Bí kíp luyện rồng 2: Đẹp mắt nhưng chưa thỏa lòng

Nệm Nhật Tân

Well-Known Member
Ðề: Bí kíp luyện rồng 2: Đẹp mắt nhưng chưa thỏa lòng

Mình hỏi con gái của mình hay ko , nó nói thích ......

meo35

Active Member

Thank các bác đã đóng gop những nhận xét tinh tế ... nhưng em chưa thấy đưa ý kiến nhận xét của các nhóc tì đi theo xem ké , phim này chủ yếu làm cho sấp nhóc mà !!!!

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
How to train your dragon 2 – Phim dành cho trẻ con chứ không phải người lớn

attachment.php

Có lẽ bạn sẽ nói, phim hoạt hình thì đương nhiên là dành cho trẻ con chứ sao lại lôi người lớn vào đây. Tất nhiên, mục đích chính của phim hoạt hình là dành cho trẻ con nhưng mà trẻ con thường không xem một mình mà phải đi kèm với người lớn. Thế nên mới có chuyện là những phim hoạt hình hay là trẻ con xem thấy thích và người lớn xem cũng thấy thích. Và trong những năm gần đây có rất nhiều bộ phim hoạt hình nhưng vẫn tạo được sức hút lớn đối với người lớn. Đáng tiếc là với How to train your dragon 2 thì nó chỉ dành cho trẻ con thôi, người lớn xem sẽ ít thấy (hoặc không thấy) nó hay.

Đầu tiên, nói về phim dưới góc nhìn của trẻ con. Phim có đầy đủ những thứ khiến cho trẻ em phải thích thú. Những con rồng bay lượn, một thế giới vui tươi, một nhân vật chính hoàn hảo, những nhân vật phụ dễ thương, một câu chuyện dễ hiểu và những tình huống gây cười. Chắc chắn là kỹ xảo, tạo hình hay những cảnh vật hoành tráng choáng ngợt cũng sẽ khiến các bạn nhỏ thích thú.

attachment.php

Nhịp phim cũng đều, dù có một vài chi tiết thừa và hơi sến nhưng nó không quá nhiều và những đoạn sau đó có cao trào, sẽ nhanh chóng khiến cho trẻ em bị thu hút ngay lập tức. Về hiệu quả thị giác thì phim này đã làm rất tốt. Và đối với trẻ con thì câu chuyện cũng có một vài bất ngờ thú vị. Thế nên, trẻ con xem phim này chắc chắn sẽ rất thích, nhất là mấy con rồng lúc nào cũng dễ thương và đáng yêu, trừ hai con to đầu ra thôi.

Đối với người lớn, tại sao họ lại không cảm thấy thích hay là cảm thấy phim này hay? Dù là cũng giống như trẻ con, họ rất thích những con rồng, thích những cảnh đẹp, thích những kỹ xảo hay là những pha hành động hoành tráng. Đơn giản là do cốt truyện phim này nó nhạt. Nhớ lại một chút về phần một, nó khiến cho trẻ con và cảm người lớn phải nhập vào phim, theo dõi từng tình tiết để biết được kết quả nó như thế nào. Còn đối với phim này, do không còn tính đột phá về nội dung như phần một nên hầu hết những người lớn xem phim 30 phút thôi là đoán được phim này sẽ có kết thúc như thế nào và thực tế đã chứng minh như vậy.

attachment.php

Tất nhiên, không thể yêu cầu một phim hoạt hình dành cho trẻ con phải có nội dung sâu sắc, phải suy nghĩ nhiều nhưng nó cũng cần phải có gì đó tạo ra hứng thú, thu hút cho người xem. Ở đây phim đã không làm được điều đó, thậm chí cả chi tiết “lầm đường lạc lối lại trở về” cũng có thể dễ dàng đoán được, chẳng có gì phải trông chờ cả, vậy nên chỉ có mấy nhóc là hào hứng với cảnh này. Một chi tiết khá khiên cưỡng trong phim là việc người mẹ chọn bỏ con mình, đi sống mười mấy năm với lũ rồng, luận về tình mẫu tử thông thường thì điều này khó có thể xảy ra trong thực tế.

Không chỉ có nội dung nhạt, hệ thống nhân vật trong phim cũng nhạt. Xây dựng hình tượng nhân vật chính không có gì nổi bật, tính cách nhạt nhòa và kiểu nhân vật “trẻ trâu” không biết trời cao đất dày như thế này không có gì là lạ, có chăng là tình cảm của nhân vật chính và con rồng là được khắc họa rõ nét. Hệ thống nhân vật phụ cũng không mang lại ấn tượng cho người xem, có khi người xem sẽ nhớ “cặp đôi hoàn cảnh” tướng cướp chuyên săn rồng và cô nàng kia hơn vì khiến cho người xem có những nụ cười vui vẻ.

attachment.php

Tóm lại, giống như trên tiêu đề đã nói, với các nhóc trẻ con thì đây là một phim hay, chất lượng, thỏa mãn về thị giác và câu chuyện. Vậy nên nếu bạn muốn dẫn con mình đi xem phim thì đừng chần chừ gì mà chọn phim này, rất đáng xem với các nhóc, nhóc trai thì có chủ nghĩa anh hùng cứu thế giới, kiên cường chính trực, nhóc gái thì có cảnh đẹp và những chú rồng cực dễ thương. Còn với những người lớn đi xem cùng hay những người lớn bình thường thì phim này có nội dung khá chán nhưng bù lại những điểm mạnh về kỹ xảo và hình ảnh cũng có thể là lý do khiến ta vào xem, nói chung là với người lớn thì phim này xem cũng tạm được, không quá hay nhưng cũng chẳng quá dở.

Chỉnh sửa lần cuối:

Coi xong, hỏi con trai và cháu, hai đứa đều nói: " dạ thích !".

TonyWu

Member

Mấy U30-40 đi xem phim hoạt hình, đòi phải "người lớn" mới chịu ah. Muốn thì coi hentai đi!

vina88

Member

Còn có một điều nho nhỏ nữa em xin góp ý. Là bộ phim Dragon 2 này được ra mắt trong tuần Father's day. Cái chết của bố Hiccup có thể sẽ động lại trong mỗi người một cái cách nghĩ gì đó về bộ phim này. Nói thật em và thằng em trai đi xem phim này thấy hay và có nhiều ý nghĩa trong bộ phim này.

BlueSea

Active Member

Nhiều bác cứ nghĩ phim hoạt hình chỉ dành cho trẻ con nhỉ! Khán giả trưởng thành đi xem mà có ý kiến chút xíu là các bác không bằng lòng. :)

hiepkmai

Well-Known Member

Nhiều bác cứ nghĩ phim hoạt hình chỉ dành cho trẻ con nhỉ! Khán giả trưởng thành đi xem mà có ý kiến chút xíu là các bác không bằng lòng. :)
Bạn có thấy phim hoạt hình nào dán nhãn chỉ dành cho người trên 16 hoặc 18 tuổi chưa? Phim hoạt hình là mặc định dành cho trẻ con rồi. Còn nó có thỏa mãn người trưởng thành không thì chỉ là một khía cạnh nhỏ của phim, mục đích chính của nó không phải là như thế.

BlueSea

Active Member

Bạn có thấy phim hoạt hình nào dán nhãn chỉ dành cho người trên 16 hoặc 18 tuổi chưa? Phim hoạt hình là mặc định dành cho trẻ con rồi. Còn nó có thỏa mãn người trưởng thành không thì chỉ là một khía cạnh nhỏ của phim, mục đích chính của nó không phải là như thế.

Bác không hiểu ý em rồi. :)

Rex99

Đắng lòng khán giả mặc định phim hoạt hình chỉ dành cho trẻ con.

Với mình thì phần lớn phim hoạt hình dành cho mọi lứa tuổi. Ai nói với bác là không có phim hoạt hình nào chỉ dành cho người trên 16 hoặc 18 tuổi? :D Mình không nói mấy thể loại hentai nhé!

Machao2907

Mấy fim hoạt hình mặc định cho trẻ con thời Disney qua lâu lắm rồi. Giờ đưa bọn nhỏ (<=11) coi Lego movie, Frozen, TS 3, Wall-E... thì bọn nhỏ có thể cười với những tình huống hài hước, nhưng những giá trị ý nghĩa đằng sau bộ fim e là... tầm chục năm nữa mới hiểu và thấm đc :D

Moaryn

Member

Có Hentai đó bác:D

Thế còn bộ này thì sao?
Shingeki no Kyojin (TV Series 2013– ) - IMDb
Lại bảo không phải hoạt hình

Có Hentai đó bác:D

Thế còn bộ này thì sao?
Shingeki no Kyojin (TV Series 2013– ) - IMDb
Lại bảo không phải hoạt hình

_Chúng ta ko nên so sánh 1 bộ phim animation với 1 bộ anime đc chuyển thể từ truyện tranh của Nhật,mỗi cái có cái hay riêng của nó,mặt đinh cái phim hoạt hình Disney,Dream Works hay Pixar luôn hướng tới trước tiên là các em nhỏ,có thể thấy qua việc có bao h bạn thấy máu me và cho dù bạo lực thì nó đc thể hiện 1 cách hài hước trong tất cả các bộ phim của họ ko,nhưng ko hoàn toàn là hướng tới em nhỏ mà qua mỗi câu truyện đều chứa những ẩn ý nội tâm sâu sắc mà nhà sản xuất muốn gởi gấm đến chúng ta qua từng lứa tuổi,đối với trẻ em thì 1 bộ phim chỉ cần đẹp,nhân vật thú vị hay thế giới đầy màu sắc ko thể thiếu những pha hài hước vui nhộn,còn đối với lứa tuổi cao hơn thì nội dung hay ý nghĩa hơn thế là tính nhân văn mà những bộ phim mang tới có đáng suy ngẫm hay ko như:Up,Toy Story,Wall-E...nhiều thứ chúng ta cảm nhận được thì bọn trẻ có thể ko và đương nhiên có ngược lại,1 bộ phim ko thể làm hài lòng tất cả mọi người đc có người thích thì chắc chắn có người ko.

_Còn về Anime thì thật thì đó là 1 phần văn hóa Nhật Bản,ko tính các tác phẩm của Ghibli(còn nhiều studio khác nữa) vì theo mình thí các tác phẩm đó hướng đến đại chúng hơn là nhửng bộ anime thuộc dạng chuyển thể dài tập có phận máu me,bạo lực,vì vậy mình thấy đem cái phim Shingeki no Kyojin so sánh thấy ko ổn cho lắm...

Khi bạn thích 1 bộ phim thì nó bị đánh giá thậm tệ thế nào thì bạn cũng sẽ đi xem và có những đánh giá riêng của mình,hay hay dở tùy ở bạn chứ ko phải bằng lời nói của người khác,chúng ta đọc đánh giá để đưa ra nhận định chung về bộ phim có đi hay ko đi xem (chờ vài thánh xem HD :D) chứ ko thể khẳng định nó hay hay dở...
Văn tệ mong mọi người bỏ qua,kiến thức có hạn nếu sai sót mong các ae gạch đá nhẹ nhàng...

Moaryn

Member

_Chúng ta ko nên so sánh 1 bộ phim animation với 1 bộ anime đc chuyển thể từ truyện tranh của Nhật,mỗi cái có cái hay riêng của nó,mặt đinh cái phim hoạt hình Disney,Dream Works hay Pixar luôn hướng tới trước tiên là các em nhỏ,có thể thấy qua việc có bao h bạn thấy máu me và cho dù bạo lực thì nó đc thể hiện 1 cách hài hước trong tất cả các bộ phim của họ ko,nhưng ko hoàn toàn là hướng tới em nhỏ mà qua mỗi câu truyện đều chứa những ẩn ý nội tâm sâu sắc mà nhà sản xuất muốn gởi gấm đến chúng ta qua từng lứa tuổi,đối với trẻ em thì 1 bộ phim chỉ cần đẹp,nhân vật thú vị hay thế giới đầy màu sắc ko thể thiếu những pha hài hước vui nhộn,còn đối với lứa tuổi cao hơn thì nội dung hay ý nghĩa hơn thế là tính nhân văn mà những bộ phim mang tới có đáng suy ngẫm hay ko như:Up,Toy Story,Wall-E...nhiều thứ chúng ta cảm nhận được thì bọn trẻ có thể ko và đương nhiên có ngược lại,1 bộ phim ko thể làm hài lòng tất cả mọi người đc có người thích thì chắc chắn có người ko.

_Còn về Anime thì thật thì đó là 1 phần văn hóa Nhật Bản,ko tính các tác phẩm của Ghibli(còn nhiều studio khác nữa) vì theo mình thí các tác phẩm đó hướng đến đại chúng hơn là nhửng bộ anime thuộc dạng chuyển thể dài tập có phận máu me,bạo lực,vì vậy mình thấy đem cái phim Shingeki no Kyojin so sánh thấy ko ổn cho lắm...

Khi bạn thích 1 bộ phim thì nó bị đánh giá thậm tệ thế nào thì bạn cũng sẽ đi xem và có những đánh giá riêng của mình,hay hay dở tùy ở bạn chứ ko phải bằng lời nói của người khác,chúng ta đọc đánh giá để đưa ra nhận định chung về bộ phim có đi hay ko đi xem (chờ vài thánh xem HD :D) chứ ko thể khẳng định nó hay hay dở...
Văn tệ mong mọi người bỏ qua,kiến thức có hạn nếu sai sót mong các ae gạch đá nhẹ nhàng...

Em chỉ là trả lời câu hỏi:

Bạn có thấy phim hoạt hình nào dán nhãn chỉ dành cho người trên 16 hoặc 18 tuổi chưa? Phim hoạt hình là mặc định dành cho trẻ con rồi.
Chứ không có ý so sánh hai phim với nhau.

oniznek

Còn có một điều nho nhỏ nữa em xin góp ý. Là bộ phim Dragon 2 này được ra mắt trong tuần Father's day. [COLOR=""]Cái chết của bố Hiccup có thể sẽ động lại trong mỗi người một cái cách nghĩ gì đó về bộ phim này[/COLOR]. Nói thật em và thằng em trai đi xem phim này thấy hay và có nhiều ý nghĩa trong bộ phim này.
bỏ vào thẻ spoil bạn ơi !!!!

Onni

Member

Nếu vì 1 chút Spoil trong này mà không coi phim thì có sao không nhỉ? Có bác vô ý quote lại nên làm lộ vài chi tiết nên làm hụt hẫng quá.

kinhphuong

Well-Known Member
Đưa mấy cục cưng xem nói vui - hay - thích là người lớn cũng thấy vui với niềm vui của con trẻ rồi... Một số bác phụ huynh đánh giá khắc khe quá mà không để ý thấy ý kiến mình hơi thừa rồi. Có thấy cháu nào lên đây phát biểu ý kiến ý cò chi đâu..

taoTnuday

Well-Known Member

đọc bài của bác chủ rồi nhưng vẫn tò mò chờ có HD kéo về coi sao

quachthang92

Well-Known Member

chưa xem nhưng thấy có nhiều bài không thích nhỉ.phần 1 làm hay mình vẫn mê.bận thi nếu không thì cũng đi xem làm cái combo lấy tượng đem về rồi :))

Bên trên