Bảng xếp hạng sao Việt "nổi" và "chìm" của cộng đồng mạng

Biết cái này lâu lắm rồi, nhưng trước giờ cứ nghĩ nó không chính xác nên em không post lên. Giờ có cái test độ chính xác của công cụ tracking này nên post lên để...gây tò mò. Vì chính em cũng bị bất ngờ!

Bảng xếp hạng sao theo cộng đồng mạng (nguồnL Starbuzz.vn)

Có 1 điểm hay là các chương trình Reality show mà chúng ta chê, khi lên sóng lại đắt hàng hơn hẳn. Công cụ thống kê này có thể track được tất cả thông tin từ báo mạng, diễn đàn và cả các status facebook bâng quơ nữa. Chi tiết và đáng tin cậy. 1 sản phẩm của anh Long BaoMoi - 1 trùm về analytics media online.

2 vấn đề muốn các bác vào thảo luận:

1. có phải giới trẻ đang bị truyền thông điều khiển

2. hay là chúng ta đã...già và nêu những nhận định ngày càng sai lầm về show biz của teen?

Ðề: Bảng xếp hạng sao Việt "nổi" và "chìm" của cộng đồng mạng

Có thể định kiến chúng ta quá lớn chăng. Vì như các sao The Voice trong bảng xếp hạng trên - mục đích là tạo ra thế hệ ca sĩ có chất, chứ ca hay thì còn chặng đường xa lắm. Những ca sĩ trẻ chúng ta hiện giờ quá thiếu - quá thiếu để có thể kén cá chọn canh.

Fall

Ðề: Re: Bảng xếp hạng sao Việt "nổi" và "chìm" của cộng đồng mạng

Giới trả adua thôi chứ không ai điều khiển cả/

bác chắc không, em thấy ngừoi việt ai cũng adua, bầy đàn cả. bảng xếp hạng của chủ thớt em biết, tương đối chính xác. những bạn teen dưới 20 tuổi thích gì, thì nên tôn trọng họ.

o0minh_kav0o

Âm nhạc giờ mang tính thị trường rõ rệt. :(

hdbits

Banned

truyền thông kiểm soát tâm trí con người quá tốt để nhận ra điều đúng sai :(

Hôm nay lại ít thấy thảo luận rồi....mà thực tế thì những chương trình dạng này có sự sáng tạo trong phong cách trình diễn hơn, những cách phối mới của Hằng Bingboong với THu Cuối hay giọng mái của Bùi Anh Tuấn có thể không hay bằng ca sĩ gốc. Nhưng với thị trường bão hòa trong hiện tại thì thật sự là cần thiết.

Nếu ai từng coi các ca sĩ nước ngoài rocking on the stage như thế nào, đặc biệt là các rocker huyền thoại, thì sẽ hiểu ý của mình trong comment trên....

bác chắc không, em thấy ngừoi việt ai cũng adua, bầy đàn cả. bảng xếp hạng của chủ thớt em biết, tương đối chính xác. những bạn teen dưới 20 tuổi thích gì, thì nên tôn trọng họ.

bảng xếp hạng bên trên em thấy số 3 và số 4 thì giới trẻ đâu thix đâu bác. Tầm >30 thì mới nghe nhạc của 2 người này nhiều mà bác

bảng xếp hạng bên trên em thấy số 3 và số 4 thì giới trẻ đâu thix đâu bác. Tầm >30 thì mới nghe nhạc của 2 người này nhiều mà bác

Thu Minh thì dance nhiều mà bác. Thu MInh cũng được xem là người chịu khó tấn công sâu vào dòng Dance tại Việt Nam

Fuka

em cũng 20t và cũng nghe nhạc trên TV thường xuyên. cá nhân em thấy bảng xếp hạng là đúng, vì em thích BAT:)

loiduongmat

Well-Known Member
Cái bảng xếp hạng này dựa vào tiêu chí nào để xếp hạng, comment ném đá trong các website âm nhạc hay qua các bài báo mạng???

Cái bảng xếp hạng này dựa vào tiêu chí nào để xếp hạng, comment ném đá trong các website âm nhạc hay qua các bài báo mạng???

Có vẻ nhiều bác không đọc bài em nói, đây câu trả lời đây, đủ các media nhé:

Facebook, báo mạng, forum lớn nhỏ các loại....nghĩa là mức độ anti trong hiện tại không phải nhiều đến mức như các bác nghĩ. trên bình diện nào đó họ vẫn có những người yêu mến

Fall

Hôm nay lại ít thấy thảo luận rồi....mà thực tế thì những chương trình dạng này có sự sáng tạo trong phong cách trình diễn hơn, những cách phối mới của Hằng Bingboong với THu Cuối hay giọng mái của Bùi Anh Tuấn có thể không hay bằng ca sĩ gốc. Nhưng với thị trường bão hòa trong hiện tại thì thật sự là cần thiết.
Hằng Bingboong không hay lắm. Nhưng đáng khen cho Thái Trinh có phong cách biểu diễn rất là Tây hóa :D

Hằng Bingboong không hay lắm. Nhưng đáng khen cho Thái Trinh có phong cách biểu diễn rất là Tây hóa :D

eh hèm, không đi lạc đề nhé. Bản thân bạn thì nghĩ sao về cái bảng xếp hạng này?

biga119

Thái Trinh xứng đáng nhất!

biga119

what did i say? thái trinh vào kìa. thím hà chuẩn vãi

anhvietanh

Có vẻ nhiều bác không đọc bài em nói, đây câu trả lời đây, đủ các media nhé:

Facebook, báo mạng, forum lớn nhỏ các loại....nghĩa là mức độ anti trong hiện tại không phải nhiều đến mức như các bác nghĩ. trên bình diện nào đó họ vẫn có những người yêu mến

Anh Long ePI làm cái sản phẩm này đây mà. Hôm nay có coi the voice, thấy phản ảnh kết quả vậy là quá chính xác :)

Stormhdvn

Well-Known Member

Toàn dựa vào ba cái tiêu chí nhảm nhí để chấm ko , thấy cái top nguồn có cái mương 14 là đủ hiểu bựa rồi

Bên trên