Bản quyền bóng đá Châu Âu 2018 - 2021

thered

Member
Goal độc quyền 3 năm La Liga rồi. Mỗi tuần có 2 trận hay nhất sẽ được phát trên youtube và FB. Nếu có BL tiếng Việt nữa thì chất lượng chẳng kém gì phát trên đài truyền hinh

quan7388

Well-Known Member
Goal độc quyền 3 năm La Liga rồi. Mỗi tuần có 2 trận hay nhất sẽ được phát trên youtube và FB. Nếu có BL tiếng Việt nữa thì chất lượng chẳng kém gì phát trên đài truyền hinh

Real giờ yếu hơn trước có lẽ sẽ là động lực cho Laliga thêm phần thú vị. Chứ năm nào cũng xem cuộc đua Real vs Barc cũng ngán/.

dhpaul

Well-Known Member
Thảo nào K+ đăng tin lên web với FB xong lại dỡ xuống, rồi 3 hôm sau lại đưa lên =)) té ra là chờ FPT đưa trước =))
Không biết K+ có được chia cả ICC không.

duy5687

Active Member
Bản quyền copa america của fpt như kiểu mp&silva mua epl rồi bán lại cho nhà đài vn mình đó mà. Fpt mua và bán lại độc quyền cho k+ trên vệ tinh, cáp. Còn ott, iptv thì fpt giữ lại để mình phát chỉ bán cho k+ gói ko độc quyền. Tóm lại giải này K+ có bản quyền full hạ tầng, fpt có bản quyền trên internet. Còn giải ICC Fpt độc quyền và ko bán lại cho ai.

duy5687

Active Member
Mytv cũng thông báo đã có bản quyền copa america trên ott và iptv. Với gói bản quyền này thì còn 2 đài được phép mua là viettel với ott và iptv và vtv với truyền hình mặt đất. Còn các đài vtvcab, sctv, htvc, vtc, mobitv ko được mua vì k+ độc quyền trên 2 nền tảng này.

quan7388

Well-Known Member
Bản quyền copa america của fpt như kiểu mp&silva mua epl rồi bán lại cho nhà đài vn mình đó mà. Fpt mua và bán lại độc quyền cho k+ trên vệ tinh, cáp. Còn ott, iptv thì fpt giữ lại để mình phát chỉ bán cho k+ gói ko độc quyền. Tóm lại giải này K+ có bản quyền full hạ tầng, fpt có bản quyền trên internet. Còn giải ICC Fpt độc quyền và ko bán lại cho ai.

Nhìn chung, truyền hình FPT hiện đang có thế mạnh môn thể thao sau K+. Em vote FPT vụ này

duy5687

Active Member
Nhìn chung, truyền hình FPT hiện đang có thế mạnh môn thể thao sau K+. Em vote FPT vụ này

Fpt làm như vậy e thấy hợp lý vì fpt mua full thì cũng chỉ phát trên iptv, ott còn các hạ tầng khác ko ai xem được. Như giải Ý fpt mua full nhưng cũng chỉ phát trên internet quá lãng phí và dù muốn xem thì cũng khó mà xem vì đâu phải chỗ nào cũng có mạng Fpt để mà lắp. Còn Fpt play đúng là dễ tiếp cận chỉ cần tải về ứng dụng mua và xem nhưng phụ thuộc vào wifi ko ổn định và lag.
Việc fpt mua và phân phối copa amrica ntnay cũng là hướng đi mới cho nhà đài vn bán bản quyền cho nhà đài có hạ tầng mà mình ko có để phục vụ được toàn bộ khán giả cả nước cùng xem.

quan7388

Well-Known Member
Fpt làm như vậy e thấy hợp lý vì fpt mua full thì cũng chỉ phát trên iptv, ott còn các hạ tầng khác ko ai xem được. Như giải Ý fpt mua full nhưng cũng chỉ phát trên internet quá lãng phí và dù muốn xem thì cũng khó mà xem vì đâu phải chỗ nào cũng có mạng Fpt để mà lắp. Còn Fpt play đúng là dễ tiếp cận chỉ cần tải về ứng dụng mua và xem nhưng phụ thuộc vào wifi ko ổn định và lag.
Việc fpt mua và phân phối copa amrica ntnay cũng là hướng đi mới cho nhà đài vn bán bản quyền cho nhà đài có hạ tầng mà mình ko có để phục vụ được toàn bộ khán giả cả nước cùng xem.

Em ngồi hóng xem từng trận đây :)

pro_man

Member
Minh cũng thấy nghi ngờ, dạo này Bản tin thể thao Vtvcab hay có mục giới thiệu về các đội bóng Laliga

giua2honbi

Active Member
thấy ảnh vê cab quảng cáo có bản quyền Laliga nhưng chỉ thấy phát ở trên kênh hệ thống analog và cab số. Nên khả năng có 1 nhà đài , 1 là MyTV or FPT cũng có bản quyền. Em đoán thế :D

dhpaul

Well-Known Member
Tin đồn với trailer bay tứ tung mà ko thấy website ông nào thông báo hay chí ít fanpage up mở nhỉ =))

Bên trên