Bangkok Dangerous (2008)

poly

Banned
Vẫn được đạo diễn với anh em nhà Pang ,cùng với chàng Cage từ US.

Thế nên kịch bản phải sửa lại ,chủ yếu là sự thay đổi về nhân vật để phù hợp hơn.
Cụ thể như sau :
- Cage vào vai sát thủ Joe ko câm điếc ,đến Thái Lan thực hiện HĐ 4 vụ ám sát

- Dương Thái Ni vào vai Fon ,cô gái câm điếc bán nhà thuốc tây ( điều vô lý )

- Kong là 1 thanh niên Thái được Joe thuê làm người sai vặt cũng như dẫn đường bản địa ,trao đổi thư từ vũ khí

- Aom là một vũ nữ quán bar bốc lửa ,có nhiệm vụ trao đổi thư từ và vũ khí từ ông trùm với người giao hàng là Kong ,kịch bản sửa lại cho Kong và Aom yêu nhau

Phim về Thái là thế,lúc nào cũng có gái đẹp và sex,đặc trưng (ko có ý chê bai nhé ) .Thế nên cũng có 1 tên mê gái (chơi thú nhún 2 e 1 lúc ) lọt vô danh sách lên dĩa . Coi như pha xxx một chút cho thư giãn

Chỉ có sự thay đổi về nhân vật là khác nhiều,còn lại các chi tiết chính và câu chuyện gần như ko thay đổi nhiều.
Phần khen phim đầu tiên mà poly thích là nhạc phim,đọan piano khá nhẹ nhàng ,tạo cảm giác trầm buồn phù hợp với nhịp phim.

Hình ảnh phim khá đẹp ,cũng có nhiều góc máy lạ nhưng không nhiều,

ví dụ như đoạn rượt đuổi tại chợ nổi và kết thúc dưới chân cầu, slow motion những viên đạn dưới nước đẹp.

Về các mối quan hệ nhân vật , Joe và Fon poly gần như ko cảm được TY giữa họ ,sức mạnh tình cảm để Joe rời bỏ cò súng.Cage và Dương Thái Ni quá lớn tuổi để biểu cảm 1 mối tình chớp nhoáng ,ko biết rõ nhau ,từ đâu đến ,làm nghề gì.So sánh với bản 1999,ngay thơ trong sáng hơn ,và đoạn kết ấm tình hơn nhiều.

Mối tình Kong và Aom lại dễ dàng chấp nhận hơn,nhưng 2 nhân vật này đoạn cuối lại quá dư thừa , chưa đủ tình cảm để Joe quay lại cứu.Đặc biệt là Kong ,khi anh được Joe huấn luyện thuần thục xong ko làm gì cả (hay phim bị cắt)

Về phần hành động,từ bản gốc phim này 1999 cũng do Pang Bro đạo diễn ,poly thích vì các màn hành động ko dài dòng hoa mỹ,chỉ vài phát đạn nhanh gọn dứt khoát hiệu quả.Phần còn lại tập trung nhiều vào tâm lý nhân vật.
Thế nhưng sau gần 10 năm,Pang vẫn áp dụng kiểu đó cho một phim dành cho thị trường US là ko ổn ,cộng thêm sát thủ ko câm điếc,thì bộ phim ch1u trọng trọng tâm lý quá trở nên sến và vô lý khó chấp nhận.

Các màn hành động khá đơn giản,có thể bỏ qua đi,nhưng quá nhiều điểm vô lý.Ví dụ đơn giản là như Joe nói trong phim ,ám sát chính trị gia ko khó ,cái khó là lối thoát sau đó .Thế nhưng khán giả thấy gì , vị trí bắn quá gần ,thoát đi quá dễ nhờ yếu tố vô tình

nhìn cảnh sát Thái và đội Swat kìa ,tin nổi ko.Cảnh đấu súng cuối phim,qúa đơn giản vì đối phương gần như là bia di động

À khoái mấy chiếc moto

Thêm nữa đúng là Pang quảng cáo dùm du lịch Thái Lan quá ,toàn quay điểm du lịch............

Floating Market........

Tóm lại là coi rồi poly đã hiểu tại sao nó thất bại

P/S:
edit hoàn toàn theo ý các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

481112

Well-Known Member
Ðề: Bangkok Dangerous (2008)

http://www.imdb.com/title/tt0263101/fullcredits

Theo như trong đây thì tìm mãi cũng không thấy cái tên John Woo (Ngô Vũ Sâm). Sau đó em nhìn kỹ poster phim mà bác đưa lên thì thấy dòng chữ "Equal parts of John Woo and Quentin Tarantino", theo em đó là một nhận xét của một chuyên gia về phim ảnh nào đó, nghĩa là xem phim bạn sẽ thấy có chút gì đó phong cách làm phim của cả Ngô Vũ Sâm và Quentin Tarantino.

"Phim gốc của Thái do John Woo đúng tên sản xuất."

"Đoạn này chắc do John Woo đích thân giám sát hay sao mà ko lẫn vào đâu được,gócmáy cực đẹp,chơi cả bullet time nữa"

Mặc dù phần hành động khá giống với các phim John Woo trước đó.

Mấy cái này moi ở đâu ra mà phán vậy.

Nghe là quen rùi ha,nếu ai đã xem The Killer thì nhận ra rất nhiều tính chất của Woo.

Bác nói giống The Killer của Ngô Vũ Sâm là giống chỗ nào vậy cà? Mình nghĩ mãi vẫn không ra. The Killer là câu chuyện tay 3 giữa một cô ca sĩ phòng trà, một thanh tra cảnh sát và một sát thủ (Châu Nhuận Phát) mà.

Phim đoạt 2 giải thưởng có uy tín là (ko tính giải nội địa Thái Lan )
* 2000 Toronto International Film Festival - won the international critics' (FIPRESCI) Award
* 2001 International Film Festival Rotterdam - nominated for a Tiger Award.

http://www.imdb.com/title/tt0263101/awards
Bác ơi, nó thắng có 1 giải là International Critics' Award (FIPRESCI) trong LHP Quốc tế Toronto thôi, còn ở LHP Quốc tế Rotterdam chỉ là đề cử cho giải Tiger Award thôi mà.

Tóm lại là: ~X( ~X( ~X(

HD 1080p

Đúng là cậu Poly này review quá bậy b-(, review mà không chân thực thế này thì đúng theo kiểu rẻ tiền của mấy ông nhà văn nói láo, nhà báo nói điêu b-(
Theo nhận review của cậu Poly, tôi cũng lên imdb và xem thử về ông John Woo. Kết quả thu được:
Từ năm 1998-2000 ông này Đạo diễn 2 phim Blackjack và Mission: Impossible II, làm nhà Sản xuất của 3 phim Blackjack, The Big Hit và The Replacement Killers.
Năm 2008 ông này đạo diễn và kiêm sản xuất phim Xích Bích.
Như vậy là cả 2 phim Bangkok Dangerous năm 1999 và 2008 chẳng có liên quan gì đến ông John Woo, cậu Poly xuyên tạc một cách trắng trợn b-(.
Phim đoạt 2 giải của Hiệp hội film ảnh Thái Lan dành cho vai Nam chính và Nữ diễn viên phụ. Đoạt một giải của Giới phê bình trong Liên hoan film Quốc tế Toronto năm 2000 dành cho 2 đạo diễn của phim.

Cậu Poly có tinh thần review film cho mọi người là tốt, đáng hoan nghênh. Nhưng review kiểu bịp bợm như thế này thì thật quá đáng :-qb-(

tui

Member

Ùm, Ngô Vũ Sâm sau khi sang Hollywood thì lập tức nổi đình nổi đám với Face off rồi. Sau đó là Blackjack. Cho nên film BD này sản xuất 1999 nên mấy nhà bình phim thêm lời bình giống phong cách của đạo diễn nổi tiếng cho hút hàng.

Chắc là Poly đã nhầm nên "phiêu" hơi quá với phong cách của NVS.

poly

Banned

vâng cám ơn cac bác đã chỉnh sửa
em có nói e luôn luôn đúng đâu
em toàn nói ý kiến chủ quan của em chú ko thay mặt ai hết
bác 481112 : đúng là John Woo ko liên quan, e sai về chuyện này
nhưng cảm nhận bản thân e thấy giống phim phong cách John Woo
còn bàn kỹ thì thui,e mệt,phim cũ rùi ,tối qua lôi DVD ra coi viết chơi
poly ko phải nhà báo
ko bị trên đe dưới búa áp lực nhuận bút
viết vì thích đơn giản thế thôi
review chơi đăng forum bàn luận là sướng nhất

P/S:

tất cả chỉ là 1 cuộc test
có người ko đi xem phim rạp mà giống trẻ con nhỉ
Lòng đố kỵ là sản phẩm ghê tởm của những tham vọng hụt,của những tài năng đẻ non,của những thất bại và của những hy vọng bị tổn thương (Balzac)

Chỉnh sửa lần cuối:

adfadf

Đúng là cậu Poly này review quá bậy b-(, review mà không chân thực thế này thì đúng theo kiểu rẻ tiền của mấy ông nhà văn nói láo, nhà báo nói điêu b-(
Theo nhận review của cậu Poly, tôi cũng lên imdb và xem thử về ông John Woo. Kết quả thu được:
Từ năm 1998-2000 ông này Đạo diễn 2 phim Blackjack và Mission: Impossible II, làm nhà Sản xuất của 3 phim Blackjack, The Big Hit và The Replacement Killers.
Năm 2008 ông này đạo diễn và kiêm sản xuất phim Xích Bích.
Như vậy là cả 2 phim Bangkok Dangerous năm 1999 và 2008 chẳng có liên quan gì đến ông John Woo, cậu Poly xuyên tạc một cách trắng trợn b-(.
Phim đoạt 2 giải của Hiệp hội film ảnh Thái Lan dành cho vai Nam chính và Nữ diễn viên phụ. Đoạt một giải của Giới phê bình trong Liên hoan film Quốc tế Toronto năm 2000 dành cho 2 đạo diễn của phim.

Cậu Poly có tinh thần review film cho mọi người là tốt, đáng hoan nghênh. Nhưng review kiểu bịp bợm như thế này thì thật quá đáng :-qb-(
pó tay, người ta có lòng viết giới thiệu thì làm ơn nhận xét cho có lòng giùm. Đành rằng là nhầm nhưng có cần phải nặng lời vậy ko? Cái cậu HD 1080p này riết rồi ngày càng ăn nói bỗ bã, ngang ngược.

tui

Member

Vậy thì edit lại đi Poly. Sai thì sửa. Đồng ý thích đóng góp nhưng k phải viết sao cũng đc. Mỗi người một sở thích, có người thích coi rạp vì nó có không khí xem film, có người thích coi ở nhà vì họ muốn yên tĩnh để thưởng thức và cảm nhận.

Ko thể đưa tiêu chuẩn rạp lên tiêu chí hàng đầu để rồi phán xét người khác ko ra rạp là như con nít đc.

poly

Banned

Vậy thì edit lại đi Poly. Sai thì sửa. Đồng ý thích đóng góp nhưng k phải viết sao cũng đc. Mỗi người một sở thích, có người thích coi rạp vì nó có không khí xem film, có người thích coi ở nhà vì họ muốn yên tĩnh để thưởng thức và cảm nhận.

Ko thể đưa tiêu chuẩn rạp lên tiêu chí hàng đầu để rồi phán xét người khác ko ra rạp là như con nít đc.

bác tui thông cảm cho em
hôm nay lu bu giờ mới vô net
từ từ edit ,ai cũng biết em sai
mà e đâu có phán xét vụ coi rạp hay ko coi rạp
bác đọc kỹ dùm em
e đã edit bản 2008 rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

dino

Active Member

ông 1080p nói năng chặp phát ghét ... chả hiểu ông tai to mặt lớn sao chứ cái kiểu nói khinh người như ông, cả 4rum đều ko welcome ông ...

namhung

hi Poly, tình cờ gặp ở đây, cũng chơi phim HD hả, mình đang tập tành món này, bữa nào hú cafe nhen!

ldt

ko bit pac Poly nay có fai3 bác nổi tiếng bên moviesboom ko nhỉ:rolleyes:

nhưng mà pác đã wa hdvietnam.com roài thì bên này bác hd1080p nổi tiếng số 1 đó nhaaaaa\m/

poly

Banned

dạ poly cũng chỉ mới làm wen HD
poly đi đâu cũng lấy tên poly thôi
poly thà ko là gì cả trong thế giới hoà đồng vui vui giúp đơ lẫn nhau
còn hơn là số 1 trong thế giới cô độc

Anh em phải thông cảm góp ý nhau nhẹ nhàng trên tinh thần giao lưu chia sẻ ! Bác 1080 sao cứ phải nặng lời làm người ta cụt hứng thế :confused: !

khoadtvn

Member

ko bit pac Poly nay có fai3 bác nổi tiếng bên moviesboom ko nhỉ:rolleyes:

nhưng mà pác đã wa hdvietnam.com roài thì bên này bác hd1080p nổi tiếng số 1 đó nhaaaaa\m/

1080p nổi tiếng kiểu j vậy bác,mình thấy nổi tiếng kiểu cách ăn nói thối tới mức ng ta ngửi ko đc ^:)^^:)^

thangtb

Member

hé, bác 1080 này thực ra là cực kì có công với 4um này đó chứ, ko có bác đấy thì cái 4um này cũng chùng đi nhiều rồi ^^
ah bác poly ơi, bác squallleonheart bên moviesboom giờ còn tham gia 4um nào ko bác?

poly

Banned

hé, bác 1080 này thực ra là cực kì có công với 4um này đó chứ, ko có bác đấy thì cái 4um này cũng chùng đi nhiều rồi ^^
ah bác poly ơi, bác squallleonheart bên moviesboom giờ còn tham gia 4um nào ko bác?

squallleonheart có qua ttvnol và làm mod bên DAN

shojijo

Member

Cảm nhận sau khi xem phim mỗi người mỗi khác, cứ tiếp tục poly nhé. :D

nguoilang

ông 1080p nói năng chặp phát ghét ... chả hiểu ông tai to mặt lớn sao chứ cái kiểu nói khinh người như ông, cả 4rum đều ko welcome ông ...

Chà, nếu ko có Joker thì người ta không bàn nhiều về The Dark Knight 2008 đâu. Tớ thấy HD1080p rất chân thành và kiên nhẫn đó, cả phần vui tính nữa.
Hihi

Bên trên