Bản quyền bóng đá Châu Âu 2018 - 2021

leducanhctn

Active Member
La Liga mua BQ về 1 năm để xem 2 trận El Clasico thôi. Giờ Mr Siro ko còn đấu nhau nữa rồi nên cũng kém hấp dẫn. Giải này nên đổi tên thành Real-Barca League
Đối tượng xem La Liga: thành phần thuộc Fan Real, Barca, Rô, Si

Còn cái Giải Ý Serie A: nên đổi tên cái giải này thành Juve League, giải đấu dành cho những "cụ già" đá bóng với lối đá chậm dãi khoan thai, lai zai
Đối tượng xem giải này: là những già trâu thế hệ 7x,8x "não" bị ám ảnh bởi thời hoàng kim Serie-a (Từng đc ví như giải WC thu nhỏ) trên sóng TH Hà Nội quá chất giọng của Blv Anh Ngọc (lúc đó thế hệ 7x,8x này đang là sửu nhi nên ko ít đứa cuồng). Từ năm 2003 giải này đã mất chất rồi chứ ko cần phải đợi tới Calciopoli 2006. Ở VN Fan AC Chị Lan đông phết
7 chị em Serie A khi đó: Juve, AC, Inter, Roma, Lazio, Parma, Napoli.
Thời đó các đội "làng nhàng" như Atalanta hay Lê-chê cũng hoành tráng ko kém sẵn sàng vung tiền mua bom tấn ý như: Everton và Westham ở Giải NHA năm nay. Vì thế Serie A thời đó mới đc gọi là WC Mini

Giải Đức: nên đổi tên thành giải BayermLiga
Giải này ở VN ít người xem nhất: đối tượng xem may ra là những người từng sinh sống, lao động, học tập tại Đức. Còn Fan Bayerm hay Đóc mun tào lao, ít ỏi ko tính
Giải pháp (League 1) thì thôi, khỏi nói người VN tấm quan đeo giải này mua về "lấp sóng" là chủ yếu

P/s: Nói thế đủ hiểu là t biết xem bóng hay ko? OK. Có cần t nói BQ phát sóng các giải tào lao này giải đoạn từ 2000-2010 ko?
Bạn nhầm nhé. 7 chị em giải Ý không có Napoli mà là Fiorentina.

dhpaul

Well-Known Member
Fox Sports đợt này chơi ác vãi, Bundesliga trực tiếp phần lớn trên Fox Sports 3 mà kênh này giờ chưa có ông trả tiền nào trên cáp và vệ tinh chịu lên sóng :(
Trực tiếp kiểu này là nhất các bác FPT rồi, vừa có Serie a lại full Bundesliga :(

ối zời ơi

Active Member
Fox Sports đợt này chơi ác vãi, Bundesliga trực tiếp phần lớn trên Fox Sports 3 mà kênh này giờ chưa có ông trả tiền nào trên cáp và vệ tinh chịu lên sóng :(
Trực tiếp kiểu này là nhất các bác FPT rồi, vừa có Serie a lại full Bundesliga :(
vê cáp chả dám nói đến "phần lớn". mong "phần nhỏ" còn chả có nữa là

quan7388

Well-Known Member

FPT có kênh Fox Sport 3 mà bác

mmtoi2011

Member
mua fpt play box, xem full seria, FA cup, full foxsport .song song trên 5 thiết bị. kể cũng được.

quan7388

Well-Known Member
Em bổ sung thêm là các bác xem được giải League 1 trên kênh TV5Monde của truyền hình FPT :)

trận hay nhất giải Đức 20h30 phát trên Fox3. Đây là khung giờ bayer đá nhiều, như vậy FPT trọn vẹn giải Đức trên lãnh thổ VN

dhpaul

Well-Known Member
Em bổ sung thêm là các bác xem được giải League 1 trên kênh TV5Monde của truyền hình FPT :)
Ligue 1 phát trên TV5 thì thôi nghỉ xem cho khỏe bác ạ =))
Phát được mỗi 1 trận mà thường chả phải trận hot nhất vòng, đã vậy lại còn bị kiểm duyệt chậm 10 phút =)) Mà giải Pháp cũng có phải giải được quan tâm lắm đâu.

quan7388

Well-Known Member
Ligue 1 phát trên TV5 thì thôi nghỉ xem cho khỏe bác ạ =))
Phát được mỗi 1 trận mà thường chả phải trận hot nhất vòng, đã vậy lại còn bị kiểm duyệt chậm 10 phút =)) Mà giải Pháp cũng có phải giải được quan tâm lắm đâu.
Giải này thì chắc chỉ có trận PSG thi đấu may ra mới có người vô coi, tuy nhiên có còn hơn không bác ạ

giua2honbi

Active Member
tv5 phát ligue 1 vài năm rồi, nhưng bị kiểm duyệt và chất lượng hình ảnh hơi tù

dhpaul

Well-Known Member
Tù là do cái kiểm duyệt của mình thôi, chứ thực tế TV5 là kênh thuộc chất lượng hình ảnh cực đẹp, và cũng có cả kênh HD. Bác nào xem TV5 ngày xưa VTC phát trên đầu kỹ thuật số chắc cũng đồng tình với em là hình ảnh của nó xem trong vắt. Cả kênh DW của Đức cũng thế, chả hiểu hệ thống làm chậm để kiểm duyệt của mình nó vận hành kiểu gì mà qua nó kênh nào cũng mờ mờ ảo ảo.

ối zời ơi

Active Member
VTV cab năm nay có mua giải Đức không bạn?
"k cần nhé. năm nay vê cáp có hạng nhất Anh là giải đấu đẳng cấp hàng đầu thế giới. và lại còn độc quyền nữa nên nó sẽ là giải đấu đẳng cấp hàng đầu vũ trụ, vượt ra cả dải ngân hà nhé", fan cuồng vê cáp said

Chỉnh sửa lần cuối:

quan7388

Well-Known Member
Đến giờ không có âm thanh gì từ Laliga dội về, có vẻ tịt vụ bản quyền rồi các bác ạ

Laliga K+ họ đang đàm phán.... nhưng đòi hỏi sự độc quyền và cái giá K+ đưa ra vẫn chưa tìm được tiếng nói chung. Bên bán có Goal phát quảng bá rồi nên họ vẫn không hấp tấp

Bên trên