Bàn chuyện AVG

thegioi05

Active Member
Ðề: Bàn chuyện AVG

AVG sẽ tăng kênh thôi bác à. Nhưng mở rộng vùng phủ sóng DTT hay thêm các trạm phát sóng thì không. Và có tăng bao nhiêu đi nữa thì cũng chỉ được giới hạn trong 4 kênh.

tan_huy_93

Well-Known Member

Sông hồng đi trước mà em thấy quá là rùa bò luôn.chắc là có trục trặc gì đó. không biết khi nó phát có lên đc kênh nào HD nữa k

Nói chung là do HTV có kinh nghiệm trong việc phát số mặt đất, cũng như là giàu và chịu chơi, nên đầu tư sẵn trước khi được cấp giấy phép/tần số... 1 khi đã có giấy phép và tần số trong tay là lên luôn...

Miền Tây của Vĩnh Long giờ vẫn còn nơi đâu đấy thôi.. @@

tan_huy_93

Well-Known Member

AVG sẽ tăng kênh thôi bác à. Nhưng mở rộng vùng phủ sóng DTT hay thêm các trạm phát sóng thì không. Và có tăng bao nhiêu đi nữa thì cũng chỉ được giới hạn trong 4 kênh.

Vùng phủ sóng bây giờ chia nhau cả rồi..

tan_huy_93

Well-Known Member

Không biết AVG lên sóng vào buổi sáng hay khuya nhỉ...

Nếu khuya thì xem UCL rồi test xem nó xấu cỡ nào nữa :))

canpl

Member
Các bác cho hỏi khu vực Gia lộc Hải dương có xem được của An viên không ạh, định lắp cho các cụ ở quê. Thanks

Vikingtbd

NHà mình lắp AVG, nhưng tốc độ chậm lắm nên giờ có nhưng không dùng mà dùng truyền hình cáp

dencalang

Member

Chào cả nhà mình đang có ý định dùng AVG thấy mọi người bảo là AVG cho về 2 gói a và b với giá 20.000 và 50.000đ nhưng mình vào trang http://truyenhinhanvien.vn/ thì vẫn là 3 gói với giá 33,66 và 88000đ. Ngoài ra thì truyền hình số DTT ở miền bắc thì có nhiều kênh hay của vtvcab trong khi đó truyền hình vệ tinh thì không có, các bạn cho mình hỏi chất lượng truyền hình số DTT chất lượng có được không và giá thuê bao giờ như thế nào 50.000 hay 88.000đ.
Cám ơn nhiều

Vtvcab đã tới cc, tuy nhiên giá 138k. Mình thấy hơi cao, các bác biết avg có xuống giá ko. Tại nhà đang có 02 cái nên đang phân vân. Được cái vtvcab tennis nhiều

vantuancnc

Theo các bác thì các kênh HD của VTC và AVG thì thằng nào nét hơn ? Bác nào cho em ý kiến nhé cảm ơn nhiều ạ !

AnhBaSG

Member

VTC thì em chưa coi nhưng AVG thì rẻ trong tầm tiền, chất lượng hình ảnh cũng tạm được (1 số kênh HD mà nén thành SD í)

masuman

Member

Chào cả nhà mình đang có ý định dùng AVG thấy mọi người bảo là AVG cho về 2 gói a và b với giá 20.000 và 50.000đ nhưng mình vào trang http://truyenhinhanvien.vn/ thì vẫn là 3 gói với giá 33,66 và 88000đ. Ngoài ra thì truyền hình số DTT ở miền bắc thì có nhiều kênh hay của vtvcab trong khi đó truyền hình vệ tinh thì không có, các bạn cho mình hỏi chất lượng truyền hình số DTT chất lượng có được không và giá thuê bao giờ như thế nào 50.000 hay 88.000đ.
Cám ơn nhiều

Hiện tại thì DTT vẫn còn 88k cho gói cao cấp, còn A hay B ngoài Bắc thì đang chờ trong Nam triển khai nốt (nhưng mà không biết khi nào (vẫn một câu bất hủ từ thời ngồi trên ghế nhà trường các bạn thường nghe: cần có thời gian...). Chất lượng DTT thì trong tầm giá...nếu chịu khó lục lại mấy bài cũ sẽ thấy đc các anh chị đánh giá ra sao.

TIN SIÊU VUI NÀY MỌI NGƯỜI ƠI =D>=D>=D>=D>=D>:-O:-O:-O:-O:-*:-*:-*:-*

Thế là vài kênh địa phương chẳng bao giờ xem sẽ ra đi để những kênh nước ngoài hay ho hơn thêm vào
Và chúc mừng các bác miền Nam ạ!!! :-h

trucon95

Member

Em có 1 ước ao, em có 1 khác khao.
Kiên Giang có sóng DTT AVG đầu năm mới.

tan_huy_93

Well-Known Member

TIN SIÊU VUI NÀY MỌI NGƯỜI ƠI =D>=D>=D>=D>=D>:-O:-O:-O:-O:-*:-*:-*:-*

Thế là vài kênh địa phương chẳng bao giờ xem sẽ ra đi để những kênh nước ngoài hay ho hơn thêm vào
Và chúc mừng các bác miền Nam ạ!!! :-h

Sao Facebook của bác BỰ thế?

canh_tyqn

Tình hình là em đang tính sử dụng DTH của avg, nhưng vẫn còn mấy cái phân vân, các bác hộ em phát:
1. Chỗ em không có đại lí của AVG, nên em phải mua chỗ khác, nhưng em ngại vận chuyển thêm cái chảo thu của nó. Em muốn hỏi các bác là mình dùng chảo thu của tàu 60cm có được không?. Em thấy tín hiệu nó trên vệ tinh SES 8 hơi yếu, không biết đầu thu của nó thì thế nào. Bác nào thử rồi cho em xin ý kiến với ạ
2. Em chưa có màn hình LCD thì có nên đăng kí gói cao cấp không hay chỉ gói như ý là đủ rồi?

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Bàn chuyện AVG

Tình hình là em đang tính sử dụng DTH của avg, nhưng vẫn còn mấy cái phân vân, các bác hộ em phát:
1. Chỗ em không có đại lí của AVG, nên em phải mua chỗ khác, nhưng em ngại vận chuyển thêm cái chảo thu của nó. Em muốn hỏi các bác là mình dùng chảo thu của tàu 60cm có được không?. Em thấy tín hiệu nó trên vệ tinh SES 8 hơi yếu, không biết đầu thu của nó thì thế nào. Bác nào thử rồi cho em xin ý kiến với ạ
2. Em chưa có màn hình LCD thì có nên đăng kí gói cao cấp không hay chỉ gói như ý là đủ rồi?

Anh thấy lạ khi chú hỏi câu này:
1. Thích thì cứ mua dùng, chảo nhà chú có đủ rồi chỉ cần lắp đầu thu vào thôi, trên diendanvetinh.com.vn đầy bác làm đại lý AVG bảo các bác ấy chuyển về cho (không lấy phụ kiện thì khấu trừ đi) Giờ chảo 60cm Tàu bắt vô tư AVG trên SES8, sắp tới nó còn tính chuyển về VNS nữa rồi thì càng khỏe.
2. Lăn tăn gì cứ gói cao nhất mà chơi (nếu thích)
PS: Khuyên không nên chơi, Openbox của chú đâu rồi sao không dùng mà lại dùng sang AVG?

canh_tyqn

Re: Ðề: Re: Bàn chuyện AVG

Tại em đang làm trên Bắc Ninh, ở gần đấy có 1 đại lý nên em định mua luôn. Nhưng em sợ chảo tàu không thu khỏe vì trước em thu trên openbox thấy nó giật tung chảo.
Còn Openbox s9 của em vẫn dung được nhưng bị sét đánh chết ic lan rồi. Mua thêm con x5 nữa cũng bị thế mà chẳng biết sửa chữa ở đâu nên em không dám chơi nữa

Bên trên