Bàn chuyện AVG

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Bàn chuyện AVG

Đúng ra hôm nay em có 1 bài về những cái được và chưa được của AVG.. sau 3 năm phát sóng... nhưng sáng dậy bật TV thấy mấy cái logo mới thì tụt cảm xúc, bài đã nghĩ sẵn trong đầu nó chạy mất hết...

Thế là thôi khỏi luôn... @@

caothudeche

Moderator

Mình hiểu được cảm xúc của bạn hieutrinh85. Cũng đi nhiều nơi và thấy rằng chất lượng của AVG không đến nỗi nào (cả về nội dung và chất lượng hình ảnh), thỏa mãn được đại đa số nhu cầu của người dân.
Và đặc biệt là góp phần rất lớn cho lộ trình số hóa của nhà nước.
Nhưng những việc quảng cáo hơi quá lố như chủ thread nói, nó gây ra sự thất vọng lớn cho khách hàng.
Theo kiểu tạo một hy vọng cực lớn (lời to), nhưng kéo theo hiệu ứng đó sẽ là thất vọng tràn chề.

Nhưng mà có nói gì thì quanh đi quẩn lại thì cũng chỉ mấy bác như tan_huy_93, sokita... vào bàn chuyện ở box AVG. Nó vẫn chưa đủ để nói lên chính xác ý kiến khách hàng.

caothudeche

Moderator

Đúng ra hôm nay em có 1 bài về những cái được và chưa được của AVG.. sau 3 năm phát sóng... nhưng sáng dậy bật TV thấy mấy cái logo mới thì tụt cảm xúc, bài đã nghĩ sẵn trong đầu nó chạy mất hết...

Thế là thôi khỏi luôn... @@
Cảm xúc đã lên chưa bác. Nếu chưa lên để mình kéo lên cho.
Thực sự vụ logo này đúng là một "crazy idea". Mình không biết hoa hoét thế để làm gì?
Logo nên thiết kế đơn giản và ít thay đổi. Logo nó thể hiện cái CHẤT.
Với nền tảng là phật giáo thì logo giữ ở màu nâu, vàng là ổn rồi.
Không ít những logo đã tạo nên một thương hiệu quen thuộc cho người dùng. Ví dụ như FPT, chỉ nhìn thấy 3 màu lam, cam, lục là người ta nghĩ đó là FPT, cũng chả cần ghi chữ gì hết. Hay các logo các hãng xe như toyota, BMW, mercedes...

Hay là sự lòe loẹt này cũng là 1 cách gây chú ý, ấn tượng với người dùng.

ngonphi_bg

Member

Bác nào nghĩ ra logo cho AVG có cungf ý tưởng với bác nghĩ ra cái logo màu đỏ của VTC1 bên VTC :)

tan_huy_93

Well-Known Member

Mình hiểu được cảm xúc của bạn hieutrinh85. Cũng đi nhiều nơi và thấy rằng chất lượng của AVG không đến nỗi nào (cả về nội dung và chất lượng hình ảnh), thỏa mãn được đại đa số nhu cầu của người dân.
Và đặc biệt là góp phần rất lớn cho lộ trình số hóa của nhà nước.
Nhưng những việc quảng cáo hơi quá lố như chủ thread nói, nó gây ra sự thất vọng lớn cho khách hàng.
Theo kiểu tạo một hy vọng cực lớn (lời to), nhưng kéo theo hiệu ứng đó sẽ là thất vọng tràn chề.

Nhưng mà có nói gì thì quanh đi quẩn lại thì cũng chỉ mấy bác như tan_huy_93, sokita... vào bàn chuyện ở box AVG. Nó vẫn chưa đủ để nói lên chính xác ý kiến khách hàng.

Chắc bác thấy không ít bác vào kêu gào là bị chặn họng hết chứ, còn em là do em đăng lịch bóng đá ở đây nên thường hay quanh quẫn ở đây mà bình luận, còn những bác kêu gào bị chặn họng họ ghét nên đi cả.

tan_huy_93

Well-Known Member

Cảm xúc đã lên chưa bác. Nếu chưa lên để mình kéo lên cho.
Thực sự vụ logo này đúng là một "crazy idea". Mình không biết hoa hoét thế để làm gì?
Logo nên thiết kế đơn giản và ít thay đổi. Logo nó thể hiện cái CHẤT.
Với nền tảng là phật giáo thì logo giữ ở màu nâu, vàng là ổn rồi.
Không ít những logo đã tạo nên một thương hiệu quen thuộc cho người dùng. Ví dụ như FPT, chỉ nhìn thấy 3 màu lam, cam, lục là người ta nghĩ đó là FPT, cũng chả cần ghi chữ gì hết. Hay các logo các hãng xe như toyota, BMW, mercedes...

Hay là sự lòe loẹt này cũng là 1 cách gây chú ý, ấn tượng với người dùng.

Tối ngủ chắc nó sẽ lên :)) hoặc sáng dậy nó sẽ lên :))

portlet

Member

Tối ngủ chắc nó sẽ lên :)) hoặc sáng dậy nó sẽ lên :))

Thường thì đàn ông cảm xúc nó hay lên vào buổi sáng tinh mơ bác ah :))

P/s: mà tối qua em bật lên nhìn cái logo màu vàng tởm ko chịu được. Đúng nhục cho thằng nào và team nào làm designer & marketing của AVG

sokita

Member

P/s: mà tối qua em bật lên nhìn cái logo màu vàng tởm ko chịu được. Đúng nhục cho thằng nào và team nào làm designer & marketing của AVG

Thằng ad nó còn bảo là mỗi ngày 1 màu =))

tan_huy_93

Well-Known Member

:)) sáng dạy cảm xúc nó lên cao mà thấy logo AVG mà nó tụt cảm xúc luôn là bác hiểu logo AVG nó kinh khủng thế nào :))

Hôm nay đã đổi màu xanh lá rồi bác, em hóng màu tím quá ^^, cơ mà không biết có màu Cyan không nhỉ, em cực thích màu này :))

tiensa

Hôm qua DTH vừa đổi lô gô sang anvien, ban đêm xem như đi về vĩnh hằng, tởm không chịu được
Xem kênh phim hay thấy 4 góc 4 hảng chữ, hết muốn xem, ức chế không chịu được!!

vnmaths

Member

Cái logo màu xanh của AnVien nhìn tởm thế :)) Đã nét nay lại càng nét hơn ;) Mà mấy kênh lởm trên Vinasat cũng gắn chữ HD mới kinh (PhimHay, ANTG, SAM, ...)

Q@tv

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Bàn chuyện AVG

bác demo mấy cái ảnh lên với :D

Chất lượng SD thế này mà dám gắn logo HD vô =_=

Tuong_Bon_Sao

:)) sáng dạy cảm xúc nó lên cao mà thấy logo AVG mà nó tụt cảm xúc luôn là bác hiểu logo AVG nó kinh khủng thế nào :))

Hôm nay đã đổi màu xanh lá rồi bác, em hóng màu tím quá ^^, cơ mà không biết có màu Cyan không nhỉ, em cực thích màu này :))

Bác nói làm em buồn cười quá! Mai ko rõ ngày mai sẽ là màu j :D

tan_huy_93

Well-Known Member

Cái logo màu xanh của AnVien nhìn tởm thế :)) Đã nét nay lại càng nét hơn ;) Mà mấy kênh lởm trên Vinasat cũng gắn chữ HD mới kinh (PhimHay, ANTG, SAM, ...)

Hôm nay màu xanh dương lợt lợt... nhưng không phải Cyan @@ em hóng màu tím với Cyan quá @@

quanghu

Ông Ad bên Fb anvien nói mỗi ngày trong tuần sẽ đổi màu logo 1 lần, riêng CN sẽ đổi màu logo 7 lần trong ngày

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Bàn chuyện AVG

Logo của AVG giờ màu mè quê vãi lúa nghe Ad nó nói riêg cuối tuần cho chạy logo của 7 ngày choáng luôn giờ còn cả logo HD trên kênh SD nữa chứ đến chịu

Bên trên