Bình chọn Ban điều hành HDQN

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

MrMilan

Banned
Theo yêu cầu của BQT diễn đàn HDVN tại đây
Anh em box nhà mình cố gắng đề cử và bình chọn 1 hoặc 2 người vào ban điều hành của HDQN, hạn chót chốt danh sách vào ngày 26/6.
Rất mong các bác cho ý kiến, đề cử và bình chọn.

Tieubaocaca

Active Member
Ðề: Bình chọn Ban điều hành HDQN

Anh em HD thân mến,

Từ khi thành lập đến nay, thời gian chưa nhiều nhưng HDvietnam đã làm tốt nhiệm vụ tạo cầu nối để anh em đam mê HD có thể kết nối với nhau. Cho đến nay, hơn 160.000 tín đồ HD đã tập hợp thành 1 cộng đồng mạng khá lớn, không những chỉ ở Việt Nam mà còn lan tỏa khắp nơi trên thế giới.

Nhằm tạo điều kiện phát triển cộng đồng HD ngày một phát triển, BQT HDvietnam xin phép đề xuất một giải pháp sau, mong anh em tham khảo và ủng hộ.

Hội HD sinh ra và phát triển thường là tự phát. Theo dõi các hội HD tại HDvietnam, Chip nhận thấy với những hội có tổ chức (có người đứng đầu gây dựng phong trào, có quy chế, có họp mặt định kỳ....) thì phong trào HD phát triển rất mạnh, hỗ trợ cho thành viên ổn định, quan hệ giữa các thành viên cũng bền chặt hơn.

Để phát triển những ưu điểm trên, BQT mở cuộc bình bầu trên toàn diễn đàn. Theo đó, các thành viên mỗi tỉnh thành/khu vực bầu ra BĐH (ban điều hành) sở tại. Việc bình bầu này là do anh em tự do và dân chủ thực hiện, BQT không chỉ định, không can thiệp.

Bên cạnh thuận lợi phát triển hội HD khi có BĐH, việc này còn giúp BQT kết nối dễ dàng với các hội HD tại mỗi địa phương, nhất là sắp tới, mỗi tháng BQT đều dành một phần hiện kim hiện vật làm quà tặng cho các thành viên/phong trào xuất sắc. BĐH HD sẽ là cầu nối để chuyển những món quà của ít lòng nhiều từ BQT HDvietnam đến các thành viên khu vực mình quản lý. Hơn nữa, việc thi đua, giao lưu giữa các hội HD tại các tỉnh thành cũng sẽ trở nên thuận lợi và ý nghĩa hơn.

Như vậy, từ nay đến hết ngày 29/6/2010, kính mời anh em HD khắp nơi tổ chức bình bầu BĐH cho địa phương mình. Đây là cuộc bình bầu dân chủ, công khai và công bằng. Cuộc bình bầu cần được tiến hành trên diễn đàn.

BĐH sẽ có chức danh (title) BĐH HD <tỉnh/thành sở tại>
BĐH sẽ có chức năng như moderator tại box phong trào HD mình đang quản lý

Trước mắt, mỗi địa phương bầu ra 1 hoặc 2 thành viên BĐH (sau này có thể nhiều hơn tùy vào sự lớn mạnh của phong trào HD). Anh em có thể tự làm theo cách anh em thấy tốt nhất, hoặc tham khảo quy trình sau (chỉ là gợi ý, ko bắt buộc):

1. Đề xuất thành viên BĐH mong muốn, ngày 26/6 khóa sổ
2. Tạo vote bằng công cụ của diễn đàn dựa trên các ứng viên trong bước 1, vote công khai danh tính (người vote có tên trong bảng bình bầu), chỉ thành viên đăng ký trước ngày 21/6 được bỏ phiếu (tránh tình trạng clone nick làm sai lạc kết quả). Ngày 29/6 vote xong và thông báo kết quả.

BĐH có thể bị thay đổi nếu anh em không còn tín nhiệm, cơ chế thay đổi thế nào thì tùy hội HD sở tại ra nghị quyết.

BĐH là do anh em bầu ra một cách độc lập và dân chủ, là đại diện và cầu nối của phong trào HD sở tại với BQT diễn đàn, vì vậy anh em nên cẩn trọng trong quyết định của mình.

Mong anh em nhiệt tình ủng hộ và hưởng ứng phong trào. Xin chân thành cảm ơn anh em.

Thay mặt BQT,
Chip

Vụ này chắc là phải nghĩ lâu đây:))

Chỉnh sửa lần cuối:

vinhannghia

Theo yêu cầu của BQT diễn đàn HDVN tại đây
Anh em box nhà mình cố gắng đề cử và bình chọn 1 hoặc 2 người vào ban điều hành của HDQN, hạn chót chốt danh sách vào ngày 26/6.
Rất mong các bác cho ý kiến, đề cử và bình chọn.

Vụ này chắc là phải nghĩ lâu đây:))

Bình chọn <=> Offline

MrMilan

Banned

Bình chọn <=> Offline

Online khác Offline bác ạ.
Gần như nó là bầu mod cho cho Box nhà mình thôi.
Mà box nhà mình có bác Tieubaocaca làm mod cả khu vực offline rồi.
Có thể thêm một bác nữa để quản lý khu vực nữa là ok.

Tieubaocaca

Active Member

Online khác Offline bác ạ.
Gần như nó là bầu mod cho cho Box nhà mình thôi.
Mà box nhà mình có bác Tieubaocaca làm mod cả khu vực offline rồi.
Có thể thêm một bác nữa để quản lý khu vực nữa là ok.

Thế thì mình đề nghị anh beegees, HBC, hay anh vinhannghia là ổn.

beegees

Well-Known Member

beegees kô được đâu anh em ạ, lão đó chỉ biết nhậu và phá đám thôi chứ ko biết xây và dựng gì đâu....^#(^^#(^

anbinhdo

Well-Known Member

Các Bác nên lập poll đề cử danh sách để anh em vào bầu chọn cho dễ.Em có tính hay ném đá nên có ý như thế...mong các Bác bỏ qua nếu có gì không phải.Vì đây là việc nhà của mấy Bác...Nhưng việc nhà của mấy Bác cũng giống việc nhà của em ấy mà! =P~

Tieubaocaca

Active Member

Thực ra theo em nghĩ chuyện bác Chip yêu cầu chỉ là dành cho các box offline khác thôi.
Box Hải Phòng, Quảng ninh, Sài gòn thì việc này là không cần thiết.
Box mình thì hội trưởng là MrMilan rồi.
Lãnh đạo tinh thần đã có bác Mohamed QuanHL
Mõ đã có bác beegees
Thư ký của box đã có em:D
SM đã có TQN
Thế này người ta đã gọi là phố Đông Quan rồi, thêm nữa mang tiếng lắm:))

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Thế nếu BQT cần gởi quà hay họp với đại diện thì phải gặp ai cho đúng người đúng tội vậy mấy bác?

TQN

Milan có công việc cụ thể trên diễn đàn.
Tiểu bảo cũng phụ trách chung tất cả box offline lớn, và Tiểu bảo cũng đang ở HN, nên không bám sát tình hình được.
TQN cũng tương tự...

Em có trao đổi qua với bác beegees, tóm lại sơ lược:

- Một người uy tín với tất cả anh em.
- Một bác phán: "Nhậu" là tất cả phải lên đường.
- v.v...

Đề cử bác nonick, em thấy chuẩn!

@Anh Cầu: Anh bớt chút thời gian, làm đại điện cho anh em nhé. Em chỉ sợ bác bận quá nên chưa dám alo, để bác TA nói với bác trước!

Tieubaocaca

Active Member

Hơ!

Cái ông này cứ như cóc mở miệng:D Phán phát ăn luôn.

HDQN có bác Cầu chịu đứng ra làm đại diện thì thực sự đã tiến 1 bước dài trên sự nghiệp HD...........

+ 1 tỉ cho anh Cầu nonick

HDCP

Super Moderators

Em chưa biết mô tê bác nào, bác nào làm lãnh đạo thì em ủng hộ bác ấy.

HDCP

Super Moderators

Cái này là do không chịu đi offline đấy mà.
Lần sau mà vắng mặt nữa thì ban nick

Em hứa, em thề, em bảo đảm lần sau sẽ góp mặt. Giờ ngồi đây chẳng biết bình bầu cho bác nào kể cũng buồn thật nên đành phải sang hà nội ném trộm vài viên đá các bác bên ấy.

nonick

Mấy hôm bân quá.Hôm nay vào diễn đàn mới biết ae tin tưởng nhưng mình xin phép từ trối,vì công việc của mình rất bận mình chỉ có thể vui cùng ae đc thôi..thanks!

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhtung0506

Em hứa, em thề, em bảo đảm lần sau sẽ góp mặt. Giờ ngồi đây chẳng biết bình bầu cho bác nào kể cũng buồn thật nên đành phải sang hà nội ném trộm vài viên đá các bác bên ấy.
này nhá, bác có thích em nem lại không ?????? :-L:-L:-L:-L:-L:-L
Mấy hôm bân quá.Hôm nay vào diễn đàn mới biết ae tin tưởng nhưng mình xin phép từ trối,vì công việc của mình rất bận mình chỉ có thể vui cùng ae đc thôi..thank!s.

bác cứ làm đi không lại phụ lòng tín nhiệm của anh em..... >>>>>> ù té em chạy

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên