Bạn nghĩ gì về Tân Võ Lâm

RacingBoy

Member
Nói về Tân Võ lâm, mới chơi thử, mới trải nghiệm nhưng nhận thấy nhiều điều khá hay
Nếu đã từng bước vào thế giới võ lâm ở những tựa game kiếp hiệp thì khi đến với Tân Võ Lâm, điều đầu tiên mà người chơi cảm nhận được chính là sự quen thuộc. Tân Võ Lâm mang đến một thế giới võ lâm rộng lớn với biết bao thử thách qua những địa danh quen thuộc, từ những thôn trang, thành thị như Ba Lăng Huyện, Biện Kinh,… cho đến Nhạn Môn Quan, Kiếm Các Thục Đạo... Người chơi sẽ được tìm về cái cảm giác train quái nhặt đồ để trang bị cho các thẻ tướng mà không có bất kỳ phụ thuộc nào vào “cửa hàng”.

Yếu tố thứ hai giúp Tân Võ Lâm ghi điểm trong lòng những fans võ lâm đó chính là hệ thống thẻ tướng. Tất cả những cái tên quen thuộc trong các tựa game kiếp hiệp như Huyền Giác Đại Sư, Hà Nhân Ngã, Diệu Như, Long Tại Thiên… tất cả sẽ cùng hội ngộ trong Tân Võ Lâm và mang đến người chơi một thế giới võ lâm hoàn toàn khác biệt.

Điểm cộng thứ ba nằm ở hệ thống tính năng mà Tân Võ Lâm sở hữu. Với đầy đủ các tính năng đặc trưng của những tựa game kiếm hiệp tiền bối như Phong Lăng Độ, Tài Nguyên Chiến, Vượt Ải, Chiến trường Tống – Kim, Tiêu Dao Cốc... Mỗi tính năng sẽ là một thử thách khác nhau mang lại cho người chơi nhiều trải nghiệm thú vị.
Đổi mới
Tân Võ Lâm chú trọng vào việc xây dựng đội hình và chiến thuật hơn là những kỹ năng cá nhân như những tựa game võ lâm khác. Với hệ thống ngũ hành tương sinh tương khắc và kỹ năng riêng biệt của từng thẻ tướng, việc xây dựng đội hình sẽ là một bài toán “cân não” làm sao để những vị tướng hỗ trợ nhau một cách tốt nhất. Trong những trận đấu, một đội hình vượt trội về cấp độ hay sức mạnh vẫn có thể “khóc thét” khi gặp phải những đối thủ khắc chế. Đây cũng chính là nét đặc trưng trong gameplay của Tân Võ Lâm.
Tóm lại game đáng để các chế thử dù 1 lần trong đời nhé, ai chơi vô S3, cùng bang em nhiệt tình quẩy

kimanh1705

Ðề: Bạn nghĩ gì về Tân Võ Lâm

Game mobile hay, ko nhàm chán, nhiều cái mới lạ, mới chơi thấy ổn đỏ.

Mèo Trắng

Môn phái lối chơi đa dạng. Hoạt động ko nhiều ko ít vừa đủ. Ngon.

crayonhp

Thêm nhiều hoạt động xí đê, game gì chơi 1-2 tiếng xong cmnr

23thang5

Ngày xưa chơi VL cứ đi đâu là ức chế vì miss CTC, giờ chơi điện thoại tiện vl

gachienxu

Công nhận game này phải biết chơi, ko phải cứu ném tiền vào là vip đêu

Mèo Trắng

Nghe nói late game thì vip thấp cũng như vip cao, có động lực chơi hơn hẳn

gachienxu

Chỉ hy vọng sau này game đừng hút máu quá là em vui rồi

crayonhp

Hồi mới chơi gắn bó là vì quay ra Yên Hiểu Trái, mình thích Thúy Yên nhất :))

23thang5

Tính ra mỗi tính năng cần những con tướng khác nhau, ko có con nào phế nhỉ

gachienxu

Con vợ nhà mình ghiền game này còn hơn cả mình

kimanh1705

Lên lv càng ngày càng khó, hy vọng có thêm nhiều tính năng chơi cho đỡ chán

23thang5

Game đông người chơi ko mà ít lag nhỉ, sv mình cũng đông vui phết mà