Batman: The Dark Knight

The Dark Knight

• Số lượng người bầu chọn
    46
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

thangtb

Member
Ðề: Batman: the dark knight (720p)

:p, cái đấy là em đang lấy cho nó có ví dụ vậy thôi, chứ chỉ có thằng Bond cơ bắp đợt này mới dập tá lả chứ trước đây theo em nhớ (vì ko phải là fan của Bond) thì Bond có dùng đến đua xe để rồi húc ầm ầm đâu ^^

arryo

Active Member

he he, thực ra các bác bàn tình huống vô lý thì film nào chả có tình huống vô lý, nhất là film hành động. Chuyện Dent không bị sao cũng bình thường thôi, so với mấy film đọ súng 1 với vài chục, thậm chỉ cả trăm, cả trăm người cứ từ từ rụng một trong khi cái nhân vật chính thì cả trăm viên đạn không hề đụng được vào thì cái nào vô lý hơn. Take it easy đi, nếu không thì còn gì là điện ảnh.

Mình cũng đồng ý là việc biến chất của Two-face xảy ra quá nhanh, nhanh đến một cách không chấp nhận được. Lẽ ra đạo diễn nên tìm một lý do nào đó thuyết phục hoặc thêm một vài twist nữa thì có lẽ sẽ hay hơn

nham18

Member
Ðề: Batman: The Dark Knight

Gộp topic lại bàn luận cho nó máu, tiện thể làm cái poll, thử xem sự yêu thích của mọi người đối với The Dark Knight ra sao, tranh cãi nhiều cũng mệt rồi <:p

Chỉnh sửa lần cuối:

To tui: mình có cảm giác bạn chẳng hiểu mô tê những gì mình viết cả :mad:
Nói như bạn haha, thì Batman em nó chỉ dùng ai cái mảng vải mùng mà nó bay lượn ở HK chắc tui cũng chết theo lun quá. Rồi Batman nhảy ra khỏi tòa nhà cứu Rachel, haha, xin lỗi chứ tay của Batman có đeo chục cái dây chằng nó cũng rớt ra nếu lực kéo của cánh tay và so sức nặng của 2 người lớn từ tầng cao nhất của tòa nhà xuống đất. Kinh nghiệm và kiến thức của bạn trong trường hợp này là thế nào ? Vạch lá tìm sâu tiếp hay chấp nhận
....ê cái này là bạn tự vạch nha , tui không vạch à:eek:.... Ban đầu tui chỉ nêu lên tình tiết tui "tâm đắc" thôi mà, chứ nếu tui là kẻ "vạch lá tìm sâu" thì ngay cái bài đầu tiên tui đã đi liệt kê ra rồi.Tui đâu nhỏ mọn như vậy đâu
Còn "sự in lặng của bầy cưù" mà bạn gọi là phim tâm lý xã hội thì tui bó tay chịu trói.....là phim hình sự tâm lý tội phạm biến thái mới đúng ba ơi :eek: (đủ nghĩa luôn đó...hehehe:D)
Và tui xin chắc chắn 1 điều như thế này....vai diễn của Heath Ledger không thể nào hay hơn vai của Kevin Spacey và vai của Anthony Hopkins (ý tui là vai diễn trong kịch bản với cả khả năng diễn xuất)....và tui càng không thể chứng minh điều đó với 1 Fanboy điên cuồng The Joker như bạn hiểu được đâu.....:mad:.....có ai có thể thì giúp tui giải thích cho bạn ấy dùm nhé ....
còn phần này thì .....
Xin lỗi bạn chứ, 100% khán giả nó biết Gotham nó tròn nó méo như thế nào, tòan là giả và hư cấu. Bạn thử nghĩ bộ phim nói bối cảnh về SG, csống náo nhiệt, quay ở HN lòi ra chắc. Chứ quay về Tp. Hạnh Phúc, nam và nữ vai chính đi dạo áo khoác, vai, trời se lạnh, áo len khăn choàng màu trắng, bãi cỏ xanh, thông rì rào...quay cảnh chỗ nào mà ko được, ĐàLạt, Bảo Lộc, thậm chí năng chang chang tui bắt dv mặc áo len ra sân golf PMH cho tui quay cũng đc. Xin lỗi chứ màn 2 cảnh 2, cũng tại TP Hạnh Phúc, vai nam nữ chính đi bơi, nàng mặc bikini xinh đẹp như của bác Havu, chàng mặc quần bơi bụng lòi 6 múi như bác Chip. Tui đem ra bãi biễn nào cũng đc, đố bạn phân biệt đc VT, PT or NT. Quan trọng trong cảnh này là bikini của nàng và bụng 6 múi của chàng như thế nào thôi. Cũng như TDK, quan trọng là cảnh chạy bắn, rượt nhau, phá phách đường phố. Lại vạch lá tìm sâu.
thật sự tui không rõ bạn muốn nói cái gì nhưng có 1 điều tui chắc chắnbạn không phải là 1 fan của seri Batman chân chính, bạn chỉ là Fan của The dark Knight (xin lỗi bạn nha nhưng tui phải nói thế này...suy nghĩ của bạn còn rối quá, chưa rõ ràng tí nào :mad:)
Cuối cùng là Slut có nghĩa là con khốn F!ck không có nghĩa "!" là chử "u" nhé :D

To EkinVN: topic này đi xa đến như vậy là do sự nhiệt tình của các bạn, chứ mình không hề muốn gây hấn....chúng ta chỉ là tranh luận. Dĩ nhiên có lúc tui sai và có lúc các bạn không đúng....nhưng điều đó không có nghĩatui hay các bạn có quyền phán xét lẫn nhau. Có chăng là tui quá bức xúc với những "vần thơ" mà các bạn dành tặng cho bộ phim này mà thôi chứ đầu topic tới giờ tôi có bảo những ai thích phim này là đồ dở hơi đâu và tôi cũng chưa chỉ trích ai hết mà....có chăng là tui chỉ khuyên các bạn có cái nhìn khách quan hơn thôi :eek:....Chính các bạn mới là những người đang chỉ trích tôi
Tui chẳng để bụng chuyện gì bao giờ :cool:. Chẳng lẻ 1 câu nói đùa "Copy" thui mà các bạn buồn vậy sao....thui thì tui rút lại nha....tui sai :mad:.....

To HD1080p: ôi...thêm 1 người tri kỷ :D ....mà Two-Face thắt dây lẹ quá...bó tay...:mad:

To everyone: ...trước khi coi The Dark Knight ...seri Batman có chổ nào trong tim các bạn chưa...:mad:....Với tôi: tui thích và tâm đắc nhất cái phần đầu tiên Batman và phần Batman Begins. Và tôi đã đợi 7 năm (từ Batman&Robbin 1997), cứ mỗi năm trôi qua tôi luôn tự hỏi tại sao Hollywood không là tiếp theo nhỉ
Batman Beginsđã không làm tui thất vọng.....Đó là một bộ phim Hero đầu tiên mà tui thấy kịch bản logic đầy mạnh mẻ, không có 1 sơ hở nào có thể lộ ra và phần Casting hoàn hảo...ngoại trừ nó hơi dài dòng khúc đầu :eek:...dĩ nhiên nó đầy các yếu tố để 1 phim Batman là phim Batman (các bạn có thể không hiểu nhưng tui cũng chẳng cần các bạn hiểu thế nào là 1 bộ phim Batman là phim Batman đâu :mad:)

Y,tui lưu ý tranh luận hơi nảy lửa nhưng đừng ai buồn giận nha, các bạn buồn giận tui cũng chẳng vui đâu :eek:

To arryo: twist là gì hả bạn :confused:
To nham18: ông làm vậy phe tui thua cái chắc....mà có ai phe tui đâu :mad:
tui poll bình thường....:cool:

tui

Member

Hì, tui cũng nghĩ vậy. Tui nghĩ bro cũng ko hiểu ( hoặc cố tình ko hiểu ). Tui ko phải là fan của TDK or Batman và Jocker for sure, đơn giản tôi một bộ phim hay và đáng được công nhận. Tranh luận cho nó cũng là một điều thú vị.

Phần bài của tui bạn quote lại nếu bạn chưa nắm ý thì tui nhờ các bạn khác "dịch sang tiếng Việt" cho bạn rõ quá. Tui nó ra bạn cũng mù mờ thì cực.

Và cuối cùng, bạn chọn Batman Begins là một bộ film hay với kb hoàn hảo thì tui chịu. Pó tay con gà quay rồi.... Để bữa nào rảnh tui đi lượm sạn cho Batman-Ninja-siu-cấp-vô-địch-nhảy-nhót-lung-tung làm phi tiêu phóng chơi.

2h rồi, đi ngủ cái. Đợi coi AC đá mà ko đài nào chiếu.

dạ thưa anh, đúng là anh chẳng hiểu và đọc kỹ nhưng gì tui viết cả

Batman Beginsđã không làm tui thất vọng.....Đó là một bộ phim Hero đầu tiên mà tui thấy kịch bản logic đầy mạnh mẻ, không có 1 sơ hở nào có thể lộ ra và phần Casting hoàn hảo

Casting hoàn hảo chứ không phải kịch bản ạ....
thực ra không biết dịch Casting ra sao nửa :confused:....dịch là phân vai được không an em :confused:
đi ngủ....tối mai bàn tiếp....bye-bye:mad:

thangtb

Member

casting là khâu tuyển chọn diễn viên, đóng thử, phân vai này nọ

Lioncoeur

các bạn có thể không hiểu nhưng tui cũng chẳng cần các bạn hiểu thế nào là 1 bộ phim Batman là phim Batman đâu
Câu này là đúng nhất nè.
Và tui cũng muốn nói với bạn một câu y hệt vậy đó. Chỉ bỏ bớt chữ "các" thôi.

Nói cho cùng, thế nào mới là hiểu, thế nào mới là không hiểu. Hiểu hay không có gì là quan trọng. Mình tưởng mình hiểu đó nhưng thật ra có hiểu quái gì đâu, còn người mình nghĩ họ không hiểu thật ra chính là người hiểu. Chẳng qua đạo bất đồng bất tương vi mưu

Đọc trong bài viết của bác TDK thấy có nhiều đoạn so sánh 2 em Samsung và Sony
Thế nếu giờ lại mua 1 cái LCD mới thì bác chọn Sungsung hay Sony hả bác TDK ? <:p <:p <:p

To blinkinkin:hehe.... từ hồi mới đẻ đã được nhồi nhét rằng Sony là xịn , Sony là tốt bền.....:eek:....cộng với tui là BigFan Sony

nhưng qua bộ phim này cũng như phát hiện ra những ưu điểm của Samsung nên có lẻ nếu có mua tui sẽ mua thằng seri 8 của Samsung :D

Tôi nói qua bộ phim này có ý là....đã đến lúc tôi không nên phán xét 1 việc gì bằng tình cảm của trái tim nửa mà phải bằng khối óc và lý trí :mad:
Làm người thì phải có chính kiến của chính mình chứ, tôi sẽ không bao giờ bị những thông tin xung quanh làm lung lạc tinh thần đâu :cool:

To Lioncoeur: có lẻ bạn không cố ý nhưng bạn đã xúc phạm danh dự tui rất nặng nề khi có ý nói rằng tôi không hiểu thế nào là 1 phim Batman là phim Batman :mad:.....vì tôi là Fanboy của Batman....và khi tui nói tôi là Fanboy Batman thì
I Mean It

với tôi, tôi chỉ muốn được 1 lần , 1 lần thôi.....1 lần được bay cùng Batwing, bay thật cao, thật cao...cao cho tới khi bỏ lại hết những đám mây lì lợm....để rồi...chỉ một lần thôi , một lần cùng với Batwing và mặt trăng hợp thành Batsign

dstuyen

Phim này mặc dù coi rạp nhưng vẫn phải vote dở, down HD mà kô copy về nhà luôn. Chắc mình kô hợp thể loại này.

tui

Member

CHỜI
đây là cái e thích nhất trong batman 1
tiếc là sau này tất cả đã thay đổi
logo thay đổi nên chắc ko còn được nhìn thấy nữa

Đổi thế nào Poly ? Mỗi film đều có một poster và ý tưởng riêng mà.

nham18

Member

Phim này mặc dù coi rạp nhưng vẫn phải vote dở, down HD mà kô copy về nhà luôn. Chắc mình kô hợp thể loại này.

Chính vì coi rạp nên bác mới vote dở đấy ^:)^ xách bản HD vào Home Theater đóng cửa coi 1 mình sẽ thấy khác :)>-

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

cái logo ngày xưa trông rất chi là... cổ điển
còn cái logo ngày nay trông rất chi là... hiện đại

hì hì hì...

Pinetree

Member

Trời, phim gì mà vừa khô khan vừa vô lý lại thích triết lý dỏm, từng nhân vật chính xuất hiện ko 1 chút ấn tượng, hành động nhạt thếch, tình cảm hời hợt, cả phim ko có lấy 1 đoạn gọi là có thẩm mỹ... đi xem phim mà toàn xem diễn xuất cá nhân là chính, thà xem thời sự còn sướng hơn

Chỉnh sửa lần cuối:

Trời, phim gì mà vừa khô khan vừa vô lý lại thích triết lý dỏm, từng nhân vật chính xuất hiện ko 1 chút ấn tượng, hành động nhạt thếch, tình cảm hời hợt, cả phim ko có lấy 1 đoạn gọi là có thẩm mỹ... đi xem phim mà toàn xem diễn xuất cá nhân là chính, thà xem thời sự còn sướng hơn

má....có lộn hông vậy...:confused:
không lẻ bạn Pinetree là người em song sinh đã thất lạc của tui...:-o
hihihihihihihi:D

To Pinetree: chào mừng bạn vào hội " những kẻ đi ngược dòng nước " :eek: như mình 8-x
To everyone: tui không nói cái Logo mà nói cái cảnh cuối của phần Batman 1989, cảnh đó ấn tượng quá :eek:....The Dark Knight à, vứt.... :cool:

Chỉnh sửa lần cuối:

Pinetree

Member

má....có lộn hông vậy...:confused:
không lẻ bạn Pinetree là người em song sinh đã thất lạc của tui...:-o
hihihihihihihi:D

To Pinetree: chào mừng bạn vào hội " những kẻ đi ngược dòng nước " :eek: như mình 8-x
To everyone: tui không nói cái Logo mà nói cái cảnh cuối của phần Batman 1989, cảnh đó ấn tượng quá :eek:....The Dark Knight à, vứt.... :cool:

:eek: bạn cũng có suy nghĩ giống mình à, căn bản là mình không thích người ta truyền tải thông điệp đến mình bằng những thứ khô khan hay bằng những ẩn ý đầy tính sắp đặt trong 1 loạt những cuộc đối thoại nhiều lời, mình thích xem phim nào mà người ta "dạy đời" mình chủ yếu bằng cảm xúc, bằng cử chỉ ánh mắt, bằng màu sắc của âm thanh chứ không phải bằng 1 thứ ngôn ngữ của 1 quốc gia nào đó... như vậy sẽ mang nhiều tính trí tuệ nghệ thuật hơn... mình nghĩ vậy

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên