Bệnh Rối Loạn Lo Âu - Trầm Cảm

Ðề: Bệnh Rối Loạn Lo Âu - Trầm Cảm

Cám ơn bác Cảnh rất nhiều. sau 2 năm điều trị ở Bạch Mai ko hiệu quả. may mắn gặp đc bác. thế là mới điều trị lại đc một thời gian ngắn bệnh của em đã gần như hết. cảm thấy khỏe, vui hơn trước rất nhiều. Chúc bác sức khỏe dồi dào. hôm nào bác rảnh mong bác alo cho em để em học hỏi tiếp ở bác ạ.
Chân thành cám ơn bác ạ :).

C_Pham

Well-Known Member

Cám ơn bác Cảnh rất nhiều. sau 2 năm điều trị ở Bạch Mai ko hiệu quả. may mắn gặp đc bác. thế là mới điều trị lại đc một thời gian ngắn bệnh của em đã gần như hết. cảm thấy khỏe, vui hơn trước rất nhiều. Chúc bác sức khỏe dồi dào. hôm nào bác rảnh mong bác alo cho em để em học hỏi tiếp ở bác ạ.
Chân thành cám ơn bác ạ :).

Cũng may là bác rao bán cặp Audiolab 8200m, em đến nghe thử nên Anh em mình mới có cơ duyên gặp nhau để giúp được bác. Mặc dù đến bây giờ cặp đó vẫn chưa đi, nhưng bác phải cảm ơn nó mới đúng. Hay là vì lý do đó mà cặp đó nhất định không chịu đi theo chồng mới nhỉ?

phimvtcom

tình hình này cácbanj cần thay đổi chủ đè

lenhhoxung

Active Member

Cám ơn bác đã chia xẻ thông tin. Mình rất thông cảm vì vợ mình đang bị đúng như bạn : cường giáp và rối loạn lo âu trầm cảm. Bệnh này khó điều trị vì triệu chứng 2 bệnh chồng lấp lên nhau nên khó điều chỉnh thuốc vô cùng.

Thêm thông tin cho ai quan tâm:

Vợ đã điều trị cường giáp bằng phương pháp uống iod phóng xạ tại BV Chợ Rẫy vì đã tái phát 3 lần, uống thuốc không hiệu quả nữa. Tuy nhiên phương pháp này lại gây ra nhược giáp, phải uống thuốc suốt đời và xét nghiệm thường xuyên.

Đã điều trị trầm cảm với nhiều bác sĩ và hiện giờ trụ lại với BS Lê Hiếu, phó khoa BV Tâm Thần Tp HCM. Sau 9 tháng thì thuyên giảm được 80% nhưng hiện đứng lại. Vẫn kiên trì tiếp tục thôi !

Chúc bạn mạnh khỏe !

C_Pham

Well-Known Member

Cám ơn bác đã chia xẻ thông tin. Mình rất thông cảm vì vợ mình đang bị đúng như bạn : cường giáp và rối loạn lo âu trầm cảm. Bệnh này khó điều trị vì triệu chứng 2 bệnh chồng lấp lên nhau nên khó điều chỉnh thuốc vô cùng.

Thêm thông tin cho ai quan tâm:

Vợ đã điều trị cường giáp bằng phương pháp uống iod phóng xạ tại BV Chợ Rẫy vì đã tái phát 3 lần, uống thuốc không hiệu quả nữa. Tuy nhiên phương pháp này lại gây ra nhược giáp, phải uống thuốc suốt đời và xét nghiệm thường xuyên.

Đã điều trị trầm cảm với nhiều bác sĩ và hiện giờ trụ lại với BS Lê Hiếu, phó khoa BV Tâm Thần Tp HCM. Sau 9 tháng thì thuyên giảm được 80% nhưng hiện đứng lại. Vẫn kiên trì tiếp tục thôi !

Chúc bạn mạnh khỏe !

Chúc mừng vợ bác đã thuyên giảm được 80%. Tuy nhiên bác nhà mới điều trị mới được có 9 tháng, nên tiếp tục điều trị bệnh sẽ hết thôi bác ạ. Quan trọng là đối với bác gái em nghĩ sau khi khỏi hết các triệu chứng thì nên uống duy trì thời gian dài hơn những người bị nhẹ hơn. Bác cũng nói bác gái nên tập thêm Yoga sẽ giúp cho việc chữa bệnh nhiều lắm đấy.

Chúc bác gái chữa khỏi hẳn bệnh và không bị tái phát.

Quoc huy

Re: Ðề: Bệnh Rối Loạn Lo Âu - Trầm Cảm

xin hỏi bác ở hà nội hay tphcm vậy bác

Quoc huy

Re: Ðề: Bệnh Rối Loạn Lo Âu - Trầm Cảm

Em cũng bị giống bác. Lúc đầu không biết bệnh gì cứ tưởng bị ma quỉ phá, sau khi tìm đúng bệnh uốn thuốc hơn 1 tháng thì khỏi nhưng phải uốn thuốc duy trì một liều thấp để khỏi tái phát, đến nay đã hơn 2 năm em cảm thấy rất bình thướng vui vẻ và đang làm việc rất tốt

cho em hỏi bác khám bác sĩ nào vậy bác!!

Cũng may là bác rao bán cặp Audiolab 8200m, em đến nghe thử nên Anh em mình mới có cơ duyên gặp nhau để giúp được bác. Mặc dù đến bây giờ cặp đó vẫn chưa đi, nhưng bác phải cảm ơn nó mới đúng. Hay là vì lý do đó mà cặp đó nhất định không chịu đi theo chồng mới nhỉ?
Dạ vâng, may mà có cặp mono 8200m mà em may mắn gặp đc bác. đúng là duyên số. có lẽ cặp này vẫn đang muốn ở lại phù hộ cho em nên chưa chịu đi bác ạ :)

Alonewolf

Bài viết rất hữu ích. Xin cám ơn bạn !

Bài viết rất bổ ích. Lên cho mọi người đc tiếp cận ạ.

WindyCity

Active Member
Rất cám ơn bác đã chỉ cho những kinh nghiệm quý báu! Không chỉ giúp ích cho các bạn trong forum qua đó còn có thể giúp cho người thân hay quen biết của mình những lời khuyên thật hữu dụng vì "người thật, việc thật" nên rất chân tình, sâu sắc.

vodanhdaisu

Active Member

Đọc bài của bác mà e thấy bác thật sự là 1 người nghị lực. Căn bệnh như vô hình mà quái ác thật. Cũng là 1 mem trên HDViet. E cũng xin mạn phép có đôi dòng chia sẻ cùng bác về hoàn cảnh của em, mong bác tư vấn ah

Hoàn cảnh của bác khi lâm bệnh cũng giống hoàn cảnh của e hiện nay. Ko biết e đã bắt đầu có dấu hiệu dính bệnh ko nữa.

C_Pham

Well-Known Member

Đọc bài của bác mà e thấy bác thật sự là 1 người nghị lực. Căn bệnh như vô hình mà quái ác thật. Cũng là 1 mem trên HDViet. E cũng xin mạn phép có đôi dòng chia sẻ cùng bác về hoàn cảnh của em, mong bác tư vấn ah

Hoàn cảnh của bác khi lâm bệnh cũng giống hoàn cảnh của e hiện nay. Ko biết e đã bắt đầu có dấu hiệu dính bệnh ko nữa.

Em đã trả lời pm của bác. Chúc bác mọi điều tốt lành

kyphat

Member

Bác rất kiên nhẫn trong quá trình điều trị, chúc mừng bác đã chữa khỏi bệnh :)

tml3nr

Moderator

Cảm ơn anh C_Pham rất nhiều ạ, bài viết của anh rất hay và hữu ích.

C_Pham

Well-Known Member

Sau khi viết bài này em cũng nhận được 1 số PM chia sẻ, nhờ tư vấn. Giá như anh em gặp, biết nhau sớm hơn thì cũng đỡ hơn trong việc chữa bệnh. Hy vọng bài viết giúp ích cho các bác và chúc không ai trong chúng ta mắc phải căn bệnh trong cuộc sống hiện đại nhiều áp lực này.

gffsp

Cảm ơn câu chuyện của bác rất nhiều

Bên trên