Bị cận có thể xem được 3d ko ?

pro661

Cái này là trường hợp của mình , thấy các member nói coi kết quả cũng cho ra chiều sâu khá tốt tuy nhiên mình cảm thấy rất khó cảm nhận được ( mình cận 4 độ và kính mình là kính giấy nghe nói kính nhựa tốt hơn )

Kinh3D

Ðề: Bị cận có thể xem được 3d ko ?

Cái này là trường hợp của mình , thấy các member nói coi kết quả cũng cho ra chiều sâu khá tốt tuy nhiên mình cảm thấy rất khó cảm nhận được ( mình cận 4 độ và kính mình là kính giấy nghe nói kính nhựa tốt hơn )

Kính giấy bị hạn chế hơn kính nhựa là phần mắt kính nhỏ hơn bạn ah, chất liệu cũng mỏng hơn. Mắt kính nhựa to nên có thể xem hình ảnh ở góc rộng hơn, bạn xem có ace nào có kính nhựa mượn về xem thử xem có lên được hiệu ứng tốt hơn không nhé. Chúc bạn sớm cảm nhận được hình ảnh 3D tốt.

vipleiku

xem được bình thường bạn àh, có điều bạn phải đeo 2 kính cùng lúc thôi

Mountain

Member

đeo kính 3D bên ngoài kính cận.
Xem tốt. So do I

Misao

Cũng tùy người thôi. Bản thân em bị cận phải đeo thêm cái kính 3D ở ngoài thấy khó chịu vãi.

Tốt nhất sắm thêm 1 bộ áp tròng đeo lúc xem phim 3D là ngon. :)

Kinh3D

Đúng là bạn nào bị cận mà đeo kính áp tròng ở trong thì xem tiện hơn, đỡ vướng víu. Hơn nữa lại chọn được kiểu kính nhựa trông model nữa chứ.

test4rum

Member

Đúng là bạn nào bị cận mà đeo kính áp tròng ở trong thì xem tiện hơn, đỡ vướng víu. Hơn nữa lại chọn được kiểu kính nhựa trông model nữa chứ.

Trên thị trường có kính áp tròng nào phục vụ người cận 12 độ không nhỉ?

Kinh3D

Trên thị trường có kính áp tròng nào phục vụ người cận 12 độ không nhỉ?

Hiện giờ thì chưa có loại kính này bạn ạ. Hy vọng vào thời gian tới các hãng sản xuất kính sẽ có giải pháp cho kính đa dạng hơn để tất cả mọi người xem thuận tiện nhất.

hungtk

Member

KHông có kính áp tròng thì mấy anh Cận nhà ta (trong đó có tôi) xem xong phim là mỏi tay rã rời luôn Chẳng khác gì đi hát Karaoke

good2908

theo mình thì ko sao cả, thằng bạn nó cận 3 độ mới đi xem avatar về nè

Kinh3D

KHông có kính áp tròng thì mấy anh Cận nhà ta (trong đó có tôi) xem xong phim là mỏi tay rã rời luôn Chẳng khác gì đi hát Karaoke

Những người bị cận trong đó cũng có mình đây bạn ơi. Phải tìm cách khắc phục đeo kính 3D lồng ra ngoài là được mà.

code47212

mình bị cận , đi xem avatar phải đeo 2 kính nhưng cũng ko ảnh hưởng ji lắm , kính thiết kế đeo cũng khá thoải mái

Kinh3D

mình bị cận , đi xem avatar phải đeo 2 kính nhưng cũng ko ảnh hưởng ji lắm , kính thiết kế đeo cũng khá thoải mái
Nhà sản xuất đầu tư rất nhiều kinh phí cho bộ phim này nên mọi cái có thể nói là tương đối tốt rồi bạn ạ.

quang-minh

trời
tui bị cận 6 độ
đi megastar xem avatar 3D bình thường mà
chỉ là đeo thêm cái kính 3D bên ngoài kính cận thì hơi nặng thêm 1 tí thôi
mà cũng có ảnh hưởng gì đâu
mà thấy nhiều bác trong đây cứ làm như to tác hệ trọng lắm

thiênbình86

kính nặng không bác! e sợ coi có bị mỏi mắt ko ạh??

haipvg

Well-Known Member

Không có mỏi mắt đâu. Ấy là nói xem avatar 3D ở rạp, còn xem ở nhà thì chưa biết

em cũng bị cận, nhưng xem bt, hơi vướng tí do cái kính 3d ở rạp hơi nặng cứ xệ xuống,
đến mấy cảnh hoành tráng là quên vướng ngay
ko đau đầu, chóng mặt gì ráo

Kinh3D

ACE mình có lẽ lập hội những người bị cận rồi cùng nhau đi xem Avatar đi. E cũng bị cận nên nhiều lúc cũng khổ. Cùng với ace phải đeo lồng kính 3D ra ngoài kính cận mỗi khi xem.

Bên trên