BATTLE: LOS ANGELES (2011)-Thảm họa Los Angeles: khởi chiếu 25/3/2011

mAd_lOvE

Active Member
Ðề: BATTLE: LOS ANGELES (2011)-Thảm họa Los Angeles: khởi chiếu 25/3/2011

Phim này báo chí và khán giả Việt Nam chê tơi tả vụ phụ đề và kịch bản nhạt, nhưng chả hiểu kiểu gì mà sau ba ngày công chiếu thì theo Galaxy, Thảm Họa Los Angeles đạt kỷ lục mới về doanh thu của thể loại phim thảm họa chiếu tại Việt Nam. "Với hơn 50,000 ngàn vé bán ra doanh thu đã đạt trên 3 tỷ đồng , con số này đã vượt qua siêu phẩm cùng thể loại “ 2012 – Năm đại họa “ đã giúp cho bộ phim trở thành tác phẩm về thảm họa thành công nhất từ trước đến nay tại Việt Nam ".

Ho ho, đơn giản vì hồi 2012 vé Mega và các rạp chiếu film khác nó bằng 2/3 giá vé hiện thời, VNĐ trượt giá quá à :-j

lengockhanhi

Film critic

Nhi đã xem phim này 1 ngày trước khi rời Paris du lịch, đánh giá về phim này rất khó diễn đạt.
Nó không hoàn toàn dở như người ta chê, nhưng cũng kho mà khen nó hay được

Ưu điểm:

- 1 phim chiến tranh rất tốt (dù chê kịch bản dở tệ thế nào, chúng ta cũng phải công nhận là trình độ làm phim chiến tranh của Mỹ đã hoàn thiện tột bực rồi)
- Có tính nhân văn, tập trung vào con người chứ không đánh bóng cho bộ máy chính trị (tổng thống, tướng tá, vv)
- Mặc dù câu chuyện không hay, nhưng những nhân vật người lính được xây dựng rất tốt, thậm chí tốt hơn nhiều phim chiến tranh gần đây

Nhược điểm:

- Không có sáng tạo: Một nồi lẩu thập cẩm của những phim chiến tranh thập niên 50-60, trộn với những phim về người hành tinh
- Mọi thứ khó tin và khá ngu ngốc, Nhi nghĩ người ta không cần làm phim về trò chơi Contra nữa, vì nó cũng sẽ tệ đến thế này là cùng
- Một câu chuyện không đầu, không đuôi

Tóm lại: giống như xây 1 toà nhà vĩ đại trên cát, nó sụp rất nhanh

Lẽ ra chừng đó công sức nên dùng để thực hiện 1 phim hiện thực, chứ không giả tưởng, nếu trận chiến này xảy ra tại Iraq hay Phi Châu có lẽ sẽ khá hơn nhiều

ttlg59

...
Tóm lại: giống như xây 1 toà nhà vĩ đại trên cát, nó sụp rất nhanh
Nói hay lắm :>
Mình cũng nghĩ coi film nài cho sướng mắt vì kỹ xảo đẹp chớ. Nó giống kỉu mì ăn liền thui...Vì thế down bản R5 về coi là đc ràu, ko mún tốn time đợi và down HD mần chi cả :))

Cara

Active Member

@anh Poly: phim có thể không hay với dân chuyên nghiệp, nhưng đối với đại số đông khán giả thì bộ này coi được, không mắc lỗi logic nhiều, chỉ có cái phi lý hơi nhiều thôi anh nhỉ ?
@ anh Nhảm: em không giận đâu. Tại vì em ít chơi game và không hảo mấy bộ như The Pacific nên thấy phim này đủ mãn nhãn rồi.
Mỗi người một cách nhìn mà, miễn sao em thấy nó không đáng để dập tơi tả ngoài lỗi phụ đề. Em nhức đầu không phải vì concept hiểu không nổi, mà là cách quay máy, là cách dựng phim ... còn những đoạn anh bảo sến thì em công nhận là đúng thiệt, do bom đạn uỳnh uỳnh làm em quên mất mấy khúc sến đó mất hehe
Nhưng hỏi em thích xem phim dạng này không, và cho em được lựa chọn giữa bộ này hoặc 1 bộ hoạt hình hay dramma để xem lại lần 2 thì chắc em chọn vế thứ 2, hihi
@bạn Nhi: theo Cara thì chính vì nội dung dính đến yếu tố huyền bí mà khán giả mới thích đến rạp.
Tâm lý chung là mọi người sợ nhìn thấy những gì diễn ra giống thực tế ngoài đời rồi, đau lòng lắm. Đau đầu cũng lắm luôn.

poly

Banned

@anh Poly: phim có thể không hay với dân chuyên nghiệp, nhưng đối với đại số đông khán giả thì bộ này coi được, không mắc lỗi logic nhiều, chỉ có cái phi lý hơi nhiều thôi anh nhỉ ?

thì anh luôn nói là " theo quan điểm của poly
vì chúng ta luôn có cái nhìn phiến diện theo cá nhân mình mà
chúng ta vẫn luôn thích phim, chỉ khác nhau phim naò thôi

aloha_popo

Ðề: Battle: Los Angeles(2011) Trailer HD 1080p

Toi da xem phim nay` roi` nhung ko phai la ban HD nen ko thich cho ban HD ra xem cho hay

nham18

Member

@ anh Nhảm: em không giận đâu. Tại vì em ít chơi game và không hảo mấy bộ như The Pacific nên thấy phim này đủ mãn nhãn rồi.
Mỗi người một cách nhìn mà, miễn sao em thấy nó không đáng để dập tơi tả ngoài lỗi phụ đề. Em nhức đầu không phải vì concept hiểu không nổi, mà là cách quay máy, là cách dựng phim ... còn những đoạn anh bảo sến thì em công nhận là đúng thiệt, do bom đạn uỳnh uỳnh làm em quên mất mấy khúc sến đó mất hehe
Nhưng hỏi em thích xem phim dạng này không, và cho em được lựa chọn giữa bộ này hoặc 1 bộ hoạt hình hay dramma để xem lại lần 2 thì chắc em chọn vế thứ 2, hihi
Thú thật với em là bữa đó anh đi coi với gf anh nhưng gf anh lại thích phim này mới đau @-) :-?? >:p X( :( :(( :(( :(( :(( :((

poly

Banned

Thú thật với em là bữa đó anh đi coi với gf anh nhưng gf anh lại thích phim này mới đau @-) :-?? >:p X( :( :(( :(( :(( :(( :((

hahahaha
ráng chiều đi cưng
đã thuyết phục chịu xem phim VN chưa ?

my_name_is_nak

Ngoài cái kỹ xảo hoành tráng, xem xong chẳng đọng lại gì, nhưng mà ra rạp chủ yếu là thế :))

cũng mong phim này nó ko xàm như Skyline =.=! down Skyline về xem thấy chỉ có 2 chữ "xàm", "chán".

cũng mong phim này nó ko xàm như Skyline =.=! down Skyline về xem thấy chỉ có 2 chữ "xàm", "chán".

Phim này cũng ko khá hơn... Skyline nhiêu! Kỹ xảo thì được chứ nội dung quá tẻ nhạt... Xem giải trí thì OK! :)

hoadainhan70

Well-Known Member

Ai có sub việt chuẩn cho Tớ xin vơi , tìm mãi không được sub toàn bị lỗi syn không khớp thời gian thôi

Bên trên