Bản quyền bóng đá Châu Âu 2018 - 2021

boyben2011

Well-Known Member
Trong đây chắc cũng nhiều ông nằm trong phòng sale hay truyền thông của mấy công ty truyền hình nhỉ? Ăn lương rồi đi làm nhiệm vụ của mình đi, nhưng đừng làm quá. Cái gì cũng nhìn thực tế lại cái.
Góp chụp mũ: Thanh niên chevchenco10 này làm ở phòng sale nào bên FPT vậy :D
Ko phải seeder FPT sao biết tin FPT mua độc quyền Serie A giỏi vậy :p

T làm công nhân, ko liên quan gì đến các hãng này hết. Các nhà Đài này cũng giống như các CLB bóng đá, người làm fan đội này, người Fan đội kia sao phải chụp mũ nhau thế.
Topic này t chỉ nói về BQ các giải bóng đá, thể thao đã thấy tôi cmt "bưng bô" cho hãng nào chưa

Chỉnh sửa lần cuối:

dhpaul

Well-Known Member
SCTV chiếu Ligue 1 bình thường mà
Kể từ sự cố không trực tiếp chung kết cúp FA mùa trước không hiểu sao SCTV lại rón rén như vậy. Kể cả hôm trực tiếp siêu cúp cũng khá lặng lẽ, fanpage chỉ đăng thông tin lên trước đó mấy tiếng. Chắc tới đây SCTV cũng sẽ công bố chi tiết để khán giả yên tâm hơn.
Không liên quan nhưng hình như BLV Vũ Anh Tuấn cũng đã sang FPT rồi? Bác này thổi lửa các trận Serie A cũng không thua bác Anh Ngọc mấy.

Góp chụp mũ: Thanh niên chevchenco10 này làm ở phòng sale nào bên FPT vậy :D
Ko phải seeder FPT sao biết tin FPT mua độc quyền Serie A giỏi vậy :p

T làm công nhân, ko liên quan gì đến các hãng này hết. Các nhà Đài này cũng giống như các CLB bóng đá, người làm fan đội này, người Fan đội kia sao phải chụp mũ nhau thế.
Topic này t chỉ nói về BQ các giải bóng đá, thể thao đã thấy tôi cmt "bưng bô" cho hãng nào chưa
Tui có sao nói vậy. 10 năm trước tui đã nói trên group này tui có bạn làm bên nhóm bản quyền viettel. Nên thứ gì về bản quyền VN hên thì biết trước. Tin k+ mua laliga 3 năm trước, sctv mua ý cũng tui nói chứ ai. Biết trước vài tiếng. Nhìn độ cuồng thì biết ít nhất ba ông ở đây làm. Còn lại đa số chê khen theo thời gian, đó là những khán giả khách quan

Kể từ sự cố không trực tiếp chung kết cúp FA mùa trước không hiểu sao SCTV lại rón rén như vậy. Kể cả hôm trực tiếp siêu cúp cũng khá lặng lẽ, fanpage chỉ đăng thông tin lên trước đó mấy tiếng. Chắc tới đây SCTV cũng sẽ công bố chi tiết để khán giả yên tâm hơn.
Không liên quan nhưng hình như BLV Vũ Anh
Tuấn cũng đã sang FPT rồi???
Blv hoàng thông cũng đã rời sctv để sang k+, blv vũ anh tuấn chuyên bình luận seria sang fpt cũng đúng thôi. Blv sctv đã ít lại càng ít hơn

duyhaiphong

Active Member
Không liên quan nhưng hình như BLV Vũ Anh Tuấn cũng đã sang FPT rồi? Bác này thổi lửa các trận Serie A cũng không thua bác Anh Ngọc mấy.

Cậu Vũ Anh Tuấn bl Serie A khá thiên vị, cậu này fan Inter nên những trận bl có Inter thắng hay ghi bàn thì hét ầm ĩ lên đến muốn nổ óc, còn bl những đội khác thì thấy ko nhiệt lắm.
Đấy là nhận xét chung của các fan Ý tại VN khi xem cậu này bình luận trên SCTV 3 mùa 2015-2018.

boyben2011

Well-Known Member
Tui có sao nói vậy. 10 năm trước tui đã nói trên group này tui có bạn làm bên nhóm bản quyền viettel. Nên thứ gì về bản quyền VN hên thì biết trước. Tin k+ mua laliga 3 năm trước, sctv mua ý cũng tui nói chứ ai. Biết trước vài tiếng. Nhìn độ cuồng thì biết ít nhất ba ông ở đây làm. Còn lại đa số chê khen theo thời gian, đó là những khán giả khách quan
T có "ông chú" cùng thầy NCS ở bên ĐH Thương Mại tên Huấn- người Thái Bình làm ở VTVcab, vừa rồi chạy xịt chức Phó tổng VTV giờ chuẩn bị định cư bên Mẽo

Ko biết hỏi "ông chú" này về BQ có đc ko nhỉ :D Thấy đang mang tráp sang Singapore kiện MP Silva vụ BQ NHA :p

giua2honbi

Active Member
Mùa này bq theo em nghĩ :
K+ : full epl, c1, c3, laliga ( chắc cũng mua thôi )
Vtvcab: epl, hạng 1,2 anh
Sctv: epl, budesliga, ligue 1, fa cup
Fpt: serie a, epl, fa cup.

Tóm lại để ngon nhất mùa này thì đk fpt + dùng gói k+ trên fpt là tốt nhất :)

Cơ mà năm nay fox asia ko có bq giải hà lan thì phải, ko thấy live :(

boyben2011

Well-Known Member
Trong danh sách phát sóng từ trang chủ Bundesliga VTVcab đã bị xóa tên rồi nhé! Giải Đức sẽ chắc chắn sẽ có trên sóng SCTV và FOX Sports. Chia buồn cùng VTVCab :(

Chỉnh sửa lần cuối:

giua2honbi

Active Member
Năm nay đúng là vì sự cố bọn mp silva nên các nhà đài cũng chả dám mạnh dạn quảng cáo trước mùa giải nữa. Đến khổ

boyben2011

Well-Known Member

Thiếu giải BQ Giải V-League :p
Thiếu HTV Thể Thao: EPL ko độc quyền
Thiếu BQ giải bóng đá Khựa: K+ độc quyền :p
Ở mục VTVCab: thiếu giải Cúp Liên đoàn Anh (League Cup)

Chỉnh sửa lần cuối:

boyben2011

Well-Known Member
Thế là chu kỳ BQ mới 2018-2021 của các giải VĐQG châu Âu đã xác định được gần như đủ hết các tên Đài ở VN sở hữu BQ phát sóng rồi nhé!

Chỉ còn mỗi giải Là Liga nữa thôi! Thấy bảo năm nay LĐBĐ TBN thay đổi chu kỳ BQ nâng lên thành 4 mùa (2018-2022) chứ ko còn là 3 mùa như trước đây

Sctv năm nay cũng trực tiếp giải MLS của mỹ, còn vtvcab và htv thì trực tiếp giải braxin.

duy5687

Active Member
Htv phát epl 4 trận/vòng trong đó trực tiếp 2 trận/vòng và phát chậm 2 trận/vòng. Phát chậm ko hứng thú vì kết quả đã có nhưng free như vậy là tốt lắm rồi

Ngoại hạng Anh hay nhất vẫn là lúc ESPN/STAR có bản quyền tại khu vực Đông Nam Á. Thích nhất là vẫn có track giọng BLV gốc của Sky Sports như Andy Gray và Martin Tyler (2 ông này chuyên bình luận những trận cầu đinh). Hiện tại ở Việt Nam ko mua được bản quyền trực tiếp từ Sky Sports nên track giọng tiếng Anh nguyên bản nghe lởm thật

Vinh20

Well-Known Member
Ngoại hạng Anh hay nhất vẫn là lúc ESPN/STAR có bản quyền tại khu vực Đông Nam Á. Thích nhất là vẫn có track giọng BLV gốc của Sky Sports như Andy Gray và Martin Tyler (2 ông này chuyên bình luận những trận cầu đinh). Hiện tại ở Việt Nam ko mua được bản quyền trực tiếp từ Sky Sports nên track giọng tiếng Anh nguyên bản nghe lởm thật
Có bạn mua được tiếng gốc từ giải ngoại hạng Anh. Còn hồi xưa ESPN mua lại từ Sky nên mới có tiếng của Sky chứ bạn. Bây giờ 2 ong này chuyển sang Bein Sports lâu rồi!

Cậu Vũ Anh Tuấn bl Serie A khá thiên vị, cậu này fan Inter nên những trận bl có Inter thắng hay ghi bàn thì hét ầm ĩ lên đến muốn nổ óc, còn bl những đội khác thì thấy ko nhiệt lắm.
Đấy là nhận xét chung của các fan Ý tại VN khi xem cậu này bình luận trên SCTV 3 mùa 2015-2018.
Ồ vậy Serie A thời còn trên truyền hình Hà Nội hay vê cáp thì ko thiên vị Milan à

Bên trên