Bị cận có thể xem được 3d ko ?

HD FAN

Ðề: Bị cận có thể xem được 3d ko ?

Tình hình là sáng nay tớ vừa đi xem Avatar 3D (Megastar HN) xuất chiếu 9h30. Có một nhận xét duy nhất đó là "tuyệt vời", mặc dù tớ cận "lòi" đây. Hình ảnh sâu, nét, hiệu ứng 3D tốt, màu sắc chuẩn, âm thanh hoành tráng, nói chung là đúng cảm giác đi xem Cinema. Không ngờ xuất chiếu sáng mà cũng đông kín hết rạp. Các bác nào có bị cận "lòi" như tớ thì cũng không phải lăn tăn (kính xem film là công nghệ Dolby 3D digital).

Kinh3D

Tình hình là sáng nay tớ vừa đi xem Avatar 3D (Megastar HN) xuất chiếu 9h30. Có một nhận xét duy nhất đó là "tuyệt vời", mặc dù tớ cận "lòi" đây. Hình ảnh sâu, nét, hiệu ứng 3D tốt, màu sắc chuẩn, âm thanh hoành tráng, nói chung là đúng cảm giác đi xem Cinema. Không ngờ xuất chiếu sáng mà cũng đông kín hết rạp. Các bác nào có bị cận "lòi" như tớ thì cũng không phải lăn tăn (kính xem film là công nghệ Dolby 3D digital).

Chúc mừng bác nhé. E cũng bị cận nè, vẫn xem rất tốt tuy ko thể bằng các bạn không bị cận thôi. Avatar đầu tư kinh phí làm phim như thế cơ mà, hoành tráng tạo bước đột phá mới cho nguời xem.

pro661

các pác nói thế làm em yên tâm wá , em bị cận 5 độ , 1 bên 2 và 1 bên 5 ( so le ) , cám ơn các pác , thứ 7 này em đi xem lúc 19h15

cho em thắc mắc tí xíu về phụ đề , làm sao đọc khi hiệu ứng 3d wá nhiều

Kinh3D

các pác nói thế làm em yên tâm wá , em bị cận 5 độ , 1 bên 2 và 1 bên 5 ( so le ) , cám ơn các pác , thứ 7 này em đi xem lúc 19h15

cho em thắc mắc tí xíu về phụ đề , làm sao đọc khi hiệu ứng 3d wá nhiều

Mắt bạn bị cận so le nhau thì kính cận của bạn đã khắc phục được cho cân bằng khi đeo kính cận rồi, lồng thêm kính 3D ra ngoài thì có thể xem được. Còn bạn yên tâm về phần phụ đề nhé, hãng sản xuất đã phải nghiên cứu kỹ rồi chỉ còn một số hạn chế nho nhỏ thôi không đáng ngại đâu. Chúc bạn xem tốt nhé.

pro661

cho hỏi thếm câu nữa thui , ghế P1 và P2 ( tầm nhìn có tốt ko )

titani

Active Member

Đang cận 4 độ. Đã xem qua Avatar 3D, phải nói là kính khá tốt, ko cảm thấy vướng víu nhiều, còn kính giấy 3D thì cũng đã dùng qua, phải nói là tròng kính giấy khá nhỏ nên hơi khó dùng thật. Đang nhờ người mua dùm 1 cặp tròng loại treo vào kính cận trên Amazon để test xem sao.

Kinh3D

Đang cận 4 độ. Đã xem qua Avatar 3D, phải nói là kính khá tốt, ko cảm thấy vướng víu nhiều, còn kính giấy 3D thì cũng đã dùng qua, phải nói là tròng kính giấy khá nhỏ nên hơi khó dùng thật. Đang nhờ người mua dùm 1 cặp tròng loại treo vào kính cận trên Amazon để test xem sao.
Đúng là tròng kính giấy khá nhỏ nên khi xem góc nhìn không đựơc rộng lắm. Bạn thử loại kính nhựa để khi xem có tốt hơn không nhé. Kính nhựa thì mắt kính to, rộng nên tầm nhìn tốt hơn khi xem đấy.

kinh3dhathanh

Avata là đẳng cấp của 3D rồi các bác ạ. Bác cận thì cứ tìm cái kính 3D nào to bản đeo chồng bên ngoài mắt cận là ok rồi. Chúc bác sớm tìm được!

hugochip

Member

nghe nói đeo 2 kính tiêu cự thay đổi nên nhức mắt lắm

Kinh3D

nghe nói đeo 2 kính tiêu cự thay đổi nên nhức mắt lắm

Không phải đâu bạn ơi. Một kính hay 2 kính thì ai mới đầu xem do mắt chưa điều tiết tốt, căng mắt ra để xem nên dẫn đến mỏi mắt thôi chứ xem một lúc, mắt thả lỏng ra điều tiết như bình thường thì sẽ giảm thiểu được hiện tượng mỏi mắt và xem sẽ hiệu quả hơn với công nghệ 3D bạn à.

thienhoang

Dãy P thì khá tốt nhưng ghế 1 và 2 thì ở bên rìa ngoài cùng nên ko ngon lắm, chọn số lớn 1 tí khoảng 10 đến 15 là tuyệt nhất.

kinh3dhathanh

Đi xem avata lúc nào cũng đông, lúc nào cũng hết vé!

Kinh3D

Hàng ghế này của bạn cũng tương đối được rồi nhưng mà ngồi sát 2 phía đầu cánh lắm thì lúc chuẩn bị chiếu hay phải nhường lối cho mọi người vào phía bên trong hơi bất tiện lúc đầu nhưng lúc về thì có thể ra nhanh hơn.

badboy91

ai chỉ cho mình chỗ mua kính 3D như trong hình ở hà nội không

tớ không khoái vụ đeo lồng ra vì kính t hay tuột phải đẩy lên với cả cảm giác đeo 2 kính nó không được thích lắm :-ss

lttsi1

Member

đem kính giấy người bị cận khó coi lắm :(

Bên trên