Bluray bị rè??

barrex0110

Đây là một file em extract rồi cut ra từ file iso, vì file gốc là hơn 36gb lớn quá nên em không up được, chỉ cut ra một bài để làm ví dụ -_- Đây là lần đầu tiên em gặp trường hợp như thế này, mọi người giúp với. Down mất gần 1 ngày mà bị như thế này thì ức chế lắm ạ :(

Đây, mọi người down về rồi sẽ hiểu, chẳng hiểu sao cứ hơi tí bị rè rè :(( https://drive.google.com/file/d/0B8vJR1JLfNSmRF9BbWU5dkJGSEU/view?usp=sharing

Có ai biết tại vì sao lại vậy không ạ? Và có cách khắc phục không?

laptrinhtinhyeu305

Well-Known Member
Ðề: Bluray bị rè??

mình thấy bt mà có rè gì đâu hay tại loa của cậu bị rè ấy .
cậu thử mở nó bằng MPC xem thử, chứ BD thì chẳng có lý đo gì có thể bị như thế cả.

barrex0110

Bạn xem hết chưa? nếu loa mình bị hư thì khi xem cái khác cũng phải bị vậy chứ, chứ sao lại bị mỗi cái này? mà loa hư kiểu gì sao ko bị rè cả bài mà sau chỉ bị rè 1 số đoạn??? -_-

Mình mở bằng mpc mà :(

Bạn thử down về rồi xem bắt đầu từ 1:23, xin lỗi vì mình phải cut từng bài để lưu trữ nên ko cut ngay đoạn bị rè được :(

langtu27

Well-Known Member

Bạn xem hết chưa? nếu loa mình bị hư thì khi xem cái khác cũng phải bị vậy chứ, chứ sao lại bị mỗi cái này? mà loa hư kiểu gì sao ko bị rè cả bài mà sau chỉ bị rè 1 số đoạn??? -_-

Mình mở bằng mpc mà :(

Bạn thử down về rồi xem bắt đầu từ 1:23, xin lỗi vì mình phải cut từng bài để lưu trữ nên ko cut ngay đoạn bị rè được :(

Do source rồi bác ơi. ko rõ là do thu hay do kỹ thuật, em nghĩ là do kĩ thuật, bác có thể tìm file audio khác và mux lại vào video. Thân.

barrex0110

Trồi ôi, file này t phải mò tít trên baidu á, lục vô bao nhiêu page mới tìm được file gốc iso cứ tưởng thoát, ai dè vẫn bị lỗi như vậy nên ức chế lắm bạn à :(( down hết file m2ts 34gb đến iso 36gb bằng link baidu, mất nguyên ngày luôn mà file như dở hơi -_- ai có GIRLS' GENERATION FIRST JAPAN TOUR bluray bản full hay bản cut mà ko bị lỗi này thì share mình với :((((((

barrex0110

Do source rồi bác ơi. ko rõ là do thu hay do kỹ thuật, em nghĩ là do kĩ thuật, bác có thể tìm file audio khác và mux lại vào video. Thân.

ko phải do audio đâu bạn, bạn để ý mà xem, nếu chỉ audio thì khi âm thanh bị rè thì video sẽ ko bị ảnh hưởng nhưng ở đây video cũng giật giật nữa nên mình nghĩ ko phải do lỗi audio :((

Bên trên