo cũng vứt tâm cái j lúc nào cũng ra rả HD siêu nét (siêu nén thì có)

portlet

Member

Vãi cả so sánh =)) Em tặng bác và các bác DLV của AVG 1 câu của GS Ngô Bảo Châu: “Bám theo lề là việc của con cừu, không phải việc của con người tự do” =))

tan_huy_93

Well-Known Member

thời buổi xã hội bình đẳng, người tiêu dùng đều là người thông minh. Tự các bạn là người lựa chọn và kiểm soát việc lựa chọn của mình cơ mà. Có ai bắt ép các bạn phải dùng đâu nhỉ ? Ai lừa các bạn ? ai khủng bố các bạn ? Tôi nói thật tôi cũng chỉ là 1 khách hàng của AVG thôi nhưng tôi có cái nhìn đúng đắn và sự chính chắn của người lớn chứ không mải mê tranh luận rồi lại quay sang khích bác chửi bới. Tôi cũng tin tương lai AVG sẽ cải thiện để chất lượng HD đúng tiêu chuẩn HD như các đài khác, ai chả thích HD. Đã lựa chọn rồi mà thấy sai lầm thì tốt nhất nên hủy hoặc vẫn dùng thì hãy tự vả vào mồm mình cái đi.

Đã là xã hội bình đẳng thì người dùng không hài lòng thì người ta cũng được quyền lên tiếng, xấu thì nói xấu, kém thì nói kém... chả nói sai hay nhìn nhận sai vấn đề gì ở đây...
Bác cứ khư khư cái xã hội bình đẳng với người dùng thông minh mà muốn người khác im lặng mà dùng à @@

AVG mà muốn chuẩn thì với 4 kênh phát khoảng 50-55 kênh thì may ra chuẩn... còn cứ truyền hình siêu nén thì đừng nghĩ tới ngày AVG phát HD đúng chuẩn.

Bên trên