Bộ 2CH, 5.1CH & KOK kẹo kéo vừa đủ đam mê với câu hỏi còn bỏ ngỏ

NKP

Active Member
*** UPDATE 23Apr14 bộ nghe nhạc 2CH

Em mới rinh về được cặp búc seo SF be bé & amp.
Amp: SF Musica
Speakers: SF Auditor M
Speaker cables: Kimber Kable 12TC.

Chi tiết bộ nghe nhạc tại đây.

*** Bên dưới là bộ cũ khi em vừa tập chơi

*** List thiết bị:

• Bộ 2CH:
CDP: Wadia digital 23
Amp: CEC
Speakers: Jmlab
AV cables: Sammotion SM22100, 1m, USA
Speaker cables: Monster 402XLN, 2m

• Bộ 5.1 CH
TV: LG 47LS4600
DVDP: Sony DVP-NS728H 1080p upscale
HDP: DUNE Max
AVR: Yamaha RX-V465
Speakers: Yamaha NS8900 (main + center + surround)
Subwoofer: Yamaha 515
Cables:
HDMI: Audioquest Pearl (2M): 3pcs
Main: Audioquest Rocket 44
Center: AudioQuest FLX-X 16 / 2 (1M)
Surround: Monster XP.
Subwoofer: RCA Monster (3M).

• Bộ KOK
Speaker: Bose 301V
Amp: Boston Audio PA-1090
Player: Arirang AR-3600S

• Game: Wii Console.

Và đây là toàn bộ chân dung các em:

Đây là 2 em surround:

Zoom in:

Thích nhất là cái mâm, nhìn "nồi đồng cối đá" ghê luôn:

Bộ KOK dưới phòng khách:

Cặp súng ngắn :D

Cuối cùng là em Wii console:

Cám ơn các bác quan tâm ghé thăm.

Chỉnh sửa lần cuối:

SamLanhZnO

Ðề: Bộ 2CH, 5.1CH & KOK kẹo kéo vừa đủ đam mê với câu hỏi còn bỏ ngỏ

Bóc tem. Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp và nghe hay. Khi nào thanh lý con CEC thì hú nhẹ em 1 phát nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Bộ 2CH, 5.1CH & KOK kẹo kéo vừa đủ đam mê với câu hỏi còn bỏ ngỏ

nhà đẹp dàn ngon.chúc mừng bác.nhân tiện em hỏi tổng thiệt hại bộ hát-đê này luôn

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Bộ 2CH, 5.1CH & KOK kẹo kéo vừa đủ đam mê với câu hỏi còn bỏ ngỏ

nhà đẹp dàn ngon.chúc mừng bác.nhân tiện em hỏi tổng thiệt hại bộ hát-đê này luôn

em đoán chắc phải trên 100 củ.... chúc mừng bác với bộ dàn ngon, bộ này bác định mở xe bán kẹo kéo thì cho em mượn về bán quán cà phê thẩm âm nhé... hehi

NKP

Active Member

Bóc tem. Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp và nghe hay. Khi nào thanh lý con CEC thì hú nhẹ em 1 phát nhé.

Thanks bạn đã xông nhà. Mình đang dòm ngó để tìm em khác nhìn hầm hố hơn 1 tí chứ nói về chất lượng thì em CEC này tuy nhỏ nhưng vẫn "có võ" đấy bạn à, ai nghe qua rồi mới đánh giá hết được. Khi nào tiễn em CEC thì mình hú bạn.

NKP

Active Member
Ðề: Re: Bộ 2CH, 5.1CH & KOK kẹo kéo vừa đủ đam mê với câu hỏi còn bỏ ngỏ

em đoán chắc phải trên 100 củ.... chúc mừng bác với bộ dàn ngon, bộ này bác định mở xe bán kẹo kéo thì cho em mượn về bán quán cà phê thẩm âm nhé... hehi

Bộ KOK thì mua khoảng 2 năm rồi nên mình không nhớ nhưng tổng thiệt hại trên 100 củ 1 tí theo đúng như ước lượng của bạn Hai Scm. Thanks các bạn đã quan tâm.

xuanhoaktv

Bộ dàn ngon, chúc mừng bác chủ...!

minhjp

Well-Known Member

Quá đẹp và quá pro , 3 bộ riêng biệt luôn, FW a làm đẹp quá ah.

DVD9 lên Bluray mà a chơi TN thì chỉ có hình ảnh đẹp hơn nhiều chứ âm thanh như nhau , nhưng nếu chơi Asia thì âm thanh lại hay hơn vì nó có 2 đĩa trueHD

P/s : của e là 6.2 nên hok giống ai hết :) thế mà nghe vẫn hay .

NKP

Active Member

Bộ dàn ngon, chúc mừng bác chủ...!

Thanks bạn. Khi nào thấy "nóng trong người" mình liền cho 1 CD vào để thay thế doctor Thanh thì thấy hiệu quả hơn uống nước của doctor nhiều :))

hoanganhduytran

Active Member

Chúc mừng bác chủ có bộ dàn đẹp, e cũng đang chơi jmlab và ngày càng yêu chất âm của e nó bác ợ

NKP

Active Member

Quá đẹp và quá pro , 3 bộ riêng biệt luôn, FW a làm đẹp quá ah.

DVD9 lên Bluray mà a chơi TN thì chỉ có hình ảnh đẹp hơn nhiều chứ âm thanh như nhau , nhưng nếu chơi Asia thì âm thanh lại hay hơn vì nó có 2 đĩa trueHD

P/s : của e là 6.2 nên hok giống ai hết :) thế mà nghe vẫn hay .

Hehe... Thanks Trí quá khen, A vẫn mê mẩn cái bộ HT xem film của Trí nhưng sức người có hạn :(
Với lại nếu đã đầu tư bộ xem film đỉnh như vậy thì lại kéo theo chuyện phải sắm luôn máy chiếu, màn chiếu cho nó đã, rồi phải có phòng riêng, etc... nên có thèm cũng chịu thôi.
Cái FW là hôm trước sau khi hỏi Trí xong A chạy ra LL Quân hỏi tấm ván veneer gỗ thật (A ko thích dán giấy vì nhìn nó chết & không có hồn), ở đó nó có bán các loại ván nhưng lại không nhận sơn lên. Phức tạp quá nên A chạy luôn ra LTK, tìm được 1 tấm Alu màu cam theo ý tụi nhỏ, sau đó lang thang qua 1 số CH bán nhôm dòm ngó tự nhiên thấy 1 cái thanh nhôm nếu ghép viền thì biến thành khung chỉ đẹp nên rinh về kêu thợ ghép thử, ai ngờ nhìn cũng bắt mắt **==

Nếu lên Bluray mà chỉ cho hình đẹp hơn còn audio như nhau thì A xài DVD 9 được rồi vì Bluray luôn ra đĩa chậm hơn DVD 1 tuần lúc đó người ta múc rồi còn mình ngồi chờ thì thật khó chịu. Asia thì chắc chắn là không mua đĩa gốc được rồi (download thì được chứ dính vào mấy cái đĩa được mấy chú CA mời lên uống trà thì vã người).

Đang tính gọi rủ Trí đi xem chân dài bên VIBA Show 2013 trong tuần này xem các em í có gì mới để khoe của không @-)

Chỉnh sửa lần cuối:

NKP

Active Member

Chúc mừng bác chủ có bộ dàn đẹp, e cũng đang chơi jmlab và ngày càng yêu chất âm của e nó bác ợ

Hehe, mừng quá. Vậy là có đồng minh rồi. Mình thích cái slogan của bạn. Thế giới âm học thì bao la và quan trọng là nó đúng cái gu của mình thì mình sẽ sướng dài dài (y học gọi là chạm phải điểm cực sướng =)) ). Bạn share lên để mọi người tham khảo đi.

theaminh81

Well-Known Member

cái gì cũng đẹp, cũng ngon, trừ cái tủ để thiết bị, hhihi, sắm cái tủ mới đi bác ơi

xuanbinhsg

Quá đẹp và pro..bác lh minhjp làm luôn e oppo-105 là good luôn!
E ko có gì but thích e oppo nên rước về luôn cho khỏi lăn tăn...hihi..!!

hoanganhduytran

Active Member

Hehe, mừng quá. Vậy là có đồng minh rồi. Mình thích cái slogan của bạn. Thế giới âm học thì bao la và quan trọng là nó đúng cái gu của mình thì mình sẽ sướng dài dài (y học gọi là chạm phải điểm cực sướng =)) ). Bạn share lên để mọi người tham khảo đi.

Cám ơn bác, e đã share để chia sẻ cùng mọi người rồi, mời bác ghé qua chơi
http://www.hdvietnam.com/diendan/63-nhung-dan-hd-mau-hdvietnam/524299-song-va-dam-me.html

vinh do

Active Member
chuẩn dồi bạn ơi,theo cảm nhận thì bạn nẹn bỏ mấy hình nhựa da đi nhìn hay hơn á,thanks chia sẻ

Bên trên