Bàn luận Dac Cambridge Audio Stream Magic 6

cocsku

Re: Ðề: Re: Ðề: Bàn luận Dac Cambridge Audio Stream Magic 6

nó chỉ hơi sáng chứ không phải là quá chói gắt .cái này cân bằng từ amli và dây loa hạn chế 1 phần nhỏ .
hơn nữa nghe nhạc mấy ai vặn Volume lớn đâu 8-} chỉ vặn quá lớn mới thấy hơi hơi thôi ,không phải mua rồi ôm cục tức mà không dám nói .
loa của mình MIN là Dome đặc trưng là tiếng sáng .3 cặp Font 6 cái min dome lận 8->.nghe cảm thấy bình thường không gắt ,
đang tính chạy xuống bác nghĩa lấy it dây neo 5001 .tốt cho giải trầm giảm bớt sự sáng bóng .giọng nam trầm sẽ phát ra ở loa bass nghe sẽ ấm áp hơn
loa của mình ở giải tần cao loa bass gần như không có lời nói rất nhỏ khi nào giọng trầm xuống sâu loa bass nghe rất ấm

Nếu xuất âm digital thẳng từ SM6, có nghĩa là dùng SM6 như một transport thì có giảm được sự chói gắt không? Bác đã thử cách này chưa?

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bàn luận Dac Cambridge Audio Stream Magic 6

Nếu xuất âm digital thẳng từ SM6, có nghĩa là dùng SM6 như một transport thì có giảm được sự chói gắt không? Bác đã thử cách này chưa?

chưa có điều kiện để thử cách này .bác này đang dùng đây không biết bác ấy xuất âm bắng đường nào
NzlFFaCgcBHWliTmDZZ4GxTChj0xZPXsOxBxFKX1dSI=w800-h450-no

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Ðề: Bàn luận Dac Cambridge Audio Stream Magic 6

hình đó em seo từ nước bạn về em chưa mổ bụng em nó .hàng này không có ốc nhái đâu yên tâm.nếu em mà lăn tăn mấy cái tem em lột ra dán lại bình thường .bỏ ra 30 phút ngồi là bóc ra hết 8-}

dungtoandung

Well-Known Member

Từ lúc mua Sm6 em toàn nghe thẳng từ hdd, hôm nay mới lấy Lap ra nghe thử, dell xps 14 win 8, sau một hồi hì hục cài Driver cho usb 2.0 nghe bằng foobar darkone mới nhất mà không cảm thấy hay bằng chơi trực tiếp từ hdd. Em chỉnh được Volume trên foobar vậy có đúng không?

cocsku

SM6 ở HN thì mua ở chỗ nào được các bác nhỉ? Giá giờ khoảng bi nhiêu?

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Ðề: Re: Bàn luận Dac Cambridge Audio Stream Magic 6

Từ lúc mua Sm6 em toàn nghe thẳng từ hdd, hôm nay mới lấy Lap ra nghe thử, dell xps 14 win 8, sau một hồi hì hục cài Driver cho usb 2.0 nghe bằng foobar darkone mới nhất mà không cảm thấy hay bằng chơi trực tiếp từ hdd. Em chỉnh được Volume trên foobar vậy có đúng không?
đúng là chỉnh được .chọn dường dẫn thay đổi đủ kiểu chất âm vẫn thế .đúng không bác

SM6 ở HN thì mua ở chỗ nào được các bác nhỉ? Giá giờ khoảng bi nhiêu?

LH bác dũng giá tốt Điện tử Nam Phú

dungtoandung

Well-Known Member

đúng là chỉnh được .chọn dường dẫn thay đổi đủ kiểu chất âm vẫn thế .đúng không bác
Em không hiểu như vậy thì Lap giải mã hay Sm6 giải mã hả Bác. Vì em nghe trực tiếp bằng Hdd thấy âm thanh rộng hơn bằng laptop. Dây usb loại tốt audioquest gì đó. Laptop cũng loại ngon, foobar mới nhất rồi, hay phải chỉnh foobar thế nào, các Bác đi trước chỉ bảo em với.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Em không hiểu như vậy thì Lap giải mã hay Sm6 giải mã hả Bác. Vì em nghe trực tiếp bằng Hdd thấy âm thanh rộng hơn bằng laptop. Dây usb loại tốt audioquest gì đó. Laptop cũng loại ngon, foobar mới nhất rồi, hay phải chỉnh foobar thế nào, các Bác đi trước chỉ bảo em với.
em thử cách nào thì cái Volume trên Foobar2000 volume nó vẫn lớn nhỏ .còn ở góc phải MH máy tính hình cái loa là không có tác dụng .như thế là DAC giải mã lúc này láp của bác chỉ có một nhiệm vụ phát nhạc .không vọc EQ trên Foobar2000 để cân bằng cho chất âm thật thà

dungtoandung

Well-Known Member

Vậy nghe qua đường usb hdd hay hơn usb audio phải không Bác.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Bác Cocsku đang không thích Nam Phú vì được anh em "nâng" mà bác lại giới thiệu bác ấy đến đó à.

có bác ấy không thích NP nhưng chỉ thích DAC NP bán .@};-.đánh nhau chảy máy đầu mới biết chúng ta là anh em một nhà .một nhà ở đây là dân nghiện Audio
P/S lúc nãy em mới xem bản đồ .từ nhà em lên nhà bác dũng NP có khoảng 25km ..đường cao tốc pháp vân rẽ tý là đến :)>-:)]

dungtoandung

Well-Known Member

Yes, Em cứ tưởng mình em thấy vậy, băn khoăn từ chiều tới giờ. Hoá ra thêm một đống phần cứng, phần mềm, setup lằng nhằng không bằng Thú chơi đơn giản như Đan rổ này. Cũng tìm cách tiễn quả usb audioquest này giống Bác vậy.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Yes, Em cứ tưởng mình em thấy vậy, băn khoăn từ chiều tới giờ. Hoá ra thêm một đống phần cứng, phần mềm, setup lằng nhằng không bằng Thú chơi đơn giản như Đan rổ này. Cũng tìm cách tiễn quả usb audioquest này giống Bác vậy.

cái gì mình không hài lòng anh em cứ chia sẻ thẳng thắn chứ không ngại cho anh em sau biết còn né hạ .

kusanagi

cái gì mình không hài lòng anh em cứ chia sẻ thẳng thắn chứ không ngại cho anh em sau biết còn né hạ .

Bác thử đánh qua ngõ coax chưa, em thấy hầu hết DAC ngõ coax hay hơn USB trong tầm phân khúc này
Về tinh chỉnh để nghe trên PC đơn giản nhất bác chạy thử thằng này, em thấy hiệu quả cũng tương đối tốt
Fidelizer | Windows X's Live
Chạy xong thì bật foobar, jriver .v.v... nghe bình thường. Tool này sẽ tắt bớt các services không cần thiết và tối ưu lại resource sử dụng trong PC cho việc chơi nhạc. Chỉ lưu ý là khi bác chạy chế độ Extremist mode thì nó cũng tắt sạch bao gồm cả mạng, firewall .v.v.. sẽ khó khăn để làm việc. Khởi động lại máy sẽ trả về tình trạng cũ.

cocsku

Re: Ðề: Re: Bàn luận Dac Cambridge Audio Stream Magic 6

Bác Cocsku đang không thích Nam Phú vì được anh em "nâng" mà bác lại giới thiệu bác ấy đến đó à.

Bác cứ đùa, bác nào bán rẻ, hàng tốt, bảo hành chu đáo, tận tình là em thích hết. Cho dù bác nâng bi hay dìm hàng thì vẫn thế!

Nếu làm nguồn phát nhạc hai kênh chiếc Stream magic 6 này so với Dune base 3D thì cái nào hơn? trước hết em thấy:

- Dune base 3D hơn: Rẻ hơn; Chơi được nhiều định dạng file nhạc hơn (cụ thể là .ape); hỗ trợ phần mềm nên linh hoạt hơn....

- Stream magic 6 hơn: Đắt hơn; Mở nhạc không cần bật TV; có thể điều khiển bằng điện thoại ....v.v

Về chất lượng âm thanh xuất ra bác nào đã trải nghiệm cho thêm ý kiến!

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Nếu làm nguồn phát nhạc hai kênh chiếc Stream magic 6 này so với Dune base 3D thì cái nào hơn? trước hết em thấy:

- Dune base 3D hơn: Rẻ hơn; Chơi được nhiều định dạng file nhạc hơn (cụ thể là .ape); hỗ trợ phần mềm nên linh hoạt hơn....

- Stream magic 6 hơn: Đắt hơn; Mở nhạc không cần bật TV; có thể điều khiển bằng điện thoại ....v.v

Về chất lượng âm thanh xuất ra bác nào đã trải nghiệm cho thêm ý kiến!

dun nấu là lể Xem phim là chính .DAC là chuyên để nghe nhạc :-" nhiều anh em vẫn kết hợp 2 thứ với nhau đó thôi
CD tầm trung có DAC nhiều cái còn không thể so với DAC rời kha khá ,huống chi so sánh Đun nấu với DAC
đang nói lĩnh vực âm thanh .không bàn sang hình ảnh hay ứng dụng

dun nấu là lể Xem phim là chính .DAC là chuyên để nghe nhạc :-" nhiều anh em vẫn kết hợp 2 thứ với nhau đó thôi
CD tầm trung có DAC nhiều cái còn không thể so với DAC rời kha khá ,huống chi so sánh Đun nấu với DAC
đang nói lĩnh vực âm thanh .không bàn sang hình ảnh hay ứng dụng

Đương nhiên là dune có thể xem phim, nhưng ở đây mình chỉ bàn đến chức năng của nó khi nghe nhạc thôi! Cũng giống trường hợp Oppo, xem được phim nhưng nhiều bác vẫn để nghe nhạc đấy thôi. Để em lập một topic riêng so sánh cái này để xin ý kiến các bác!

Bên trên