Bị Giới hạn tốc độ Download - Internet Sông Thu Đà Nẵng

vietlong04

Active Member
Chào các bác, không biết có bác nào dùng gói internet home của Sông Thu mà bị trường hợp giống mình không..

Em có dùng chương trình netmeter để do lưu lượng lên và xuống của internet thấy như thế này

+ Download luôn bị giới hạn cao nhất là ~ 220kbps (Từ down trực tiếp bằng chrome, idm, orbit hay bằng bất cứ cái gì)
+ Điều kì lạ là lướt web, coi video từ Youtube mạng chạy ầm ầm, mặc cho tốc độ download thấp lè tè, nhưng coi video clip thì cứ 1MBps là bt
+ THêm một cái nữa là em hay down torrent, thấy torrent vẫn kéo được 500kbps - 1MBps đều đặn

Vậy không hiểu là gói cước hay internet, hay máy tính bị gì??? Nhiều khi kéo film bằng idm mà ức chế, đành ngồi kéo torrent cho nhanh.
Có bác nào bị trường hợp này, và giải quyết thế nào thì chỉ lại cho đàn em với.

Em cám ơn. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.

tran tuan vu

Ðề: Bị Giới hạn tốc độ Download - Internet Sông Thu Đà Nẵng

bác download ở host viet nam hay ở host nước ngoài thế ?

vietlong04

Active Member

À mình download từ host nước ngoài, nhưng cái lạ là sao youtube cũng host nước ngoài mà chạy ầm ầm, cho idm load một MV trên youtube về cũng chạy với tốc độ rất cao.
Mình tưởng bị chặn tốc độ quốc tế, nhưng download vài thứ ở Việt Nam cũng bị như vậy, tốc độ lè tè.

phihavn

Well-Known Member

Youtube có đặt data center tại VDC nên nó vẫn load host trong nước thôi. Chắc mạng bác bị bóp băng thông nước ngoài rồi.

NHVL

Bác kéo cùng 1 lúc 5 link xem thử xem có max đường truyền không nào ;))

ronodo

Member

Tinh chuyển qua xài Internet sông thu mà nghe bác nói em rút lui, trung thành với VNPT vậy

vietlong04

Active Member

Youtube có đặt data center tại VDC nên nó vẫn load host trong nước thôi. Chắc mạng bác bị bóp băng thông nước ngoài rồi.
Vậy hình như thằng mediafire cũng có ở vn à, tại mình thấy mediafire chạy ầm ầm, còn cái link nước ngoài thì bị bóp :D Thật tội nghiệp

Bác kéo cùng 1 lúc 5 link xem thử xem có max đường truyền không nào ;))

À, vậy thì bạn cứ lấy 200kbps /5 =)

Tinh chuyển qua xài Internet sông thu mà nghe bác nói em rút lui, trung thành với VNPT vậy
Vnpt dùng bằng cáp đt, còn sông thu dùng cáp đồng trục, chất lượng đường truyền mạnh và tốt hơn, nhưng không hiểu vì sao gói cước gigab mà nó lại bóp băng thông nước ngoài thì huề vốn
Có cái vui là torrent kéo bt,và kéo khỏe =)) dù cho leecher seeder có ở đâu, chắc do kiêu gt p2p.

Kaka. Nói chung là em đã hiểu nguyên nhân. Cám ơn các bác đã góp ý. Nhờ Mod close topic dùm em. THs all

vietlong04

Active Member

Ôi trời, hình như trong diễn đàn có mấy anh kỹ thuật bên Sông Thu, mấy bữa nay bị chặn băng thông quốc tế còn tởm hơn bữa trước, đưa internet về thời nguyên thủy, 60 - 80 kbps qt, còn trong nước thì cứ phè phè. Còn bị chặn thêm torrent nữa chứ :)) vãi đạn mấy anh technicien.

nguyen74

Well-Known Member
mình cũng xài Sông Thu Fshare qua IDM tầm 250kbps + torrents tầm 70 - 100 kbs. Nếu down thêm youtube vào IDM thì fshare phải share cho youtube, add thêm mediafỉe thì không thấy bị ảnh hưởng nhưng tốc độ mediafire rùa khoảng 30 - 50kbps

Bên trên