Bệnh Rối Loạn Lo Âu - Trầm Cảm

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Bệnh Rối Loạn Lo Âu - Trầm Cảm

Hôm nay có dịp được giao lưu với Bác blien75 và Bác Djminhtuan trao đổi kinh nghiệm kiểm soát bệnh này, Bác blien75 có kinh nghiệm là mùa Đông khi ít nắng mặt trời chúng ta nên bổ sung 1 viên Vitamin D mỗi ngày sau bữa ăn sáng để giảm stress. Thấy kinh nghiệm hay em post lên đây để Anh em cùng biết.

duahau123

Không may là e bị mắc bệnh này cũng gần một năm mới phát hiện chính xác bệnh con trước toàn đi khám tim phổi
Bác chủ topic có ở sài gòn thì tốt cho em quá bác chữa ở hà nội em chịu rồi
Trong này em đang điều trị tại bv đh y dươc thuốc là olanzapine levosulpride tianeptine clonazepam 1/4 vien được 3 tháng mà e vẫn chưa khỏi tim vẫn nện ầm ầm
Lên đây e muốn xin contact của bác chủ topic để hỏi sâu hơn

C_Pham

Well-Known Member

Không may là e bị mắc bệnh này cũng gần một năm mới phát hiện chính xác bệnh con trước toàn đi khám tim phổi
Bác chủ topic có ở sài gòn thì tốt cho em quá bác chữa ở hà nội em chịu rồi
Trong này em đang điều trị tại bv đh y dươc thuốc là olanzapine levosulpride tianeptine clonazepam 1/4 vien được 3 tháng mà e vẫn chưa khỏi tim vẫn nện ầm ầm
Lên đây e muốn xin contact của bác chủ topic để hỏi sâu hơn

Bênh này như em đã nói ở trên là phải điều trị thời gian dài bác ạ, không hy vọng là mọi triệu chứng nó hết được ngay đâu bác. Bác cố gắng tiếp tục điều trị theo phác đồ của bác sỹ đi. Quan trọng là bác vẫn phải thăm khám đều để nếu cần bác sỹ có thể điều chỉnh liều lượng thuốc cho phù hợp.

Bênh này kể cả uống thuốc một thời gian mà hết các triệu chứng của bệnh thì vẫn phải uống duy trì một khoảng thơiừ gian tương đươc với khoảng thời gian từ lúc bắt đầu điều trị đến lúc hết triệu chứng để tránh nguy cơ bị tái phát sớm.

Bác cần trao đổi gì thì bác cứ gửi PM cho em. Nếu PM không trao đổi được hết thì em sẽ pm cho bác số ĐT của em để anh em trao đổi thêm.

Chúc bác kiên trì chữa trị và chóng khỏi bệnh.

duahau123

E cám ơn bác chủ topic thực ra em cũng chẳng biết hỏi gì vì mọi chuyện là theo bác sĩ rồi
Anh e mình ở đây an ủi nhau là chính bệnh này rất cần chia sẻmong bác chủ duy trì topic thường xuyên.

C_Pham

Well-Known Member

E cám ơn bác chủ topic thực ra em cũng chẳng biết hỏi gì vì mọi chuyện là theo bác sĩ rồi
Anh e mình ở đây an ủi nhau là chính bệnh này rất cần chia sẻmong bác chủ duy trì topic thường xuyên.

Em đã trả lời PM của bác. Bác nhớ tuân thủ chỉ định của bác sỹ nhé. Chữa bệnh này cần thời gian nên phải kiên trì mới có kết quả tốt được bác ạ.

Chúc bác chóng hết các triệu chứng.

duahau123

Em đã trả lời PM của bác. Bác nhớ tuân thủ chỉ định của bác sỹ nhé. Chữa bệnh này cần thời gian nên phải kiên trì mới có kết quả tốt được bác ạ.

Chúc bác chóng hết các triệu chứng.

Em cám ơn bác
E sẽ tiếp tục kiên trì.

dxuanph

Ðề: Re: Bệnh Rối Loạn Lo Âu - Trầm Cảm

Cảm ơn bạn đã chia sẽ thông tin. chúc bạn thành công nhé.

C_Pham

Well-Known Member

bệnh này giờ phổ biến thật, đáng lo ngại gê

không biết liệu mình có bị không biết - lo lắng..

Nếu bạn tự vượt được qua những cơn lo lắng đó (lo lắng xuất hiện nhưng không kéo dài và không kéo theo những triệu chững như em mô tả) thì bạn yên tâm là không bị bệnh.

C_Pham

Well-Known Member

Hôm vừa rồi nghe lời khuyên của bác blien75 em đã làm cái xe đạp, mỗi ngày đạp xe khoảng 1 tiếng thấy người khỏe và ngủ tốt hơn hẳn.

kaiba2222

Uống vitamin B của amway đi bạn giúp giảm stress rất hiẽu quả.

C_Pham

Well-Known Member

Uống vitamin B của amway đi bạn giúp giảm stress rất hiẽu quả.

Kinh nghiệm của em là không bao giờ mua hàng bán theo kiểu đa cấp dù nó có được đồn đại tốt đến thế nào thì em cũng không dùng.

sakdsa

cám ơn bài chia sẽ của bạn , mình cũng có 1 số chiệu chứng như bạn nói , mình thì thấy ra ngoài và vận động thể thao như bơi lội , ... lúc về thấy thoải mái hơn nhiều

Trước đây cũng từng đọc một bài báo liệt kê các triệu chứng khi mắc phải bệnh, đọc thì thấy mình có khoảng 2/3, cũng không biết có phải do di truyền không nhưng trong gia đình có rất nhiều người cũng biểu hiện các triệu chứng này, ngay từ khi còn nhỏ. Hoang mang quá @_@

C_Pham

Well-Known Member

Trước đây cũng từng đọc một bài báo liệt kê các triệu chứng khi mắc phải bệnh, đọc thì thấy mình có khoảng 2/3, cũng không biết có phải do di truyền không nhưng trong gia đình có rất nhiều người cũng biểu hiện các triệu chứng này, ngay từ khi còn nhỏ. Hoang mang quá @_@

Nếu có triệu chứng nhưng chỉ là thoảng qua, không bị kéo dài thì chắc cũng không sao bác ạ.

C_Pham

Well-Known Member

cám ơn bài chia sẽ của bạn , mình cũng có 1 số chiệu chứng như bạn nói , mình thì thấy ra ngoài và vận động thể thao như bơi lội , ... lúc về thấy thoải mái hơn nhiều

Từ cách đây 1 thời gian em đạp xe buổi tối hàng ngày thấy người thoải mái, dễ chịu hơn nhiều. Vây bác cứ duy trì tập thể dục là mọi việc sẽ ổn thôi. Chúc bác khỏe và không mắc bệnh giết người âm thầm này.

Hư hỏng

Active Member
Có lẽ nào mình cũng mắc bệnh rồi!
Hôm nay mang thiệp đến công ty mời cưới, thế mà từ sáng tới giờ chưa giám đi mời đây, tim đập cứ loạn xạ.
Cơ bản mới vào công ty được vài tháng, nhiều đồng nghiệp còn chưa biết tên vì chẳng nói chuyện bao giờ. Giờ đi mời mới khổ, không mời cũng không xong mà mời cũng khó.
Mấy hôm nay ăn uống không thấy vào, người cứ nôn nao, đêm thì ngủ muộn, toàn mê sảng, sáng thì chưa 6h đã tỉnh rồi, đêm toàn hơn 12h mới chợp mắt, giờ chỉ mong cưới xong để đi nghỉ 1 chuyến cho thoải mái!
Yêu nhau đến ngày hạnh phúc rồi mà sao thấy lo lắng quá trời! 1 tuần vừa rồi đã giảm hơn 1kg rồi!

C_Pham

Well-Known Member

Có lẽ nào mình cũng mắc bệnh rồi!
Hôm nay mang thiệp đến công ty mời cưới, thế mà từ sáng tới giờ chưa giám đi mời đây, tim đập cứ loạn xạ.
Cơ bản mới vào công ty được vài tháng, nhiều đồng nghiệp còn chưa biết tên vì chẳng nói chuyện bao giờ. Giờ đi mời mới khổ, không mời cũng không xong mà mời cũng khó.
Mấy hôm nay ăn uống không thấy vào, người cứ nôn nao, đêm thì ngủ muộn, toàn mê sảng, sáng thì chưa 6h đã tỉnh rồi, đêm toàn hơn 12h mới chợp mắt, giờ chỉ mong cưới xong để đi nghỉ 1 chuyến cho thoải mái!
Yêu nhau đến ngày hạnh phúc rồi mà sao thấy lo lắng quá trời! 1 tuần vừa rồi đã giảm hơn 1kg rồi!

Trường hợp của bác em nghĩ không phải bệnh đâu ạ. Ai khi lo việc lớn trong đời mà không lo lắng. Sau khi bác làm đám cưới xong mọi thứ sẽ qua đi và bác sẽ bình thường trở lại thôi.

pnhai93

uầy, em đang bị trầm cmn cảm :((

audio_video

Well-Known Member
mình cũng có tình trạng như bác chủ, do nhiều v/đ trong cuộc sống phải lo âu nên có tâm bệnh.

Bên trên