Bảo hành tivi LG quá thất vọng - Các bạn cầu tivi LG ở nhà đừng hư nhé

Ðề: Bảo hành tivi LG quá thất vọng - Các bạn cầu tivi LG ở nhà đừng hư nhé

Mình copy link này trên fanpen cua lg bị nó xóa sau 2 ngày .
Hóa ra nó cũng không hơn bọn bán hàng vớ vẩn

tuanhung1433

Active Member

Hết ngày hôm nay không có tin tốt từ bác chủ thì anh em mình kéo nhau qua fanpage của LG chơi cho vui.

hainam1982

Well-Known Member

tất cả anh em trên diễn đàn hỗ trợ lấy lại công bằng cho bác chủ đi. không để LG coi thường khách hàng như thế chứ

duytruong

Member

Chết thật, em mới mua ủng hộ cái Lg trước Tết.

jumpy

Well-Known Member

Em đang nghiên cứu định lấy con 49UH850, thấy vụ này có lẽ xem xét lại. Chuyển hướng sang sony 49X8300 hoặc samsung 49KS7000 vậy

bocap234vn

Nhà mình đang dùng 2 em Sony 42W674 để phòng ngủ, phòng khách thì em 50W800, bố mẹ mình đang dùng em 40R350, chị mình đang dùng em 48R550, may cũng oki chưa bị gì.

jumpy

Well-Known Member

Vậy Sony có vẻ tốt hơn các bác nhỉ?

jancoler

Active Member

Chào bạn, Lúc trước mình cũng mua con LG 47 3d . về nhà xem được 2 ngày thi sóng TV rất yếu. mình kiểm tra thì thấy TV chạy được 1352giờ. mình gọi BH của TTĐM . họ lên xem rồi báo lại chờ lâu quá mình gọi trực tiếp lên LG tại Hà Nội. . Bên LG cho người xuống thay tấm panel. nhưng rồi mình cũng không chịu. yều cầu đổ con mới. nếu hết hàng thì hoàn tiền lại. lằn nhằn qua lại . cũng không được. mình nóng rồi đó. mình gọi lên bán hàng TTĐM và BH của LG lên làm việc 1 lần . lúc đó có mấy anh báo là cải nữa thế thì họ đành đổi cho mình 1 con mới. Mong bạn đổi được con mới giống như củ.

Đôrêmi

Moderator

Chết mất, trước đây em hay tư vấn cho anh em mua tivi LG (mặc dù mình dùng Samsung :D ) Giờ có lẽ nghĩ lại không tư vấn thằng LG nữa. Để xem vụ này bên TTBH LG xử lý thế nào, bác chủ làm mạnh lên cho chúng nó biết tay.

khong_khiem

Active Member

từ nay ae hdvn cạch LG

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bảo hành tivi LG quá thất vọng - Các bạn cầu tivi LG ở nhà đừng hư nhé

Mua cái dòng 8, hư, giải quyết bằng cách đổi ngang với dòng 6 à, nhẽ nhân viên bảo hành của LG bị ngẫn :))

Các bác cho em hỏi tí,nếu phiền,em sẽ lập toppic mới.
Ngày 9/6/2016,em mua TV LG 55UF950T,buổi tối 10/6/2015 phát hiện như vầy,do nghĩ Bảo Hành LG không làm việc thứ bảy,chủ nhật,nên em không gọi.
Sáng hôm nay,em mới gọi TTBH,TTBH tiếp nhận ,và nhắn tin vào máy em là KTV xuống và kiểm tra.
Trường hợp này,em yêu cầu đổi máy mới có được không các bác,em dính hai con Sony hư màn hình nên cũng hơi sợ
Đây là con Sony thứ 1
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/503861-hai-long-voi-cach-bao-hanh.html
Và đây là con Sony thứ hai.Con này hết BH nên em đắng lòng bán xác 4 triệu.
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/1206696-cap-cuu-cac-bac-giup-ho.html

Còn đây là hình em LG mới mua hôm 9/6/2016

[/IMG]

tears_of_kaliar

Active Member

vãi thật, mua con LG 29um67 rồi. biết thế đéo mua, bảo hành vớ vẩn ghê. Lúc tôi mua mở hộp ra thấy thiếu mất cáiphiếu bảo hành. đến lúc hỏng thì khéo không được bảo hành mất

caothudeche

Moderator

Chia buồn cùng bác bosefan! :((

Riêng hàng LG - cho em thì em dùng tạm :D còn bảo em bỏ tiền ra mua thì nằm mơ đi! ;;) bởi vì em đi cả dép trong nhà ấy mà ..........:-j
Bác có nhặt được ít "ốc" nào về không?
Hàng LG mà xuất xưởng từ HY, không biết có hơn SS xuất xưởng từ BN không?

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bảo hành tivi LG quá thất vọng - Các bạn cầu tivi LG ở nhà đừng hư nhé

Các bác cho em hỏi tí,nếu phiền,em sẽ lập toppic mới.
Ngày 9/6/2016,em mua TV LG 55UF950T,buổi tối 10/6/2015 phát hiện như vầy,do nghĩ Bảo Hành LG không làm việc thứ bảy,chủ nhật,nên em không gọi.
Sáng hôm nay,em mới gọi TTBH,TTBH tiếp nhận ,và nhắn tin vào máy em là KTV xuống và kiểm tra.
Trường hợp này,em yêu cầu đổi máy mới có được không các bác,em dính hai con Sony hư màn hình nên cũng hơi sợ
Đây là con Sony thứ 1
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/503861-hai-long-voi-cach-bao-hanh.html
Và đây là con Sony thứ hai.Con này hết BH nên em đắng lòng bán xác 4 triệu.
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/1206696-cap-cuu-cac-bac-giup-ho.html

Còn đây là hình em LG mới mua hôm 9/6/2016

[/IMG]

Hì hì em up mãi mới được cái hình cho các bác chiêm ngưỡng,theo các bác em có được đổi hàng mới cùng model không?
Sáng nay,em tổng đài sau khi nghe yêu cầu của em,bảo em liên lạc với chổ mua để giải quyết.
Em không chịu bảo với cô ta rằng: Chổ bán TV chỉ chịu trách nhiệm về hàng hóa khi vận chuyển,có bị vỡ,trầy xước móp méo hoặc hư hõng do vận chuyển mà thôi,còn lổi kỹ thuật thì đã có TTBH.
Các bác thấy sao???? :D

Khi_dot

Hàng Samsung bảo hành, hậu mãi tốt hơn vì có lần bị hư do chuột cắn dây mà mấy anh BH làm tại chỗ nhiệt tình xong nói 1 câu "Đáng lẽ trường hợp này tụi em không bảo hành cho anh nhưng thôi giải quyết free cho anh, anh nhớ bẫy chuột nhé". Còn độ bền thì chắc khá LG. Mấy đứa bạn kêu nên né hàng LG ra, đọc xong topic này là bye bye LG thật. Có đứa bảo LG là viết tắt Lừa Gạt thì phải, giống tình huống trong topic lun

caothudeche

Moderator

Bác LG_Support đâu?
Trước đây cũng có 1 trường hợp được xử lý đẹp đẽ cả mà.

Nói chung là bác bosefan cũng như các anh em có đen đủi khi mua thiết bị của bất cứ hãng nào mà xử lý không thỏa đáng thì đôi khi anh em cũng phải chấp nhận cái đen vậy.
Phải nói là chính sách BH đã đưa ra là nhân viên chỉ biết thực hiện như vậy. Còn bất cứ cách xử lý ngoại lệ nào khác các bạn ý không xin được ý kiến ở trên thì cũng không giám bỏ đồng lương 3 cọc, 3 đồng ra đánh liều xử lý kho khách hàng được.
Đến lúc trên với không tới thì tự nhiên rơi vào bế tắc, làm sao để giải quyết ổn thỏa với KH đây?
Nhân viên bảo hành có nhiều người, mà cái ông "sếp bảo hành" cũng nay ông này, mai ông khác. Nếu bạn nào may mắn gặp được những người nhiệt tình, giám nói, giám đứng lên đề xuất phương án bảo vệ KH lên trên thì quá tốt.
Còn nhưng ai mà không được giải quyết ổn thỏa thì cũng đừng trách NVBH, cũng vì miếng cơm manh áo cả thôi. Nhưng trên đời cũng lắm kẻ gian manh, hoặc có thái độ không tốt. Là khách hàng mình cũng cần tỉnh táo để ứng phó.

akira1981

Đồng ý với các bác . cứ kéo 1 tờ báo lá cải tới làm việc chung. Thế nào củng có kết quả .
Bác làm em đang teo vì con 3d lg ở nhà .

caidu

Member

TẨY CHAY LG ĐI CÁC BÁC. MÌNH CŨNG ĐỊNH TÌM 1 EM LG 4K MÀ THẤY NHƯ VẦY NẢN QUÁ.

dungtam25

Well-Known Member

TẨY CHAY LG ĐI CÁC BÁC. MÌNH CŨNG ĐỊNH TÌM 1 EM LG 4K MÀ THẤY NHƯ VẦY NẢN QUÁ.

Đồ điện tử dĩ nhiên sẽ có cái bị lổi,nhưng cái chế độ hậu mãi sau khi mua đấy mới là quan trọng?
Bác đừng cực đoan như thế chứ!
Em dùng qua Sony,Samsung,LG thì em thấy em nào cũng có sãn phẩm lổi,không em nào là không bị lổi cã.
Cụ thể là em đã đưa hai link của Sony cho các bác xem rồi đấy.
Còn em LG thì NV kỹ thuật chưa xuống,nên chưa biết hướng xử lý ra sao nên đừng vội bác ui ?D

LG là hãng lớn, chắc có hiểu nhầm chăng? Kêu quản lý nói chuyện thử :).

Bên trên