Biến áp cách ly Made in Việt Nam !

coolpix8700

Well-Known Member
Ðề: Biến áp cách ly Made in Việt Nam !

Nhưng phòng xem em không có day tiếp đát thì sao bác? Thông thường màn chắn nối vào lõi thép rồi lõi thép nối với vỏ máy- đất. Còn BA xuyến em thây kín bưng làm sao nối màn chắn vào lõi thép được, nối màn vào vỏ máy mà vỏ máy không nối đất liệu có tác dụng gì không?

Nối đất ở nhà chung cư cũng là 1 vẫn đề!
Tuy vậy nếu để ý có rất nhiều điểm tiếp đất rất tốt, ví dụ như ống nước!

justbenice

Moderator

Mình nghe nói nối vào mát của truyền hình cáp cũng đc phải kô nhỉ?

binhhc

Moderator

Nối đất ở nhà chung cư cũng là 1 vẫn đề!
Tuy vậy nếu để ý có rất nhiều điểm tiếp đất rất tốt, ví dụ như ống nước!
Mình nghe nói nối vào mát của truyền hình cáp cũng đc phải kô nhỉ?
Được thì được nhưng không an toàn cho cả 2.
Còn đường ống nước thì hiện nay làm bằng ống nhựa hết rồi.
Vấn đề tiếp đất bảo vệ, tiếp đất làm việc hay tiếp đất an toàn, mời các bác xem thêm ở đây

justbenice

Moderator

bác cÓ cái BACL đẹp mê hồn !!!!!!!!!!! happy......
gim vô nghe kỉ tuyến trên (dãi cao...) có đuôi .....nó kêu te te ....rè rè ....
hihihihihih.....!!

Mình thấy treble lên rất cao và chi tiết, trong trẻo . thế mới khổ. Hihi

coolpix8700

Well-Known Member

Mình thấy treble lên rất cao và chi tiết, trong trẻo...

Bác nghe thấy trong trẻo là bình thường,
Cái BACL to khủng của bác không nói, nhưng những cái khác nếu công suất không quá nhỏ, bộ lọc rẻ thường gắn ở trong không dùng dây tiết diện quá ít để tiếng bass bi nghẹt khi mở to thì trong âm ly với âm treb thì nguồn thường được coi là bộ tụ nguồn, còn các đồ khác thì phần nguồn còn được qua nhiều phần ổn định khác, đồ khá thì cả tụ nguồn đến chân từng cái IC tiêu thụ...!!!
Chắc trường hợp bị "vẫy đuôi" là do cách đấu dẫn đến ảnh hương tương hỗ giữa các thành phần trong bộ giàn tạo thành các loops (nếu do mi cờ dô họ gọi là "tái sinh", nhưng tụi tây chỉ gọi chung là "hiệu ứng mi cờ dô")!!!

justbenice

Moderator

Cái amply 2 kênh của mình có 2 cục bacl xuyến 1.2Kva. Khi mình bật âmly lên nó hút điện làm cái bacl bự của mình nó rùng lên 1 cái. Tính ra pow có biến áp to quá cũng kô fải là tốt. Hehe

haure

Bác nghe thấy trong trẻo là bình thường,
Cái BACL to khủng của bác không nói, nhưng những cái khác nếu công suất không quá nhỏ, bộ lọc rẻ thường gắn ở trong không dùng dây tiết diện quá ít để tiếng bass bi nghẹt khi mở to thì trong âm ly với âm treb thì nguồn thường được coi là bộ tụ nguồn, còn các đồ khác thì phần nguồn còn được qua nhiều phần ổn định khác, đồ khá thì cả tụ nguồn đến chân từng cái IC tiêu thụ...!!!
Chắc trường hợp bị "vẫy đuôi" là do cách đấu dẫn đến ảnh hương tương hỗ giữa các thành phần trong bộ giàn tạo thành các loops (nếu do mi cờ dô họ gọi là "tái sinh", nhưng tụi tây chỉ gọi chung là "hiệu ứng mi cờ dô")!!!

hiện tượng đó ở bộ dàn cửa bác ??? hay ỏ nơi nào đó.... mà bác nghe thấy ,nó có liên tục không ?hay thỉnh thoảng.....???

Cái BACL to khủng =từ trường khủng ????nhiễu sóng...khủng...v.v.v lúc đó nó sẽ vượt qua các cục lọc ..các biện pháp noise..thông thường (phổ thông) tham chiếu=những em bacl ,noise...rất đắc tiền ra đời
(.....#.......bí tiếng,bó tiếng..không tự nhiên...độ động kém........)
những bộ dàn chưa tới mức (thể hiện tương đối chuẩn sân khấu 3D....khả năng xua đuổi con trùng...muỗi, ruồi ......) thì cứ vô tư nghịch vui là được. !
em viết bài tệ lắm mấy bác tha em nha ^:)^

justbenice

Moderator

Bác haure nói nghe lùng bùng lỗ tai chả hiểu đang nói gì nữa. Pó tay pó chân toàn tập.

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member

Bộ dàn của mình chắc tầm 3KVA là đủ rồi, làm như Bác chủ chắc mất 5-6tr. 8->

justbenice

Moderator

3KVA là ngon lắm rùi bác! Bác nên chơi, hiệu quả thấy tức thì mà giá trị thì tồn tại trên cả nghĩa đen nghĩa bóng. Hêhe. Vì chán bác bán ve chai sắt với đồng cũng đc ối tiền rùi.

haure

Bác haure nói nghe lùng bùng lỗ tai chả hiểu đang nói gì nữa. Pó tay pó chân toàn tập.

độc thấy có rất nhiều bài bác rất rất nhiệt tinh với anh em ....đang mê âm thanh....!
nên mình ...nói nhiều chuyện với bác,
chắc chắn những chuyện em nói với bác,nghe có vẽ mơ hồ...... nhưng không xa lạ với những audiophile....đống cả khối học phí...cái gọi ÂM HÌNH,ÂM HỌC
hay bác có ý làm kinh tế.......bacl...????? nếu đúng thì em xin lõi...chúc bac thành công ...!
cái ních nài mình xem chả là gì cả.....nếu thích cứ thoải mái chúc vui vẻ

justbenice

Moderator

độc thấy có rất nhiều bài bác rất rất nhiệt tinh với anh em ....đang mê âm thanh....!
nên mình ...nói nhiều chuyện với bác,
chắc chắn những chuyện em nói với bác,nghe có vẽ mơ hồ...... nhưng không xa lạ với những audiophile....đống cả khối học phí...cái gọi ÂM HÌNH,ÂM HỌC
hay bác có ý làm kinh tế.......bacl...????? nếu đúng thì em xin lõi...chúc bac thành công ...!
cái ních nài mình xem chả là gì cả.....nếu thích cứ thoải mái chúc vui vẻ

À thế ạ? Hihihi. Chả buồn nói thêm nữa. Mình kô có thói quen nói chuyện với những người như bác.

haure

hay quá ! ACE hdvietnam..... và cả lữ khách gần xa....có cái để tham chiếu dài dài rồi đây

3KVA là ngon lắm rùi bác! Bác nên chơi, hiệu quả thấy tức thì mà giá trị thì tồn tại trên cả nghĩa đen nghĩa bóng. Hêhe. Vì chán bác bán ve chai sắt với đồng cũng đc ối tiền rùi.

cái gì liên quan đến điện đóm ....3KVA .....đều như thế ??????????????

À thế ạ? Hihihi. Chả buồn nói thêm nữa. Mình kô có thói quen nói chuyện với những người như bác.
thank bác nha !!>:D<

justbenice

Moderator

Theo mình nghĩ bác đừng vội nói đến kĩ thuật. Hãy tập viết đúng câu, đúng chữ, đúng văn phong, đúng ngữ pháp để người ta hiểu bác đang viết gì đã. Bài của bác tôi đọc 2-3 chữ là bỏ qua vì bác viết làm tôi kô hiểu bác già rồi nhưng giả bộ teen hay bác là chú nhóc tì nào đấy vào post linh tinh??????

binhhc

Moderator

Theo mình nghĩ bác đừng vội nói đến kĩ thuật. Hãy tập viết đúng câu, đúng chữ, đúng văn phong, đúng ngữ pháp để người ta hiểu bác đang viết gì đã. Bài của bác tôi đọc 2-3 chữ là bỏ qua vì bác viết làm tôi kô hiểu bác già rồi nhưng giả bộ teen hay bác là chú nhóc tì nào đấy vào post linh tinh??????
Theo mình suy đoán từ cách dùng từ, lối hành văn của bác haure thì chắc là bác đó đang định cư ở nước ngoài, và cũng có thể là sinh ra ở đó nên khả năng diễn đạt ngôn ngữ tiếng Việt có vẻ hơi hạn chế. :p

PS: mình đã gặp trên 4R cái lối hành văn này của 1 bạn đang sống ở nước ngoài rồi nên suy ra thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

coolpix8700

Well-Known Member

Bác chủ thớt nên cứ vui với cái BACL diy của bác!
Chắc chắn là nó có hiệu quả với bộ giàn cũng khá "khủng long" của bác!
Còn lên trên đây thì vẫn có người thỉnh thoảng tung lên mấy câu huyền bí, khó hiểu để cố tỏ ra huyền bí - không thể hiểu được thì kệ họ thôi bác ạh!
Những người khác vẫn cảm ơn bác về sự chia sẻ của bác trong việc tìm kiếm đồ nghe-nhìn phù hợp với khả năng chứ không phải ra cửa hàng, đọc số tiền rồi họ xếp-đem về lắp cho mình!

justbenice

Moderator

Cám ơn bác coolpix8700, thực tế là mình rất vui đó chứ, chính về vui nên mới đem lên chia sẻ với các bác. Trải qua 4-5 tháng lần mò mới có được cục BACL theo ý thích mình , nó giống như 1 đưa con tinh thần hơn là giá trị của nó. Còn về hiệu quả thì mình từng trải qua vài cục BACL rồi, cảm thấy hiệu quả thật sự của BACL nên mình mới làm tới con BACL này.
Tham gia diễn đàn, viết bài, đọc bài, mình mong muốn được chia sẻ cũng như học hỏi các bác khác nhiều hơn, chứ không phải để chứng minh mình giỏi hơn người khác. Thật sự đọc những phân tích về kĩ thuật của bác cũng như bác hà, bác binhhc, và rất nhiều bác khác, mình rất trân trọng.

Cám ơn bác đã nhắc nhở về các bác đang trong tình trạng "cố tỏ ra huyền bí" Mình sẽ mặc kệ họ như bác nhắc. :D

vinagoh

Well-Known Member

Ngày mai rảnh em lân la tiệm quấn biến áp gần nhà xem thử sao, nếu mấy ổng kiếm được lõi biến áp hàng "chuẩn" thì em tính tiếp, còn không thì vẩn Lioa 5kva đến BACL Togi 1kva. :D

Bên trên