BMB - THƯƠNG HIỆU ÂM THANH ĐÁNG TIN CẬY DÀNH CHO KARAOKE

Minhsur

Banned
BMB Là thương hiệu loa số 1 hiện nay về Karaoke, Không một loại loa Bose hay JBL nào mà đánh qua được em này trong cái lĩnh vực KARAOKE, tất nhiên là so sánh cùng mức giá nhé :D. Các bác ko phải bên phân phối BMB thì hơi ganh tỵ chút thì anh em yêu BMB bỏ quá cho cần gì phải cãi nhau thế nè. Tôi là người sử dụng thương hiệu này nên hiểu rất rõ. Tôi không bán BMB nên không lý do gì để "ca" về nó cả :)
Xuất xứ: Nhật Bản và nhập khẩu trực tiếp từ Nhật Bản. =))

BMB = ĐỈNH CỦA ĐỈNH. RIGHT ? CHỦ TOPIC đi đúng hướng rùi đó bạn.
Cái này phải phụ thuộc gu của mỗi người chứ bác.
Còn loa BMB thì bây giờ có đầy hàng nhái tungcua. Nhập trực tiếp từ Nhật Bản giờ đâu có nhiều.
Mình thì vẫn thích JBL hơn.

manhbmc

Member
Ðề: Re: BMB - THƯƠNG HIỆU ÂM THANH ĐÁNG TIN CẬY DÀNH CHO KARAOKE

Còn loa BMB thì bây giờ có đầy hàng nhái tungcua. Nhập trực tiếp từ Nhật Bản giờ đâu có nhiều.

BMB xịn tại Việt Nam bây giờ do Minh Tuấn Audio phân phối là BMB sản xuất tại TQ. Đằng sau có chữ made in china mới là hàng của hãng. Còn lại ko phải hàng xịn đâu. KKK.
Âm thanh BMB làm Karaoke cũng thuộc hàng Top rồi. Giá cũng cao mà.

enterbuy

Ðề: BMB - THƯƠNG HIỆU ÂM THANH ĐÁNG TIN CẬY DÀNH CHO KARAOKE

Bạn nên đưa thêm hình ảnh và giới thiệu kỹ hơn về sản phẩm

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: BMB - THƯƠNG HIỆU ÂM THANH ĐÁNG TIN CẬY DÀNH CHO KARAOKE

BMB xịn tại Việt Nam bây giờ do Minh Tuấn Audio phân phối là BMB sản xuất tại TQ. Đằng sau có chữ made in china mới là hàng của hãng. Còn lại ko phải hàng xịn đâu. KKK.
Âm thanh BMB làm Karaoke cũng thuộc hàng Top rồi. Giá cũng cao mà.
Hàng tungcua là chỉ hàng fake. Hàng made in china là hàng hãng (nếu có đầy đủ CO,CQ và các chứng từ hợp pháp của nhà nhập khẩu, phân phối). Mình nghĩ thế.

manhbmc

Member

Mình có mua một đôi BMB CSN455 hàng BMB được coi là chính hãng ký hiệu là BH.
Mang ra so sánh với một đôi BMB được bán nhiều ở ngoài, không biết chính hãng hay ko ký hiệu là BF. Được QC là F1

Nhưng khi phối với Jaguar 203N (hàng của Kumi)
Kết quả như sau:
Đôi BH tiếng vang, rộng, dải trầm chắc chắn, tiếng trung và treble sáng rõ, chi tiết. Nghe rất trong.
Đôi BF tiếng đục ngầu, ko sáng, mở to bị vỡ tiếng. (Đôi này ko biết bán ở ngoài thế nào nhưng mình thấy giá báo là 1,5 triệu bán cho dân trong ngành)
Mở thùng loa ra, xem kỹ củ loa thì.
BH sáng như Inox cảm giác rất mượt mà.
BF thì chỉ như sắt bóng thôi.

Cuối cùng mình quyết định mua Củ loa BH, mua thùng loa BF lắp với nhau. Tổng giá trị 4 triệu. kkk tiết kiệm được gần 10 triệu.
Về lắp vào phòng hát. Đến bây giờ 1 năm rồi. Vẫn mướt và ngọt...
PS. Mua tại nhà máy chuyên lắp ráp và phân phối các loại loa ....
Đã so sánh với một cặp loa BMB CSN 455 bán tại siêu thị. Giống hệt nhau về âm thanh, còn ruột mình không mổ.

Kết luận: Kinh nghiệm anh em mua nếu mà mở vỏ ra xem ruột có lẽ chắc ăn nhất.

Re: Ðề: BMB - THƯƠNG HIỆU ÂM THANH ĐÁNG TIN CẬY DÀNH CHO KARAOKE

Công ty Minh Tuấn là công ty làm việc rất kỳ lạ.
Loa BMB khi nhập về Việt Nam đều ghi là Made in China temp màu bạc. Nhưng họ về VN đều dán lại Temp Japan. Công ty BMB Japan đã bị một công ty là XING ở china thấu tóm được 2 năm nay. Bây giờ chỉ còn giữ lại một vài quản lý người Nhật.
Hàng khi bán ra bị hỏng, họ đều mua linh kiện chợ trời về bảo hành cho khách hàng. Bây giờ rất nhiều đại lý tẩy chay công ty Minh Tuấn này. Đề nghị MOD và bà con chú ý cung cách làm ăn của họ.
Em chỉ là một thành viên mới, có chút góp ý kiến để bà con cảnh giác.

tất cả loa karaoke đời mới bây giờ đều là made in china hết. Nhiều công ty nắm rõ tâm lý khách hàng VN cứ phải là made in us hay japan mới thích nên về thay hết thành tem các nước tư bản để dễ bán dễ năng giá.

Minhsur

Banned

tất cả loa karaoke đời mới bây giờ đều là made in china hết. Nhiều công ty nắm rõ tâm lý khách hàng VN cứ phải là made in us hay japan mới thích nên về thay hết thành tem các nước tư bản để dễ bán dễ năng giá.

Thế gọi là làm ăn điêu chác đấy bác ạ. Mình thì cứ hàng hãng, made in china nhưng rõ ràng, rành mạch nhà phân phối là ok.
Nếu BMB dán đè tem tức là không ngay thẳng. Như vậy chưa chắc loa BMB của họ phân phối đã là hàng chuẩn (Có thể nhập 10 bộ chuẩn kèm 100 bộ fake không nhỉ)

(Karaokecaocap lại bị ra đảo, đợt này tái phạm không biết bao nhiêu ngày. Đối tượng nguy hiểm và nguy hại này nên ban vĩnh viễn cho sạch 4r. Suốt ngày anh chàng vào google tìm hiểu (nhưng đọc nhầm chỗ) để hoang tưởng mình có kiến thức rồi đi lòe thiên hạ)

manhbmc

Member
Ðề: Re: Ðề: BMB - THƯƠNG HIỆU ÂM THANH ĐÁNG TIN CẬY DÀNH CHO KARAOKE

Thế gọi là làm ăn điêu chác đấy bác ạ. Mình thì cứ hàng hãng, made in china nhưng rõ ràng, rành mạch nhà phân phối là ok.
Nếu BMB dán đè tem tức là không ngay thẳng. Như vậy chưa chắc loa BMB của họ phân phối đã là hàng chuẩn (Có thể nhập 10 bộ chuẩn kèm 100 bộ fake không nhỉ)

(Karaokecaocap lại bị ra đảo, đợt này tái phạm không biết bao nhiêu ngày. Đối tượng nguy hiểm và nguy hại này nên ban vĩnh viễn cho sạch 4r. Suốt ngày anh chàng vào google tìm hiểu (nhưng đọc nhầm chỗ) để hoang tưởng mình có kiến thức rồi đi lòe thiên hạ)

Hàng cuả BMB có chữ made in china ở đằng sau loa ấy. còn tem Minh Tuấn dán ở hồi trái.

tachisoft

Nên ban 1,2 ngày rồi thả ra chứ tội nghiệp bác ấy :) Một người yêu công nghệ hết mực :D

tachisoft

Gu mỗi người là Gu nghe nhạc, Gu xem HD, Gu Karaoke. Và mình đang bàn chính xác về Gu Karaoke. Vì BMB Gắn liền với Karaoke mà bạn. Hihi.
Minhsur nè bạn hơi lạc đề rồi, anh em đang thảo luận về BMB nòi, không bàn về BMB Fake bạn nhé, hàng gì ngon ắt có hàng fake... Bàn về BMB NHật Bản nòi nè bạn. Hàng fake hay không dân đẳng cấp dòm sơ qua vài giây là biết, chỉ có gà mờ mới dính hàng fake.

tachisoft

Re: Ðề: Re: Ðề: BMB - THƯƠNG HIỆU ÂM THANH ĐÁNG TIN CẬY DÀNH CHO KARAOKE

Hàng cuả BMB có chữ made in china ở đằng sau loa ấy. còn tem Minh Tuấn dán ở hồi trái.

NẾU BẠN LÀ DÂN XÀI BMB THÌ BẠN PHẢI HIỂU RẰNG HÀNG NÒI PHẢI LÀ MADE IN JAPAN VÀ CHỈ XÀI HÀNG MADE IN JAPAN MÀ THÔI. BÊn cạnh đó mua Loa BMB phải mua đúng nhà phân phối độc quyền, và luôn có tem NHẬP KHẨU TRỰC TIẾP TỪ NHẬT BẢN bạn nhé. Tốt nhất mua hàng Sóng Nhạc là ngon cơm nếu bạn ở Miền Nam, mình cực thích tem Sóng Nhạc.

thaoprosound

Xin hỏi bạn rằng, nếu như Nhà SX đã chuyển nhà máy sang TQ thì hàng chính hãng của những lô sản xuất sau đó sẽ gắn tem MADE IN .. GÌ ?

Minhsur

Banned
NẾU BẠN LÀ DÂN XÀI BMB THÌ BẠN PHẢI HIỂU RẰNG HÀNG NÒI PHẢI LÀ MADE IN JAPAN VÀ CHỈ XÀI HÀNG MADE IN JAPAN MÀ THÔI. BÊn cạnh đó mua Loa BMB phải mua đúng nhà phân phối độc quyền, và luôn có tem NHẬP KHẨU TRỰC TIẾP TỪ NHẬT BẢN bạn nhé. Tốt nhất mua hàng Sóng Nhạc là ngon cơm nếu bạn ở Miền Nam, mình cực thích tem Sóng Nhạc.

Gu mỗi người là Gu nghe nhạc, Gu xem HD, Gu Karaoke. Và mình đang bàn chính xác về Gu Karaoke. Vì BMB Gắn liền với Karaoke mà bạn. Hihi.
Minhsur nè bạn hơi lạc đề rồi, anh em đang thảo luận về BMB nòi, không bàn về BMB Fake bạn nhé, hàng gì ngon ắt có hàng fake... Bàn về BMB NHật Bản nòi nè bạn. Hàng fake hay không dân đẳng cấp dòm sơ qua vài giây là biết, chỉ có gà mờ mới dính hàng fake.

Bạn giống như một thầy giáo đang lên lớp ấy nhỉ. Chắc bạn nghĩ BMB made in China là hàng fake à?
Bạn không phải chủ thớt này, bạn hãy hỏi ông chủ thớt này xem ông ấy định nói về loa BMB Made in China, hay Made in Japan. Và nếu có thể, bạn chỉ chỗ cho anh em mua BMB chính hãng made in Japan mới 100% đi, ở đâu bán vậy? Nhập về có CO, CQ gì đó không" Hay cõng chạy qua biên giới?
Mình cũng biết là Sóng Nhạc không phân phối loa BMB. Trong nhiều cmt của Cuong_Phansn thấy ấn tượng của bác ấy về BMB cũng không phải là rất tốt.

Đồ chơi của bạn rất tốt, rất hay với bạn - Không có nghĩa là rất tốt rất hay với người khác. Khi bạn dùng chữ IN HOA để nhấn mạnh những lời chỉ giáo, mình thấy thấp thoáng hình bóng của anh chàng karaokecaocap rồi. Hãy điều chỉnh hành vi đi bạn.

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned

Công ty Minh Tuấn là công ty làm việc rất kỳ lạ.
Loa BMB khi nhập về Việt Nam đều ghi là Made in China temp màu bạc. Nhưng họ về VN đều dán lại Temp Japan. Công ty BMB Japan đã bị một công ty là XING ở china thấu tóm được 2 năm nay. Bây giờ chỉ còn giữ lại một vài quản lý người Nhật.
Hàng khi bán ra bị hỏng, họ đều mua linh kiện chợ trời về bảo hành cho khách hàng. Bây giờ rất nhiều đại lý tẩy chay công ty Minh Tuấn này. Đề nghị MOD và bà con chú ý cung cách làm ăn của họ.
Em chỉ là một thành viên mới, có chút góp ý kiến để bà con cảnh giác.

BMBVIETNAM Chào bạn !
BMBVIETNAM nghĩ rằng bạn đặt vấn đề này để mọi người tìm hiểu thông tin và xem xét chứ không phải hỏi để BMBVIETNAM trả lời, Vì khi thấy đoạn bình luận của bạn không có câu hỏi đặt ra cho BMBVIETNAM và yêu câu trả lời cho nên chúng tôi nghĩ rằng không cần thiết trả lời vì thông tin về lịch sử BMB rất rõ ràng rồi.
Nhưng nhân tiện câu hỏi lần 2 bạn tự nêu ra cho thấy chủ ý của bạn là nhắm vào và muốn BMB Việt Nam lên tiếng. Cho nên trong tình huống này chúng tôi bắt buộc phải thông tin lại cho mọi người như sau :
-Bốn là BMB JAPAN có chi nhánh điều hành đặt văn phòng làm việc tại Thượng Hải ( tham khảo link 美音美国际贸易(上海)有限公司) để điều hành nhà máy lắp ráp đặt tại TQ sản xuất loa, ampli ,micro karaoke thương hiệu BMB

Như các bạn đã biết, Châu Á có giá nhân công rẻ cho nên các Tập đoàn lớn luôn tận dụng để sử dụng nguồn lao động này nhằm cấu thành chi phí cho sản phẩm rẻ cho nên việc họ đặt nhà máy sản xuất tại TQ là chuyện bình thường trong bài toán kinh tế mà các Tập đoàn lớn luôn nhắm tới....như vậy nhà hãng BMB Japan chọn TQ để đặt nhà máy lắp ráp thiết bị karaoke là chuyện bình thường.
BMB dù được lắp tại TQ nhưng vẫn được ra lò với tiêu chuẩn kỷ thuật chất lượng của Japan. Cho nên tem Made in China là chỉ nơi lắp ráp thành phẩm chứ không chỉ ra được chất lượng theo tiêu chuẩn nước gốc quy định tiêu chí cho sản phẩm của Nhà hãng.

Diễn đàn là nơi những người yêu âm thanh cùng nhau trò chuyện bàn luận về 1 sản phẩm với tính năng nào đó, cùng chia sẽ kinh nghiệm cho nhau, cho nên mỗi người đều có trình độ thưởng thức âm nhạc- đó cũng là trình độ trí thức có tầm nhất định nào đấy để đủ kiến thức để tìm hiểu thông tin trên phương tiện Internet hiện đại ngày nay cũng như đủ khả năng để phân tích, nhận định 1 vấn đề. Cho nên khi trao đổi với nhau 1 thông tin để thể hiện sự tôn trọng người khác thì cần thể hiện tôn trọng chính lời phát ngôn của mình.

Thân ái!
BMB Việt Nam.

Sự thật, BMB ở Việt Nam là như vậy!

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned
BMB Là thương hiệu loa số 1 hiện nay về Karaoke, Không một loại loa Bose hay JBL nào mà đánh qua được em này trong cái lĩnh vực KARAOKE, tất nhiên là so sánh cùng mức giá nhé :D. Các bác ko phải bên phân phối BMB thì hơi ganh tỵ chút thì anh em yêu BMB bỏ quá cho cần gì phải cãi nhau thế nè. Tôi là người sử dụng thương hiệu này nên hiểu rất rõ. Tôi không bán BMB nên không lý do gì để "ca" về nó cả :)
Xuất xứ: Nhật Bản và nhập khẩu trực tiếp từ Nhật Bản. =))

BMB = ĐỈNH CỦA ĐỈNH. RIGHT ? CHỦ TOPIC đi đúng hướng rùi đó bạn.
Vâng. Đỉnh của Đỉnh?
Người dùng BMB nòi như bác thì phán Loa BMB: Xuất xứ: Nhật Bản và nhập khẩu trực tiếp từ Nhật Bản.
Nhưng nhà phân phối thì Loa BMB sản xuất tại TQ và Made in China!

Nhân buổi chiều rỗi hơi và rỗi việc, tranh luận tý cho mở mang kiến thức.

Chỉnh sửa lần cuối:

gtdu1973

Em cũng có 2 cặp BMB 255 gì đó mua của Minh Tuấn cách đây 2 năm rồi (hơn 10 triệu 1 cặp, made in China) karaoke ko hay bằng 1 cặp bose 901.
Làm gì mà tâng nó lên mây vậy :))

Minhsur

Banned

Em cũng có 2 cặp BMB 255 gì đó mua của Minh Tuấn cách đây 2 năm rồi (hơn 10 triệu 1 cặp, made in China) karaoke ko hay bằng 1 cặp bose 901.
Làm gì mà tâng nó lên mây vậy :))

Khi mình mua loa cũng KOK thử cả BMB nhưng không ấn tượng lắm.

Khi mình mua loa cũng KOK thử cả BMB nhưng không ấn tượng lắm.

Mấy bác ở TPHCM & HN sướng thiệt , mua hàng được nghe thử , chọn lựa đủ thứ . Còn như em mua hàng toàn là điện thoại gởi về không , chưa biết mặt mũi người bán hàng cho mình tròn méo như thế nào nữa chớ đừng nói được thử loa :((

Minhsur

Banned

Mấy bác ở TPHCM & HN sướng thiệt , mua hàng được nghe thử , chọn lựa đủ thứ . Còn như em mua hàng toàn là điện thoại gởi về không , chưa biết mặt mũi người bán hàng cho mình tròn méo như thế nào nữa chớ đừng nói được thử loa :((

Phải thử chứ bác, nhưng tất cả đều là loa demo bày đó, cả JBL, BMB, BOSE... ổn rồi thì các bác bán hàng chở đôi mới lắp cho mình (cũng chẳng biết mới thật không). Đến nhà lắp xong, nói OK thì các em mới về. Sau quen rồi thì đọc mã là có người trở tới.

Re: Ðề: Re: Ðề: BMB - THƯƠNG HIỆU ÂM THANH ĐÁNG TIN CẬY DÀNH CHO KARAOKE

Bác về xem lại cặp loa của bác xem made in gì và tem phân phối của ai , bác làm em tò mò quá

Bên trên