Bệnh lạ....DENON

Em đang xài DENON 3312 Anh Duy oánh với bộ 5.1 JBL L890....

Em kết nối HTPC với DENON ===> TV....

Tình hình là e đang xem, tự nhiên mất hình , có tiếng, khoảng 3s lại có hình....( mà lạ là hình như chỉ có những lúc có tiếng âm thanh mạnh thì mới bị hay sao đó )

Dây HDMI e chơi loại bình dân.....

Mấy bác phán giúp e bệnh này với

dungoc

Member
Ðề: Bệnh lạ....DENON

bác thay cái dây HDMI đi,bị cái dây đấy.

nhhh

Well-Known Member

Bác thay ngay sợi dây từ Denon lên TV đi. Mình bị rồi, thay sợi khác là ok. Đại loại là ai tắt mở công tác đèn nó sẽ bị nháy tín hiệu hình liền ah.

Bác thay ngay sợi dây từ Denon lên TV đi. Mình bị rồi, thay sợi khác là ok. Đại loại là ai tắt mở công tác đèn nó sẽ bị nháy tín hiệu hình liền ah.

Rồi xong, đời e tan tành, lại phải bê tivi ra, e luồn qua ống gen chôn tường....có phải thay luôn dây từ HTPC sang DENON ko ạ

nhhh

Well-Known Member

Từ HTPC sang Denon đâu có bị gì vì nó còn âm thanh mà. HDMI mà mất là mất hết. Còn âm thanh là không vấn đề gì. Bác mua sợi HDMI khoảng 300k cũng được thay sợi lên Tivi là ngon ngay ấy mà. Bệnh quen chứ không lạ hehe.
Nếu cắm sau TV mà bị gấp quá ( do ti vi sát vách) thì mua cái cục cua vuông HDMI có bán đó khoảng 40k thì phải cho đỡ vặn dây có lẽ sẽ ổn hơn.

thanhyk

Well-Known Member

Nên thay dây hiệu gì vì dây em mấy sợi cũng 200k-400k. Em bị tình trạng của oppo còn AB Q5II thì không bị (thiết bị cho chất lượng hình ảnh trung bình hình như ít bị hơn loại cho hình ảnh đẹp).

thinhkappa

Well-Known Member

Tình trạng này hay bị giữa dây HDMI 1.3 và 1.4 , Bác chủ rút kinh nghiệm khi khi dây âm nhớ đi 2 sợi , 1 sợi để dành khi sợi kia hư

rockloccoc

Well-Known Member

Nếu thay dây mà vẫn bị thì nhiều khả năng nghĩ đến bo HDMI.

Re: Ðề: Bệnh lạ....DENON

Nếu thay dây mà vẫn bị thì nhiều khả năng nghĩ đến bo HDMI.

Đúng rồi ạ. Em đã từng bị vụ chập chờn của bo mạch HDMI trên Denon. Vác đi bảo hành thì không sao, cứ hễ bê về nhà là lại bị. Đột nhiên một thời gian lại bình thường. Chất lượng rec Denon có vấn đề, em thấy rất nhiều người phàn nàn về bo mạch HDMI , chúc bác chủ không dính lỗi này

Black Dragon

Well-Known Member

Nên thay dây hiệu gì vì dây em mấy sợi cũng 200k-400k. Em bị tình trạng của oppo còn AB Q5II thì không bị (thiết bị cho chất lượng hình ảnh trung bình hình như ít bị hơn loại cho hình ảnh đẹp).

Bác có lẽ nên dùng dây hãng lớn đi, ví dụ tầm rẻ của AudioQuest có dòng Pearl đó

xrow

Member

Từ HTPC sang Denon đâu có bị gì vì nó còn âm thanh mà. HDMI mà mất là mất hết. Còn âm thanh là không vấn đề gì. Bác mua sợi HDMI khoảng 300k cũng được thay sợi lên Tivi là ngon ngay ấy mà. Bệnh quen chứ không lạ hehe.
Nếu cắm sau TV mà bị gấp quá ( do ti vi sát vách) thì mua cái cục cua vuông HDMI có bán đó khoảng 40k thì phải cho đỡ vặn dây có lẽ sẽ ổn hơn.
HDMI mà đứt ngầm 1 dây (thường bị 2 đầu) thì cũng có thể chỉ có tiếng mà không hình hoặc ngược lại. PC sang denon nếu kết nối qua VGA thì cũng nên kiểm tra lại VGA (driver lỗi hoặc card có dấu hiệu die)

TGK-2007

Member
xài REC Denon thì chuyện này là thường bác chủ, không lạ đâu.
Đây là vấn nạn chung của rất nhiều ae trên diễn đàn.
thân ái.

Bên trên